Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อเทอร์โบหลุด และมีคราบน้ำมัน (รถป้ายแดง วิ่ง 4000 โล)  (อ่าน 17510 ครั้ง)
A-BURAPHA
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:44:19 pm »

คราบที่เห็น  เป็นปกติครับ   ถ้าไม่ไหลเยิื้มซึมมาก  ก็ไม่มีอะไรน่าตกใจ
ต้นตอปัญหาอยู่ที่ แผ่นไดอะแฟรม  ที่ควบคุมระดับการคายไอ นมค. ที่ฝาครอบวาล์ว

มีบางคัน ปล่อยทิ้ง เลย  แต่ก็เป็นมลภาวะ 
ทางแก้ที่เห็นผล  และปลอดภัย   ติดถังดักไอสักใบ ก็ช่วยได้ครับตามพี่ด้านบนแนะนำ   โดยเฉพาะรถวิ่งทางไกลบ่อย ๆ
จะเห็นผลพอสมควร

ส่วนอินเตอร์  หากรถมีโอกาสใช้รอบสูงบ้าง ประมาณ  3500-4000
โอกาสค้างน้อย      การรื้อมาเทและล้างบ่อย ๆ คงไม่ดีสักเท่าไร  เพราะงัดไปมา บ่อย ๆ เสี่ยงอินเตอร์แตกร้าวได้ครับ

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:50:55 pm »

เป็นไงบ้างแล้วครับ.... Shocked Shocked Shocked Shocked
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 10:37:11 am »

เพื่อนสมาชิกในนี้   ตอบ และให้คำแนะนำได้ดีว่า "ช่างประจำศูนย์บริการมิตซูบิชิ"  อีกครับ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:46:30 pm »

เพื่อนสมาชิกในนี้   ตอบ และให้คำแนะนำได้ดีว่า "ช่างประจำศูนย์บริการมิตซูบิชิ"  อีกครับ
ช่ายๆๆๆๆๆๆ... Smiley Smiley Smiley
paje_E20NYA
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:46:22 am »

เพื่อนสมาชิกในนี้   ตอบ และให้คำแนะนำได้ดีว่า "ช่างประจำศูนย์บริการมิตซูบิชิ"  อีกครับ
ช่ายๆๆๆๆๆๆ... Smiley Smiley Smiley

สอบถามป๋า ๆ ครับ เคลมเทอร์โบได้ หรือเปล่า รถผมจะนำเข้าศูนย์สิ้นเดือนนี้ (น้ำมันเยิ้มอย่างเดียวครับ)

ID No. 0449  (PJS 2011 4X4  4WD 178 HP)
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 07:43:50 pm »

เพื่อนสมาชิกในนี้   ตอบ และให้คำแนะนำได้ดีว่า "ช่างประจำศูนย์บริการมิตซูบิชิ"  อีกครับ

สอบถามป๋า ๆ ครับ เคลมเทอร์โบได้ หรือเปล่า รถผมจะนำเข้าศูนย์สิ้นเดือนนี้ (น้ำมันเยิ้มอย่างเดียวครับ)

ก็ศูนย์ที่ผมออกรถ เขาบอกแล้วไงครับว่า  "ไม่รู้ครับ"   ช่างเป็นคำตอบที่กินใจเสียเหลือเกิน  ไม่น่าจะออกมาจากปากของศูนย์บริการเลย  ห่วย

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 10:07:51 pm »

ได้ครับ ผมเพิ่งไปเคลมมา ที่ราชบุรี รถ 1 ปี วิ่ง 37000 โล ไปซะแล้ว vg turbo...ตอนนี้มีอีกปัญหา ขับจากราชบุรี มาประชุมที่กระบี่ พอเลยสุราษฎร์ เข็มความร้อนหม้อน้ำขึ้นเกือบขีดแดง แต่รถไม่มีอาการผิดปกติใดๆ แรงไม่ตก แอร์ยังเย็น ไม่มีควันพวยพุง อะไรกัน รถก้อยังไม่เก่า ขับไม่เคยอัดถึงรอบแดงสักหน่อย จอดข้างทางเปิดฝากระโปรงดูเบื้องต้น น้ำหล่อเย็นก้อยังอยู่ ไม่เห็นอะไรรั่วเบื้องต้น ที่แปลกคือเข็มขึ้นถึงขีดแดง แล้วก้อลงมาเองโดยไม่ได้ดับเครื่องพัก พอถงกระบี่ ศูนย์ที่กระบี่ดูให้เบื้องต้นแล้วคาดว่า defect เป็นที่เข็มวัดความร้อนของหน้าปัทม์ (สวิงขึ้นเอง และลงเอง ถ้า heat จริง จะมีอาการและไม่ลงเอง ถ้าไม่ดับเครื่องพัก และที่กระบี่ ก้อไม่มีอะไหล่ตัวนี้ ต้องสั่งใช้เวลา) สุดท้าย รอกลับไปเข้าศูนย์ประจำที่ราชบุรีให้เช็คละเอียดอีกครั้ง ถ้าเสียก้อเคลมอีก

เฮ้อ อะไรกันอีกเนี่ย รถแค่หนึ่งปี ขี่มาหลายยี่ห้อไม่เคยเจอแบบนี้ เสียความมั่นใจในแบรนด์นี้ไปมากมายเด้อ ขอบ่นจ้า
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:03:30 pm »

ยิ่งอ่านยิ่งระแวงจังเลย
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:12:03 pm »

ได้ครับ ผมเพิ่งไปเคลมมา ที่ราชบุรี รถ 1 ปี วิ่ง 37000 โล ไปซะแล้ว vg turbo...ตอนนี้มีอีกปัญหา ขับจากราชบุรี มาประชุมที่กระบี่ พอเลยสุราษฎร์ เข็มความร้อนหม้อน้ำขึ้นเกือบขีดแดง แต่รถไม่มีอาการผิดปกติใดๆ แรงไม่ตก แอร์ยังเย็น ไม่มีควันพวยพุง อะไรกัน รถก้อยังไม่เก่า ขับไม่เคยอัดถึงรอบแดงสักหน่อย จอดข้างทางเปิดฝากระโปรงดูเบื้องต้น น้ำหล่อเย็นก้อยังอยู่ ไม่เห็นอะไรรั่วเบื้องต้น ที่แปลกคือเข็มขึ้นถึงขีดแดง แล้วก้อลงมาเองโดยไม่ได้ดับเครื่องพัก พอถงกระบี่ ศูนย์ที่กระบี่ดูให้เบื้องต้นแล้วคาดว่า defect เป็นที่เข็มวัดความร้อนของหน้าปัทม์ (สวิงขึ้นเอง และลงเอง ถ้า heat จริง จะมีอาการและไม่ลงเอง ถ้าไม่ดับเครื่องพัก และที่กระบี่ ก้อไม่มีอะไหล่ตัวนี้ ต้องสั่งใช้เวลา) สุดท้าย รอกลับไปเข้าศูนย์ประจำที่ราชบุรีให้เช็คละเอียดอีกครั้ง ถ้าเสียก้อเคลมอีก

เฮ้อ อะไรกันอีกเนี่ย รถแค่หนึ่งปี ขี่มาหลายยี่ห้อไม่เคยเจอแบบนี้ เสียความมั่นใจในแบรนด์นี้ไปมากมายเด้อ ขอบ่นจ้า

Cheesy หมอเป้..ติดตั้ง SMART  GAUGE เอาไว้ดูบ้างก็ดีนะกันพลาดครับ   เพราะใช้รถทางไกล บ่อย ๆ   
srnw7
Full Member

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:26:29 pm »

น้าโย่งครับ ผมขับรถยนต์มาหลายคันนะ ตั้งแต่เรียน ม 3 จนถึงวันนี้ก้อเกือบ 20 ปีเต็มแล้ว ผมเริ่มระอากับรถคันนี้แล้วสิ อายุ 1 ปีเองทำไมทำให้เสียความมั่นใจเยี่ยงนี้ หุหุ
Tong_siam
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:37:23 pm »

เคลมเทอร์โบ แนะนำ0ออโตซิตี้ ศรีนครินทร์ (รถต้องไม่ผิดเงื่อนไขการรับประกัน)
แค่แจ้งว่า "สงสัยว่าทำไมมีน้ำมันรั่วที่เทอร์โบ ทำเคลมให้ได้มั้ย??"
ช่างจะทำการถ่ายรูปส่งเมลล์แจ้ง MMTH รออะหลั่ยใหม่มา7-10วันนัดวันติดตั้ง
ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ
Tong_siam
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:56:53 pm »

แนะนำ Smart gaugeด้วยอีกคนครับ ผมตั้งเตือนความร้อนที่94c
rpm3,000. volt11.4 ดีมากมายเตือนเราได้ตลอดเวลา
srnw7
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:59:45 pm »

ครับผม
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:30:35 am »

เคลมเทอร์โบ แนะนำ0ออโตซิตี้ ศรีนครินทร์ (รถต้องไม่ผิดเงื่อนไขการรับประกัน)
แค่แจ้งว่า "สงสัยว่าทำไมมีน้ำมันรั่วที่เทอร์โบ ทำเคลมให้ได้มั้ย??"
ช่างจะทำการถ่ายรูปส่งเมลล์แจ้ง MMTH รออะหลั่ยใหม่มา7-10วันนัดวันติดตั้ง
ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ
ขอบคุณครับป๋า ศูนย์นี้น่าใช้บริการ... Cool Cool Cool Cool
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 04:19:58 pm »

เป็นอย่างไรกันบ้างนะ หายไปนาน ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์