Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. Car pad แทน จอเดิม กับ ความบันเทิงที่เพิ่มมากขึ้น  (อ่าน 48449 ครั้ง)
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:48:51 pm »

ช่อง front เดิม ก็จะมีที่เหลืออีกเพียบเอาไว้ใส่พวก USB, selector sw. รวมไปถึง sw ต่างๆได้อีกเพียบเลย ยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ ตอนนี้ใจเริ่มเอียงเรื่องกระเป๋าแหกไปเกิน 50% แล้วครับ  Cheesy รอเรื่องคุณภาพเสียงกับเจ้า Navi ครับป๋ม...
ansukman-115
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:52:13 pm »

"อ้าว..อ้าว... จึงไปหรือไม่ไปอ่ะ ทำอะไรอยู่ด้าย" ผบ เสียงขรม มาแต่ไกล เพราะว่ามีนัดจะไปซื้อของตอนเย็น เลยจำใจรีบประกอบเก็บทุกอย่างเข้าที  แสดงความตั้งใจต้องขับรถไปซื้อของด้วยความเต็มใจ
ผบ หารู้ไม่ว่าตั้งใจจะทดสอบระบบ รับฟังเสียงดูต่างหาก grimace

ฝากปัญหา เรื่องฝาครอบ, รู Front เดิม เอาไว้ก่อนตอนนี้
ระหว่างขับรถไปซื้อของก็ ทดสอบระบบ โน่น นี้ นั้น ไป เรื่อยๆ......อ้าว bass box ตรู ทำไม ไม่ตุ๊บ ไม่ตั๊บ เลยวุ้ย....เอ้า จากปัญหา สองอย่าง กลายเป็น สามแล้ว...ฝากไว้ก่อน...

ขอสรุปเรื่องเสียง เท่าที่รับฟัง ตอนไปซื้อของก่อน เมื่อเทียบกับ Alphine เดิม กับ ลำโพงเดิม แต่ bass box ไม่ work ในระดับหูผม ตัวนี้ก็ด้อยกว่าไม่มาก อาจเป็นเพราะผมยังไม่ได้ปรับเสียง หรือยังปรับไม่เป็นก็ไม่รู้ เดี๋ยวต้องลองใช้งานสักพัก กับทำให้เจ้า bass box ใช้งานได้ก็จะมาบอกอีกที่ครับ ว่าแต่ดูคร่าวๆ แล้ว Alphine ปรับเสียงได้ละเอียดกว่า ตัวนี้ครับ
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:57:41 pm »

ช่อง front เดิม ก็จะมีที่เหลืออีกเพียบเอาไว้ใส่พวก USB, selector sw. รวมไปถึง sw ต่างๆได้อีกเพียบเลย ยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ ตอนนี้ใจเริ่มเอียงเรื่องกระเป๋าแหกไปเกิน 50% แล้วครับ  Cheesy รอเรื่องคุณภาพเสียงกับเจ้า Navi ครับป๋ม...
ป๋าตู่ ผมแนะนำใจเย็นไว้ก่อน เด๊่ยวผมหาของมาให้กระเป๋าป๋าแหกได้แน่นอน พวกนี้มันได้อย่างเสียอย่าง เวลาพังก้อพังทีเดียวทั้งหมด ซ่อมก้อยาก บางอยากอยากได้ มีเข้าจริงๆๆก้อไม่ได้ใช้ แนะนำเอาตังค์ไปซื้อ galaxy 7 นิ้วแล้วใส่ขาจับแบบติดกระจกดีกว่า อิอิ

แนะนำเจ้าของกระทู้ ฝาครอบผมว่าเอาไปร้านเครื่องเสียงตีขึ้นมาเองไม่ยากครับ ของแท้เก็บไว้ เผื่อมีโอกาสได้ใส่คืน หรือเอามาบริจาคให้ป๋าๆๆที่อยากใส่จอแท้ติดรถครับ ได้ประโยชน์สูงสุด อิอิ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 01:11:51 pm »

ป๋าตู่ ผมแนะนำใจเย็นไว้ก่อน เด๊่ยวผมหาของมาให้กระเป๋าป๋าแหกได้แน่นอน พวกนี้มันได้อย่างเสียอย่าง เวลาพังก้อพังทีเดียวทั้งหมด ซ่อมก้อยาก บางอยากอยากได้ มีเข้าจริงๆๆก้อไม่ได้ใช้ แนะนำเอาตังค์ไปซื้อ galaxy 7 นิ้วแล้วใส่ขาจับแบบติดกระจกดีกว่า อิอิ
ได้ครับป๋าอู๊ด อุตส่าห์มาแนะนำจะไม่เชื่อได้ไง ตามหลังทีม BBB! Gang ถึงจะกระเป๋าแหก แต่ก็คุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์ครับ  สาธุ
ansukman-115
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:08:20 pm »

หลังกลับจากซื้อของ ประมาณทุ่มนึง ด้วยความเห่อ และอยากจบ เรื่องฝาครอบ   scorn
ก็เลยเอา ฝาครอบ มาหั่น ตัด เฉือน ด้วย ใบเลื่อยตัดเหล็ก และ คัทเตอร์ เอาวุ้ย.....
ด้วยความที่ไม่ได้เตรียม ฝาครอบใหม่กันพลาด เลยค่อยๆ เลื่อยออก เอาไปทาบใส่ ทำอยู่ร่วม สิบรอบ จาก ทุ่ม ถึง เกือบ สามทุ่ม ในที่สุดก็ได้ครอบที่พอดี... ยอดเยี่ยม

สรุปแล้ว ต้องค่อยๆ ปาด หรือ เลื่อยช่องเดิมโดยรอบ ประมาณ 1.5 ซม ครับ เนียนแป๊ะ ตามรูป ทีตื่นมาถ่ายตอนเช้า....

อันนี้ เป็น หน้า เมนูครับ...

อันนี้ เป็น GPS ผ่าน Android โปรแกรมที่เห็นคือ Sygic Aura ครับ ส่วนตัวที่ให้มาเป็น iGO เพียงแต่มันไม่ใช่ ตัวที่เป็นภาษาไทย และ ธีมยังเดิมๆอยู่ เดี๋ยวคงต้องหาตัวใหม่ๆ ในบ้านเรามาลงดู...

โปรดใช้ วิจารณญาณ ในการรับชมน่ะครับ...เพราะเงินหากยังอยู่ในกระเป๋าก็เป็นเงินเรา หากออกไปแล้ว มันจะไม่ใช่ของเราทันที  Cheesy Cheesy
ส่วนพ้ม เสียเงิน เสียเหงื่อ ไปแล้ว ได้งานขนาดนี้นี้ ค...โครต..ภ..ภูมิใจครับ
 good good

Update ครับ
รูปใหม่ เปลี่ยนฝาครอบเป็นของ Version V6 ดูได้ที่หน้า 4
คลิปภาพและเสียง ดูที่หน้า 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 04:07:15 am โดย ansukman-115 » บันทึกการเข้า
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:28:19 pm »

สาธุ  ขอบคุณสำหรับ ... DIY ดีๆๆนะครับ สวยงามมากๆๆ...

like  เงินหากยังอยู่ในกระเป๋าก็เป็นเงินเรา หากออกไปแล้ว มันจะไม่ใช่ของเราทันที

Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:48:07 pm »

สวดยอด  like like like like like like like like
DIY มันเป็นสิ่งที่ เอาอะไรมาแลก ก็ไม่ยอมครับ (ความภูมิใจ )

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:50:03 pm »

ช่อง front เดิม หา land miter มือสอง มาใส่เข้าไปครับ เนียนแน่นอน

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 03:01:10 pm »

ป๋าครับ สวย เท่ห์ ดูดีมีชาติตระกูลมากครับ สวยกว่าตามร้านทำอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2012, 08:37:39 am โดย Paje » บันทึกการเข้า
kumpon
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 03:18:02 pm »

+1 เยี่ยมครับ  good
Accessories มีไรให้บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2012, 03:42:30 pm โดย kumpon » บันทึกการเข้า
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 04:25:42 pm »

like like like like like
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 05:36:40 pm »

พอดีเป๊ะเลย ดูแล้วเหมือนจอจะละเอียดกว่าของเดิมใช่มั๊ยครับ good
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 05:47:05 pm »

สวยงามๆ  อยาหทราบเวลาเจอแดดต้องหาอะไรมาช่วยกันหรือเปล่าครับ

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 09:27:08 am »

อันนี้ เป็น GPS ผ่าน Android โปรแกรมที่เห็นคือ Sygic Aura ครับ ส่วนตัวที่ให้มาเป็น iGO เพียงแต่มันไม่ใช่ ตัวที่เป็นภาษาไทย และ ธีมยังเดิมๆอยู่ เดี๋ยวคงต้องหาตัวใหม่ๆ ในบ้านเรามาลงดู...
โปรดใช้ วิจารณญาณ ในการรับชมน่ะครับ...เพราะเงินหากยังอยู่ในกระเป๋าก็เป็นเงินเรา หากออกไปแล้ว มันจะไม่ใช่ของเราทันที  Cheesy Cheesy
ส่วนพ้ม เสียเงิน เสียเหงื่อ ไปแล้ว ได้งานขนาดนี้นี้ ค...โครต..ภ..ภูมิใจครับ
 good good

like

ขอร่วมภูมิใจและชื่นชมในผลงานด้วยนะครับ ใช้งานได้ครบทุก function คุ้มค่ามากๆครับ  hi
dunservice
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:04:55 am »

ไม่ทราบว่าใช้windows อะไรครับ หรือว่าใช่แอนดอย ถ้าเป็น Windows เรื่องเสียงไม่ต้องห่วงครับ สามารถทำอะไรได้อีกเยอะครับ จาเอาระดับเทพขนาดไหนก็ได้   (ขอบอก ) ได้กระเป๋าแหกอีกแน่ๆ ส่วนผมรถ 3 คัน ถอดเครื่องเสียงเดิมออกหมด แล้วจับ คอมยัดเข้าไปแทน ชาตินี้ไม่สนอย่างอื่นแล้วครับ นอกจากคอมอย่างเดียว 
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์