Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องป้ายแดงครับ  (อ่าน 5041 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:18:37 am »

ของปลอม...แท้ๆ
โดน ตร. สถานเดียว 
เห็นควรด้วย ครับ 
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:59:42 am »

คุยกับร้อยเวรหรือจ่าเวรที่ด่านดีๆครับ..เอกสารการซื้อขายติดรถตลอดที่เดินทางครับ ขอความเห็นใจครับ
เราเองก็ต้องการใช้รถ ศูนย์เองก็ไม่สามารถตามติดติดตามป้ายขาวให้ได้ทัน รถออกมาก ป้ายแดงจริงก็ไม่มี
เห็นใจเถอะครับคุณตำรวจ..
ไม่มี ดีกว่าป้ายปลอมครับ..เสียแค่ค่าปรับ ไม่โดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารทางราชการครับ..
jabmak
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 11:24:19 am »

ผมก้อพึ่งโดนเมื่อวันเสาร์นี้เองครับ หน้าบ้านตัวเอง ด่านหน้าแฟชั่น ไฮแลนด์ จ่ายค่าปรับไป 300 บาท ข้อหาป้ายปลอม ถามเซลล์ไว้ตั้งแต่ออกรถ บอกผมแบบอ้อมๆแอ้มๆ ถ้าโดนก้อคงต้องจ่ายเองพี่ อืมขับมาเกือบ 3 เดือน ไปตรังกลางวันกลางคืน ไปเพชชรบูรณ์ทั้งกลางวันกลางคืนก้อแคล้วคลาดตลอด กลับมาเสียอยู่หน้าบ้าน หยวนๆ ครับ เราอยากใช้รถจริง แนะนำให้ป๋า คุยกะเซลล์ให้หาป้ายแดงๆ มาให้หลังวันรับก้อได้ครับ ต้องมีคนเอามาคืนมั่งแหละครับ ยอมใช้ไปก่อนครับ เจอพี่จ่าก้อแสร้งทำหน้าเศร้าเล่าความเท็จเอาบ้าง ขอความเห็นใจให้ปรับน้อยๆแต่พองามครับ อย่างน้อยก้อสบายใจว่าเราขับปาเจโร่อยู่นะครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์