Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้บริการที่ศูนย์คลอง 4 ลำลูกกา (ข้างวัดคลองชัน) กันบ้างหรือยังครับ  (อ่าน 10392 ครั้ง)
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:31:13 pm »

ปกติก็เข้าศูนย์นี้แหละครับ เพราะที่ทำงานผ่าน เลยตอนเช้าแวะเข้า ตอนเย็นไปเอา

เข้า 2 ครั้งหลังสุดไม่ประทับใจเลยครับ เหมือนโดนฟันหัวแบะไงไม่รู้

ล่าสุด เช็คระยะ 60,000 โล โดนไป เกือบ 7,000
มีอะไหล่ตัวนึงเสีย แจ้งมาว่า 1000 กว่าบาทอันนี้รับได้
แต่ไม่พอใจจริงๆเลยคือ หัวเชื้อที่ศูนย์เอามาใส่โดยไม่ถามก่อน บิลออกมาเกือบ 500
ค่าแรงอีก 1000 กว่าบาท
ภาษีอีก 700 กว่าบาท

กะว่าคราวหน้าจะเข้าศูนย์อื่นบ้างแล้วเอาพวกค่าแรงกับภาษีมาเทียบดูว่าเกินไปมั้ย
ปล. เคยถามเหมือนกันเรื่องน้ำมันเครื่อง ศูนย์ไม่ยอมอ่ะครับ ไม่รู้เป็นอะไร ศูนย์ข้างโรงกษาป ป๋าชาติเคยบอกว่าเอาเข้าได้ผมถามเค้าก็ว่าไม่ได้ 

เรื่องน้ำมันเครื่องเอาไปเองที่ศูนย์นี้(ลำลูกกา วัดคลองชัน) ผมก็เอาเข้าตลอดนะครับ  5xxxx โล ก็เข้ามา 4 ครั้งแล้ว ไม่เคยงอแงนะ แปลกแฮะ u (ครั้งแรกไม่ได้เอาไปเพราะไม่ได้เตรียมตัวก่อน)

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 04:12:09 pm »

ปกติก็เข้าศูนย์นี้แหละครับ เพราะที่ทำงานผ่าน เลยตอนเช้าแวะเข้า ตอนเย็นไปเอา

เข้า 2 ครั้งหลังสุดไม่ประทับใจเลยครับ เหมือนโดนฟันหัวแบะไงไม่รู้

ล่าสุด เช็คระยะ 60,000 โล โดนไป เกือบ 7,000
มีอะไหล่ตัวนึงเสีย แจ้งมาว่า 1000 กว่าบาทอันนี้รับได้
แต่ไม่พอใจจริงๆเลยคือ หัวเชื้อที่ศูนย์เอามาใส่โดยไม่ถามก่อน บิลออกมาเกือบ 500
ค่าแรงอีก 1000 กว่าบาท
ภาษีอีก 700 กว่าบาท

กะว่าคราวหน้าจะเข้าศูนย์อื่นบ้างแล้วเอาพวกค่าแรงกับภาษีมาเทียบดูว่าเกินไปมั้ย
ปล. เคยถามเหมือนกันเรื่องน้ำมันเครื่อง ศูนย์ไม่ยอมอ่ะครับ ไม่รู้เป็นอะไร ศูนย์ข้างโรงกษาป ป๋าชาติเคยบอกว่าเอาเข้าได้ผมถามเค้าก็ว่าไม่ได้ 

เรื่องน้ำมันเครื่องเอาไปเองที่ศูนย์นี้(ลำลูกกา วัดคลองชัน) ผมก็เอาเข้าตลอดนะครับ  5xxxx โล ก็เข้ามา 4 ครั้งแล้ว ไม่เคยงอแงนะ แปลกแฮะ u (ครั้งแรกไม่ได้เอาไปเพราะไม่ได้เตรียมตัวก่อน)

รุ่งเจริญรังสิตเอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเองได้ตามปกตินะคับ..มีสมาชิกในเว็บพึ่งเขาไปเมื่อวันก่อนนี่เอง
my way
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:58:22 pm »

ผมเข้าเช็ค1000โลที่ศูนย์ก้อ ok. ครับ good good
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:02:58 am »

จะได้เวลาเข้าไปเช็ค 50000 แล้วครับ เดี๋ยวเข้าแล้วจะมาอัพเดทอีกครั้งละกันคร้าบ   u
desperado3334
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:36:27 am »

เมื่อวันศุกร์ ไปเช็ค 1000 โล....โดยรวม OK นะครับ ลงไปดูรถขนาดที่ช่างกำลังตรวจเช็คได้ครับแต่ต้องบอกเจ้าหน่าที่ก่อนนะ ....ช่างให้ความรู้ดีครับ ตอบคำถามชัดเจน
ไปตั้ง ETACS (ไฟเลี้ยวกระพริบ3ครั้ง,ไฟหน้าAuto = มืด) ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ
แต่ช้าตรงล้างรถ...รอนานมากเพราะ รถที่มาเช็ค เสร็จพร้อมๆกันเลย
เข้าตามนัด..ตอนบ่าย2.30 เสร็จประมาณ 4.30 แต่กว่าจะรับรถเกือบ 6 โมงเย็น เพราะ รอล้างรถ ถ้ารู้ว่ารอนานขนาดนี้ไม่ล้างดีกว่า
เพื่อเป็นข้อมูลครับ
 red heart  red heart  red heart  red heart

ปาขาว บ้านฟ้า ลำลูกกา 3.0 V6
PALUM
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:05:29 am »

ออกรถทีศูนย์นี้ครับ ยังไม่ได้ใชบริการใดๆ เพราะยังไม่ถึง 1000 โล  ตอนออกรถ ออกกับเซลชื่อ น้องช่อ บริการและเอาใจใส่ติดตามดี มีอะไรจะโทรบอกก่อน ...ความคืบหน้าการบริการอย่างอื่นจะแจ้งต่อไปครับ

ansukman-115
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:13:40 pm »

เมื่อวันศุกร์ ไปเช็ค 1000 โล....โดยรวม OK นะครับ ลงไปดูรถขนาดที่ช่างกำลังตรวจเช็คได้ครับแต่ต้องบอกเจ้าหน่าที่ก่อนนะ ....ช่างให้ความรู้ดีครับ ตอบคำถามชัดเจน
ไปตั้ง ETACS (ไฟเลี้ยวกระพริบ3ครั้ง,ไฟหน้าAuto = มืด) ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ
แต่ช้าตรงล้างรถ...รอนานมากเพราะ รถที่มาเช็ค เสร็จพร้อมๆกันเลย
เข้าตามนัด..ตอนบ่าย2.30 เสร็จประมาณ 4.30 แต่กว่าจะรับรถเกือบ 6 โมงเย็น เพราะ รอล้างรถ ถ้ารู้ว่ารอนานขนาดนี้ไม่ล้างดีกว่า
 red heart  red heart  red heart  red heart
เขาตั้ง ETACS เป็นแล้วใช่ไหมครับ จะได้เข้าไปตั้งไฟหน้ามั้ง
desperado3334
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:12:39 pm »

เขาตั้ง ETACS เป็นแล้วใช่ไหมครับ จะได้เข้าไปตั้งไฟหน้ามั้ง
ตั้งได้ครับ...ควรที่จะเอารายละเอียดในการตั้ง(print จากในกระทู้ที่นี้ไป)ไปด้วย...เพื่อความสะดวกเพราะ เจ้าหน้าที่รับรถไม่ค่อยรู้ครับ...

ปาขาว บ้านฟ้า ลำลูกกา 3.0 V6
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:26:53 am »

ที่ 60000 ว่าจะเอาไปให้ที่ศูนย์นี้ดูให้อีกครับ
anek12
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 02:16:24 pm »

ผมก็ใช้บริการที่นี่เป็นประจำ เพราะออกรถที่นี่ด้วยครับป๋า ถ้าคะแนนเต็ม 5 ก็ให้อยู่ประมาณ 4 (อยากให้ 5 แต่กลัวเหลิง อิ อิ อิ)
และผมเองอยาก ขออนุญาตป๋าพงษ์ (เจ้าของกระทู้) ประชาสัมพันธ์ ให้ชาวปาลำลูกกา และใกล้เคียงเข้ามารวมตัวกันที่
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4308.150 ให้มากๆ เพราะนี่คือช่องทางเดียวที่เรา
จะมีอำนาจต่อรองกับ 0 ได้ อย่าลืมว่าศูนย์บริการอยู่ได้ด้วยค่าบริการหลังการขาย (After service) ไม่ใช่จากยอดขายแต่อย่างเดียว
ดังนั้นถ้าเรารวมตัวกันอย่างเป็นปึกแผ่น มีกิจกรรมกับ 0 บ้าง เพื่อความสัมพันธ์ที่ดี ก็จะทำให้เราสบายใจเมื่อนำรถเข้า 0 และมี 0 บริการ
ที่ดีไว้ใจได้ใกล้บ้าน ผมว่าคนทำกิจการทุกคนก็ต้องการจะทำให้ดีด้วยกันทั้งนั้น แต่ที่ออกมาแย่ๆ ส่วนใหญ่เกิดจากลูกน้องครับ
เราอาจจะต้องช่วยกันเป็นกระจกส่องการทำงานของลูกน้องเขา ให้เขาได้รับรู้

ปล. ผมไม่ได้รับผลประโยชน์อะไรกับ 0 นี้นะครับ เพียงแค่อยากมี 0 บริการที่ดี ไว้ใจได้ ใกล้ๆ บ้าน ก็เท่านั้น (ผมอยู่หลังวัดแจ้ง ติดวงแหวนตะวันออก)
     Step ต่อไปเราอาจทำบัตรชมรมให้กับสมาชิกไว้แสดงตนเมื่อเข้ารับบริการที่ 0 นี้ ก็เป็นได้ครับ
"""""""เห็นด้วยคับป๋า หนับหนุนอีกเสียงครับ
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 03:00:35 pm »

พึ่งไปเช็ค10.000โลมาครับ พอใจกับการเข้าศูนย์นี้คงไม่ไปใหนละครับ เกิดไปเจอที่ที่ห่วยกว่านี้จะเสียความรู้สึกเปล่าๆ เอาไว้ที่นี่มาตราฐานตกค่อยหาที่ใหม่ครับ5555
TOUCH_MIVEC
Newbie
*

like: 0

PAJERO SPORT V6 3.0 MIVEC

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 07:13:02 pm »

พอดีจะเอารถเข้าศูนย์เช็ค 20000 โล ครับ เป็นตัว v6 ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง กะว่าจะไปศูนย์นี้แหละครับกำลังหาซื้อน้ำมันอยู่ใครมีที่ซื้อน้ำมันดีๆบ้างครับแนะนำหน่อย
 เหอะ เหอะ เหอะ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์