Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้บริการที่ศูนย์คลอง 4 ลำลูกกา (ข้างวัดคลองชัน) กันบ้างหรือยังครับ  (อ่าน 10416 ครั้ง)
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:28:43 am »

ผมเพียงแต่อยากทราบการบริการของศูนย์ครับ
เช็คดูแล้วใกล้บ้านที่สุดครับ..
ไว้เผื่อตัดสินใจใช้บริการ หรือไม่ก็ไปใช้บริการเลย
จะได้มีข้อมูลมาเล่าสู่กันฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2012, 04:17:59 pm โดย BigFather » บันทึกการเข้า
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:05:01 pm »

ผมเพียงแต่อยากทราบการบริการของศูนย์ครับ
เช็คดูแล้วใกล้บ้านที่สุดครับ..
ไว้เผื่อตัดสินใจใช้บริการ หรือไม่ก็ไปใช้บริการเลย
จะได้มีข้อมูลมาเล่าสู่กันฟังครับ
เห็นชอบด้วยครับ  good....มีควมคืบหน้าเช่นไร ...เล่าสู่กันฟัง แบบพี่เบริท์ด้วยนะครับ
aueaey
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 07:46:50 pm »

ศูนย์ข้างวัด คลองชันรึป่าวคับ
คลอง4  บริการไม่เคยใช้
เคยแต่ซื้ออะไหล่คับ
pjintavee
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:42:42 pm »

เมื่อวานไปใช้บริการตรวจเช็คระยะ 1000 กม. ที่ศูนย์นี้ค่ะ (สิทธิผลเซลส์ สาขาลำลูกกา)
โทรฯไปจองคิวก่อนล่วงหน้า 1 วัน  ได้คิวตอนบ่ายสามโมง
ไปถึงก่อนเวลา  ก็มีพนักงานมารับรถแล้วก็จัดการดำเนินการให้เลย
ถามว่าใช้เวลานานเท่าไร  น้องเค้าบอกว่าประมาณชั่วโมงกว่าถึงสองชั่วโมง
เพราะคิวล้างรถยาว (ล้างฟรี)  ก็เลยบอกว่างั้นไม่ต้องล้างเด๋วกลับไปล้างเอง
ใช้เวลาเพียง 30 นาทีก็เสร็จเรียบร้อย  ไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆ
น้องเค้าให้เบอร์ศูนย์และเบอร์มือถือของน้องเค้ามาด้วย  บอกว่าถ้ามีปัญหาอะไรโทรฯมาได้เลยครับ
สรุป....พอใจกับการใช้บริการค่ะ 

สำหรับเพื่อน ๆ ที่จะพาน้องปาไปศูนย์นี้แนะนำให้โทรฯไปจองคิวก่อนนะคะ  รถไปใช้บริการเยอะเหมือนกัน
เห็นว่าหนีจากศูนย์ฯที่คลอง 2 ธัญบุรีมาเข้าที่นี่หลายราย

boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:12:18 pm »

ผมไม่ได้ออกรถและเข้าเช็คระยะ 0 นี้ แต่สั่งอะไหล่ที่อยากได้จาก 0 นี้ เค้าservice ดีครับอยากได้อะไรเค้าจัดให้ครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:46:30 pm »

ออกศูนย์นี้ก็เลยเอาเข้าที่นี่ประจำคับ พื้นที่ทำงานกว้างขวาง เครื่องมือครบดี (มีเครื่อง MUT-III สำหรับตั้งค่า eTACs ให้ด้วยนะ) ที่พักรับรองสะดวกดี มี wifi เล่นระหว่างรอด้วย เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้ (บางศูนย์ไม่ยอม) ติดตรงพนักงานไม่ค่อยให้ข้อมูลก่อนซ่อมนิดนึง โดยรวมโอเคครับ  good
Barney
Newbie
*

like: 4

Pakati

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:13:38 pm »

ไปมาวันนี้เองครับครั้งแรก ศูนย์ลำลูกกาคอง 4 OK นะครับ
cobra07
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:25:22 pm »

เอาไว้ต้องไปดู
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 06:53:43 pm »

ต้องไปลองใช้บรการดูบ้างแล้ว...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:56:01 pm »

น่าจะดีกว่าที่ พหลโยธินนะป๋าปอนะ ผมว่าที่ 20000 ผมจะไปลองใช้บริการดู
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 01:36:48 pm »

น่าจะดีกว่าที่ พหลโยธินนะป๋าปอนะ ผมว่าที่ 20000 ผมจะไปลองใช้บริการดู

ครับผม... เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้... ต้องลอง ต้องลอง...
ว่าแต่ ระหว่างผมกับป๋า ใครจะ  20,000 ก่อนนะ...

Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 01:41:00 pm »

ผมก็ใช้บริการที่นี่เป็นประจำ เพราะออกรถที่นี่ด้วยครับป๋า ถ้าคะแนนเต็ม 5 ก็ให้อยู่ประมาณ 4 (อยากให้ 5 แต่กลัวเหลิง อิ อิ อิ)
และผมเองอยาก ขออนุญาตป๋าพงษ์ (เจ้าของกระทู้) ประชาสัมพันธ์ ให้ชาวปาลำลูกกา และใกล้เคียงเข้ามารวมตัวกันที่
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4308.150 ให้มากๆ เพราะนี่คือช่องทางเดียวที่เรา
จะมีอำนาจต่อรองกับ 0 ได้ อย่าลืมว่าศูนย์บริการอยู่ได้ด้วยค่าบริการหลังการขาย (After service) ไม่ใช่จากยอดขายแต่อย่างเดียว
ดังนั้นถ้าเรารวมตัวกันอย่างเป็นปึกแผ่น มีกิจกรรมกับ 0 บ้าง เพื่อความสัมพันธ์ที่ดี ก็จะทำให้เราสบายใจเมื่อนำรถเข้า 0 และมี 0 บริการ
ที่ดีไว้ใจได้ใกล้บ้าน ผมว่าคนทำกิจการทุกคนก็ต้องการจะทำให้ดีด้วยกันทั้งนั้น แต่ที่ออกมาแย่ๆ ส่วนใหญ่เกิดจากลูกน้องครับ
เราอาจจะต้องช่วยกันเป็นกระจกส่องการทำงานของลูกน้องเขา ให้เขาได้รับรู้

ปล. ผมไม่ได้รับผลประโยชน์อะไรกับ 0 นี้นะครับ เพียงแค่อยากมี 0 บริการที่ดี ไว้ใจได้ ใกล้ๆ บ้าน ก็เท่านั้น (ผมอยู่หลังวัดแจ้ง ติดวงแหวนตะวันออก)
     Step ต่อไปเราอาจทำบัตรชมรมให้กับสมาชิกไว้แสดงตนเมื่อเข้ารับบริการที่ 0 นี้ ก็เป็นได้ครับ
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:02:09 pm »

ผมก็ใช้บริการที่นี่เป็นประจำ เพราะออกรถที่นี่ด้วยครับป๋า ถ้าคะแนนเต็ม 5 ก็ให้อยู่ประมาณ 4 (อยากให้ 5 แต่กลัวเหลิง อิ อิ อิ)
และผมเองอยาก ขออนุญาตป๋าพงษ์ (เจ้าของกระทู้) ประชาสัมพันธ์ ให้ชาวปาลำลูกกา และใกล้เคียงเข้ามารวมตัวกันที่
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4308.150 ให้มากๆ เพราะนี่คือช่องทางเดียวที่เรา
จะมีอำนาจต่อรองกับ 0 ได้ อย่าลืมว่าศูนย์บริการอยู่ได้ด้วยค่าบริการหลังการขาย (After service) ไม่ใช่จากยอดขายแต่อย่างเดียว
ดังนั้นถ้าเรารวมตัวกันอย่างเป็นปึกแผ่น มีกิจกรรมกับ 0 บ้าง เพื่อความสัมพันธ์ที่ดี ก็จะทำให้เราสบายใจเมื่อนำรถเข้า 0 และมี 0 บริการ
ที่ดีไว้ใจได้ใกล้บ้าน ผมว่าคนทำกิจการทุกคนก็ต้องการจะทำให้ดีด้วยกันทั้งนั้น แต่ที่ออกมาแย่ๆ ส่วนใหญ่เกิดจากลูกน้องครับ
เราอาจจะต้องช่วยกันเป็นกระจกส่องการทำงานของลูกน้องเขา ให้เขาได้รับรู้

ปล. ผมไม่ได้รับผลประโยชน์อะไรกับ 0 นี้นะครับ เพียงแค่อยากมี 0 บริการที่ดี ไว้ใจได้ ใกล้ๆ บ้าน ก็เท่านั้น (ผมอยู่หลังวัดแจ้ง ติดวงแหวนตะวันออก)
     Step ต่อไปเราอาจทำบัตรชมรมให้กับสมาชิกไว้แสดงตนเมื่อเข้ารับบริการที่ 0 นี้ ก็เป็นได้ครับ
like ยอดเยี่ยม
ansukman-115
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 01:17:40 am »

like like red heart
เห็นด้วยตามนั้นครับ ผมออกที่นี้เหมือนกัน ถ้าจองคิวได้ก็เข้าที่นี้แหล่ะครับ
mimzzz
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 04:25:50 pm »

ปกติก็เข้าศูนย์นี้แหละครับ เพราะที่ทำงานผ่าน เลยตอนเช้าแวะเข้า ตอนเย็นไปเอา

เข้า 2 ครั้งหลังสุดไม่ประทับใจเลยครับ เหมือนโดนฟันหัวแบะไงไม่รู้

ล่าสุด เช็คระยะ 60,000 โล โดนไป เกือบ 7,000
มีอะไหล่ตัวนึงเสีย แจ้งมาว่า 1000 กว่าบาทอันนี้รับได้
แต่ไม่พอใจจริงๆเลยคือ หัวเชื้อที่ศูนย์เอามาใส่โดยไม่ถามก่อน บิลออกมาเกือบ 500
ค่าแรงอีก 1000 กว่าบาท
ภาษีอีก 700 กว่าบาท

กะว่าคราวหน้าจะเข้าศูนย์อื่นบ้างแล้วเอาพวกค่าแรงกับภาษีมาเทียบดูว่าเกินไปมั้ย
ปล. เคยถามเหมือนกันเรื่องน้ำมันเครื่อง ศูนย์ไม่ยอมอ่ะครับ ไม่รู้เป็นอะไร ศูนย์ข้างโรงกษาป ป๋าชาติเคยบอกว่าเอาเข้าได้ผมถามเค้าก็ว่าไม่ได้ 
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์