Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถpajero 2.5gt ระงับการออกรถ มีปัญหาที่อะไหล่จากโรงงานแลมฉบังเป็นจริงหรือป่าวคับ  (อ่าน 9888 ครั้ง)
bangkoknoi
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 10:47:22 am »

ขอพิ้นที่ส่วนนึงในboard นี้ขอความคิดเห็นหน่อยครับป๋าเป็ด ป๋าต๊อก ที่ผมรู้จักตั้งแต่เรียนถ่ายภาพด้วยกันและพี่ๆ ในคลับนี้ ...   

ผมจองรถ ที่ 0 กาญจนาอิควิพเม้นท์ ใกล้ซอยวัดพระเงิน  ผมรอรถตั้งแต่ ต้นเดือนมกราคม 55 รอมาจนบัดนี้ ก็เตรียมเงินเรียบร้อยพร้อมแล้ว  บอกจะได้กลางเดือนนี้ชัวร์ ก็ดันมาเจอปัญหานี้อีก ออกรถไม่ได้ รอแล้วรออีกบอกกุมภาจะได้ เลื่อนเป็นมีนาคม พอถามอีกเลื่อนเป็นเมษา เมษาผมไม่มีฤกษ์ออก ขอกลางพฤษภาคม ดันเจอแบบนี้อีก เซ็งครับ ...

และมีเพื่อนๆพี่ๆ ท่านใดได้รับคำตอบแบบผมบ้างว่า เลื่อนออกรถเนื่องด้วยสาเหตุ อะไหล่ หม้อน้ำหรือช่วงล่างอะไรประมาณนี้แหละครับ(เขาตอบไม่ชัดเจน) จากโรงงานแหลมฉบัง ทำให้ต้องรอการแก้ไข ยังไม่สามารถระบุวันออกรถได้อีก และเขาบอกว่าทุกคันในโชว์รูมถูกระงับการออก ..... ขอแชร์ความคิดเห็นหน่อยครับ 
.....  ขอบคุณมากครับ 
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 10:51:25 am »

ข่าวที่ออกมาทั้งหมดนี้ ผมว่าพรุ่งนี้น่าจะทราบข้อเท็จจริงนะครับ
ส่วนวันนี้ ผมคิดว่าเป็นข่าวที่ลือออกมาเป็นระรอกๆไป
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 10:53:21 am »

เข้ามาติดตามข่าวคราวด้วยคนครับ  อ๋าย!!!!!
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:06:14 am »

กระแสนึง "ขนาดล้อ"
อีกกระแสนึง "หม้อน้ำ หรือ อะไหล่ช่วงล่าง"

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
bangkoknoi
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:09:28 am »

เมื่อวานพอทราบเรื่องจาก เซลล์ ซึ่งเซลล์ก็ดี๊ดี  ต้องโทรไปย้ำว่าจะเอาเงินไปวางให้แล้วจะเอารถออกถึงจะบอกเรื่องปัญหา ผมก็โทรหาผู้จัดการศูนย์อยากทราบข้อเท็จจริงก็ไม่รับสาย คงจะประชุมไอ้เรื่องนี้อยู่แหละมั้ง เลยได้ข้อมูลจากหน.ทีมขายแทน ซึ่งเป็นข้อมูลที่ยังไม่ชัดเจนอะไรเลย บอกว่าปัญหาจากโรงงานที่แหลมฉบังอ่ะครับ .... ก็คงต้องรอดูความชัดเจนในเรื่องนี้ ตามที่พี่ๆบอก ต่อไปอ่ะครับผม
golfy
Newbie
*

ยังแต่งไม่เสร็จสะที

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:09:49 am »

เมื่อสักครู่เอารถไปเข้า 0 เซลล์บอกว่า น้องปา โดนระงับการส่งมอบทั่วประเทศประมาณ 2000 คันครับ ไม่ทราบสาเหตุด้วย
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:14:32 am »

จากที่เพื่อนของเพื่อนที่ MMth บอกมา

อันนี้แหละครับ สาเหตุที่ส่งรถไม่ได้ ไม่ใช่เรื่องล้อ

เกี่ยวกับความร้อนอะไรประมาณนี้อ่ะครับ คงพอจะเดาได้นะครับ ว่าร้อนที่อะไร
firstime911
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:20:10 am »

อ้าวมีงี้ด้วยเหรอครับ

นี่เซลล์ ผม ก็บอกว่า รถจะได้ เดือนนี้ เป็นรถ ที่มีอยู่ใน สต๊อกแล้ว ถ้าไม่เอาก็ต้องรอไปเดือน 6 เลย ทั้งนี้ ไม่รู้เลยว่ารถโดนสั่งระงับ
แล้วยังต้องให้ผมไปซื้อ cashier cheque จ่ายก่อนด้วย

อย่างงี้รอดีกว่ามั้ยครับ หรือ เอา เลย มันต่างกันอย่างไร ความร้อนตัวไหนเหรอคับ งง   โอ๊ยมึน
pa srt
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:23:59 am »

แล้วที่ขายไปแล้วไม่เรียกกลับมาเช็คดูบ้างเหรอครับ รึว่ามันไม่มีปัญหา
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:25:30 am »

อ้าวมีงี้ด้วยเหรอครับ

นี่เซลล์ ผม ก็บอกว่า รถจะได้ เดือนนี้ เป็นรถ ที่มีอยู่ใน สต๊อกแล้ว ถ้าไม่เอาก็ต้องรอไปเดือน 6 เลย ทั้งนี้ ไม่รู้เลยว่ารถโดนสั่งระงับ
แล้วยังต้องให้ผมไปซื้อ cashier cheque จ่ายก่อนด้วย

อย่างงี้รอดีกว่ามั้ยครับ หรือ เอา เลย มันต่างกันอย่างไร ความร้อนตัวไหนเหรอคับ งง   โอ๊ยมึน

ที่ได้ยินมา เป็นที่หม้อน้ำครับ อย่างไรจะลองเช็คอีกที

ที่ไม่อยากฟันธง เพราะฝากเพื่อนถามอีกที ไม่ได้ยินจากปากเอง ฟังหูไว้หูแล้วกันครับ
art8new
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:27:24 am »

แล้วที่ขายไปแล้วไม่เรียกกลับมาเช็คดูบ้างเหรอครับ รึว่ามันไม่มีปัญหา

นั่นซิครับ น่าจะเรียก ที่ขายไปแล้วให้กลับมาตรวจเช็คดูบ้าง
bangkoknoi
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:28:22 am »

...อาจเป็นเรื่องความร้อนจริงตามที่ผมได้รับคำตอบอย่างคลุมเครือมาก็เป็นได้ครับ ...เขาบอกผมว่ายังไงให้รอให้แก้ไขเรียบร้อยก่อนจะได้ไม่มีปัญหา ..ไอ้ผมก็ชักกังวล หลังจากที่ได้รับการแก้ไข เพราะปัญหามันเริ่มนับ 1 แล้ว มันจะไหลไปเป็น2 3 4 5 ..รึป่าว    กลัวว่า จะกลายเป็น pajero 2.5gt lot 5/55 มีปัญหาlot เดียว ขำไม่ออกเลยน่ะครับ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:30:08 am »

...อาจเป็นเรื่องความร้อนจริงตามที่ผมได้รับคำตอบอย่างคลุมเครือมาก็เป็นได้ครับ ...เขาบอกผมว่ายังไงให้รอให้แก้ไขเรียบร้อยก่อนจะได้ไม่มีปัญหา ..ไอ้ผมก็ชักกังวล หลังจากที่ได้รับการแก้ไข เพราะปัญหามันเริ่มนับ 1 แล้ว มันจะไหลไปเป็น2 3 4 5 ..รึป่าว    กลัวว่า จะกลายเป็น pajero 2.5gt lot 5/55 มีปัญหาlot เดียว ขำไม่ออกเลยน่ะครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
firstime911
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:32:25 am »

ตกลง คือ ปํญหา เฉพาะ lot นี่ แต่รุ่นก่อนน่านี้ไม่เป็น??
เพราะตอนนี้กำลัง ตกลง กับ เซลล์ เอา รถ ใน สต์อกที่มีอยู่ ก่อน ครับ
แต่ถ้าเขาจะมีพัตนา ดัดแปลงอะไรเพิ่มเติม ที่ดีกว่าเดิมจะได้รอครับ
Full Throttle
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:17:49 pm »

เท่าที่ทราบจากเพื่อนมา เกิดจากความผิดพลาดในขั้นตอนการทดสอบในสายการผลิต โดยการอัดแรงดันเข้าไปที่ระบบน้ำนี่แหละครับ โดยตั้งค่าแรงดันสูงเกินมาตรฐาน อันก่อให้เกิดการชำรุดเสียหายในระบบได้ จึงต้องกักรถไว้เพื่อตรวจสอบก่อน แต่ที่ทราบมาจะเป็นโรงงานที่ประกอบรถ triton นะครับ โรงที่ประกอบ pjs ไม่น่าจะเกี่ยว แต่อาจโดนสั่งกักทั้งหมดก่อนก็ได้ครับ ส่วนรถที่ประกอบมาก่อนหน้าไม่เกี่ยวกับอาการนี้ครับ แต่ของใครถ้าบังเอิญอยู่ในล๊อตที่มีปัญหาแต่ได้รับรถไปก่อนแล้วเขาจะทำจดหมายแจ้งทำ recall ไปที่เจ้าของเอง เจ้าของรถก็เอาเข้าศูนย์ไปตรวจสอบแก้ไขได้โดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ 
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์