Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามจากมือใหม่ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4506 ครั้ง)
Gazzilla
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:11:35 pm »

เพิ่งออกรถมาได้ประมาณหนึ่งเดือนมีคำถามเกี่ยวกับการใช้งาน ต้องขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ
1. รถเราใช้เทอร์โบ ไม่ทราบว่าสามารถดับเครื่องได้เลยหรือต้องรอนานแค่ไหนครับ
2. เกียร์สปอตร์โทรนคใช้ระหว่างขับได้หรือไม่ครับ
3. หากลดเกียร์ในความเร็วสูงเกินไปจะมีปัญหาอะไรบ้างครับ แบบว่าแทนที่จะดันขึ้นเผลอไปดึงลงนะครับ
ขอบพระคุณทุกคำแนะนำมาล่วงหน้าด้วยครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:20:14 pm »

มารอฟังคับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Gazzilla
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:42:55 pm »

รบกวนอีกคำถามเรื่องสตาร์ตรถตอนเช้าแล้วเปิดแอร์โดยยังไม่ออกรถ เสียงเครื่องแบบว่าเดี๋ยวเร่งเดี๋ยวหยุดสลับกันแบบกระชั้นมาก ประมาณว่าห้าวินาทีสลับกัน หากปิดแอร์จะไม่เป็น ไม่ทราบว่าปกติไหมครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 09:32:57 pm »

1.ตามคู่มือ  "อย่าหยุดเครื่องทันทีหลังจากขับขี้ด้วยความเร็วสูงหรือขับลงเขา ควรปล่อยเครื่องสักพักก่อนเพื่อเทอร์โบเย็นลง " แต่ผมก็ไม่เคยทำ แต่ทำได้ก็จะดีครับ
2.โยกไปมาได้ตลอดเวลาเมื่อต้องการใช้
3.ไม่มีเพราะมีระบบป้องกัน รอบสูงระบบก็ไม่ยอมเปลี่ยนให้
4.ไม่ค่อยได้สังเกตุ

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:10:15 pm »

เพิ่งออกรถมาได้ประมาณหนึ่งเดือนมีคำถามเกี่ยวกับการใช้งาน ต้องขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ
1. รถเราใช้เทอร์โบ ไม่ทราบว่าสามารถดับเครื่องได้เลยหรือต้องรอนานแค่ไหนครับ
2. เกียร์สปอตร์โทรนคใช้ระหว่างขับได้หรือไม่ครับ
3. หากลดเกียร์ในความเร็วสูงเกินไปจะมีปัญหาอะไรบ้างครับ แบบว่าแทนที่จะดันขึ้นเผลอไปดึงลงนะครับ
ขอบพระคุณทุกคำแนะนำมาล่วงหน้าด้วยครับ

ยินดีต้อยรับสู่บ้านอบอุ่น ครับ lala

ตอบ 1 : ได้ทันทีที่ต้องการครับ เพราะพวก lite turbo ไม่ค่อยเท่าไหร่หรอกครับ  ไม่ต้องดูแลอะไรมากกมาย   หากคุณซัด อัดมาตลอดทาง  สำหรับรถที่ไม่มี Turbo หากเล่นหนักๆมา  ก็ควรรอให้อุณหภูมิน้ำมันเครื่อง แรงดันในระบบ  และความร้อนอื่นๆ คลายตัวสักนิด   แล้วค่อยดับเครื่อง ครับ     ที่แนะนำอีกเรื่องคือกรณีต้องพักเครื่องหรือรอ warn down เครื่องยนต์ก่อนดับเครื่องให้เปิดกระโปรงรถด้วยจะดีมากๆ

ตอบ 2 : ได้ตามสบาย  อยากใช้เมื่อไหร่ สับได้ตลอด  หากรอบไม่สัมพันธ์กันเดี๋ยวระบบ save ของเครื่องยนต์ทำงานเองโดยไม่ยอใเปลี่ยนเกียร์ให้ตามใจคุณ  อิ  อิ

ตอบ 3 : ไม่มีปัญหาครับ  จากกรณีข้อ 2  เพราะเครื่องยนต์ไม่ยอมให้เปลี่ยน

ขอให้มีความสุขและสนุกกับรถที่รักครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก
นะ รัชดา
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:49:35 pm »

ยินดีต้อยรับสู่บ้านอบอุ่น ครับ lala

ตอบ 1 : ได้ทันทีที่ต้องการครับ เพราะพวก lite turbo ไม่ค่อยเท่าไหร่หรอกครับ  ไม่ต้องดูแลอะไรมากกมาย   หากคุณซัด อัดมาตลอดทาง  สำหรับรถที่ไม่มี Turbo หากเล่นหนักๆมา  ก็ควรรอให้อุณหภูมิน้ำมันเครื่อง แรงดันในระบบ  และความร้อนอื่นๆ คลายตัวสักนิด   แล้วค่อยดับเครื่อง ครับ     ที่แนะนำอีกเรื่องคือกรณีต้องพักเครื่องหรือรอ warn down เครื่องยนต์ก่อนดับเครื่องให้เปิดกระโปรงรถด้วยจะดีมากๆ

ตอบ 2 : ได้ตามสบาย  อยากใช้เมื่อไหร่ สับได้ตลอด  หากรอบไม่สัมพันธ์กันเดี๋ยวระบบ save ของเครื่องยนต์ทำงานเองโดยไม่ยอใเปลี่ยนเกียร์ให้ตามใจคุณ  อิ  อิ

ตอบ 3 : ไม่มีปัญหาครับ  จากกรณีข้อ 2  เพราะเครื่องยนต์ไม่ยอมให้เปลี่ยน

ขอให้มีความสุขและสนุกกับรถที่รักครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก
นะ รัชดา
สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Gazzilla
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 07:23:45 am »

ขอบพระคุณทุกคำแนะนำครับ ที่ตัดสินใจซื้อก็เพราะว่าได้อ่านจากเวปนี้ละครับ ทำให้มีกำลังใจว่าไม่โดดเดี่ยว ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 07:30:18 am »

ขอบพระคุณทุกคำแนะนำครับ ที่ตัดสินใจซื้อก็เพราะว่าได้อ่านจากเวปนี้ละครับ ทำให้มีกำลังใจว่าไม่โดดเดี่ยว ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ

ยินดีครับ  มีปัญหาอะไรก็เข้ามาสอบถามได้ครับ  สาธุ

Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 07:32:28 am »

ยินดีครับ  มีปัญหาอะไรก็เข้ามาสอบถามได้ครับ  สาธุ

ท่าน Admin และสมาชิกทุกๆ ท่าน ยินดีให้คำแนะนำเสมอค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ  ยอดเยี่ยม good  red heart like

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:31:35 am »

ท่าน Admin และสมาชิกทุกๆ ท่าน ยินดีให้คำแนะนำเสมอค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ  ยอดเยี่ยม good  red heart like

อีกหนึ่งของความสุขที่หาไม่ได้จากที่ไหน pajerosport-thailand

sanee123
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 01:17:55 pm »

ได้ความรู้อีกแล้ว     good      สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์