Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งทางเขาแล้วเกียร์ไม่เปลี่ยน  (อ่าน 86042 ครั้ง)
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:55:18 am »

เค้าออกแบบมาให้ใช้ทีละเกียร์ พังทีละเกียร์ครับป๋า...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
7777777
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:52:05 am »

เจอบ่อยครับ แต่เกียร์ก็กลับมาทำงานปกติทุกครั้งโดยไม่ต้องดับเครื่องครับ และไม่ลากเกียร์ต่อจนน่าเกลียดครับ

หลังๆคุ้นกับระบบมันแล้ว เลยเฉยๆแล้วครับ ตอนแรกขับน้องปาใหม่ๆก็มีงงๆหลายอย่างเหมือนกันครับ
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 09:53:20 am »

อุ๊ย เกียร์ล๊อค มีอีกปัญหาอีกแล้วเหรอเนี่ย ผมเอาไปแม่ฮ่องสอนปีที่แล้ว ยังไม่เจอปัญหานี้ เอาล่ะสิ ค่อยๆงอกปัญหาใหม่ มาเรื่อยๆ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:35:13 pm »

ECU จะประเมินการใช้งานของเรา และจะจำลักษณะการขับขี่นั้นๆไว้ครับ

หากเข้า0เพื่อ เลินเกียร์ใหม่ให้เป็นแสตน..เด๋วเรานำมาใช้ก็จะกลับมามีอาการอีกครั้งครับแตกต่างกันไปครับ red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
boat2545
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:03:03 pm »

ของผม 4x4 ไปเป็นอาการนี้ที่ ปายครับ จอดดับเครื่องก็หายครับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:07:46 pm »

เอาใจช่วยครับ ป๋าอ๋า ผมละเสียวเลย สักวันปัญหานี้คงมาถึงผมแน่
bak-u
Full Member

like: 20

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:26:30 pm »

เอาใจช่วยครับ ป๋าอ๋า ผมละเสียวเลย สักวันปัญหานี้คงมาถึงผมแน่
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน  ที่ให้ข้อมูลครับ   ตั้งแต่ออกจากศูนย์มาเมื่อวาน ว่าจะลองเอาไปวิ่งเมื่อเช้าลูกน้องผมกลับไปเที่ยวสงกรานต์หมด
ร้านยังไม่ปิดไปไหนยังไม่ได้ อีก 2-3 วันจะไปอุดรฯ คงรู้ว่าดีขึ้นหรือเปล่าครับ   
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:34:17 pm »

แล้ววิธีที่ถูกต้องหรือควรทำเมื่อเวลาขึ้นเขาจะทำยังไงดีครับ

เกียร์ D :  ใช้ในแนวระนาบ  และทางลาดชัน  +/- 25-30 องศาระยะสั้นๆ ประมาณ  3-5 เมตร   เช่นการขึ้นสะพาน  หรือทางขึ้นอาคาร (อาจจะไม่สัมพันธ์กับความเร็วรอบนัก)

เกียร์ Sport +/- : เหมาะกับการใช้งาน  ทางลาดชัน   และควรใช้รอบต่ำในการขับเคลื่อน  (จะเหมาะสมและสัมพันธ์กับรอบเครื่องยนต์  มากกว่าระบบออโตเมติก)

จำได้ว่า  **ระบบ automatic ไม่ได้ออกแบบสำหรับทางลานชัน 
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:43:06 pm »

หวัดดีครับ ป๋าอ๋า
ผมเจตน์ บางพลีครับ (ที่นั่งกินเหล้าป๋าที่หนองมน และลูกชายผมเป็น
พ่อครัวย่าง กุ้งย่างปลาหมึกนะครับ)
ป๋าจาลงมากรุงเทพ แล้วจะแวะไปร้านเปียอู๋เมื่อไร ผมจะเอาเหล้าไปคืน อิอิ   
bak-u
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 06:23:36 pm »

ผมเจตน์ บางพลีครับ (ที่นั่งกินเหล้าป๋าที่หนองมน และลูกชายผมเป็น
พ่อครัวย่าง กุ้งย่างปลาหมึกนะครับ)
ป๋าจาลงมากรุงเทพ แล้วจะแวะไปร้านเปียอู๋เมื่อไร ผมจะเอาเหล้าไปคืน อิอิ  
ขอบคุณครับป๋านะ    
หวัดดีครับป๋าเจตน์  คงเป็นหลังสงกรานต์ครับ  เพราะเพิ่งกลับจากกรุงเทพฯวันอาทิตย์ ไปวันเสาร์ 1 ทุ่ม
กลับเที่ยงวันอาทิตย์ด่วนเลยไม่มีเวลาครับ  อีกอย่างน้องปาผมถอยชนเสาต้องเคลมประตูหลังทั้งบาน
เอาไว้เจอกันที่เปียอู๋ครับ  จะเอาเหล้าไปฝาก Cheesy Cheesy Cheesy

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 06:42:14 pm »

หวัดดีครับป๋าเจตน์  คงเป็นหลังสงกรานต์ครับ  เพราะเพิ่งกลับจากกรุงเทพฯวันอาทิตย์ ไปวันเสาร์ 1 ทุ่ม
กลับเที่ยงวันอาทิตย์ด่วนเลยไม่มีเวลาครับ  อีกอย่างน้องปาผมถอยชนเสาต้องเคลมประตูหลังทั้งบาน
เอาไว้เจอกันที่เปียอู๋ครับ  จะเอาเหล้าไปฝาก Cheesy Cheesy Cheesy

บอกแล้วเหยียบให้ผ่อนบ้าง วัยรุ่นใจร้อนจริงๆ อยากเจอป๋าจังเลยพูดเก่ง ไว้มีทติ้งเจอกันครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
bak-u
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 10:51:12 am »

บอกแล้วเหยียบให้ผ่อนบ้าง วัยรุ่นใจร้อนจริงๆ อยากเจอป๋าจังเลยพูดเก่ง ไว้มีทติ้งเจอกันครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หล้งสงกรานต์  ผมจัดมี๊ตติ้ง เชียงคานเลยไหมครับป๋า สนใจหรือเปล่าคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  Smiley Smiley Smiley
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 11:10:34 am »

ก่อนเปิดเทอมได้มั๊ย
bak-u
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 01:05:12 pm »

ก่อนเปิดเทอมได้มั๊ย
ได้ครับป๋า เดีํยวผมจัดให้  โหวตกันเข้ามาเยอะๆนะครับ
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 01:23:18 pm »

พอดีผมเคยคุยเพื่อนผมที่มี BMW อาการคล้ายๆกับปาเราคือเวลาขับขึ้นเขาหรือลงเขาคือถ้าขับเร็วไปเลยรถก็วิ่งปรกติแต่เมื่อไหร่ที่เราคิดว่ารถมันวิ่งลงเขาเร็วเกินไปแล้วเราไปแตะเบรคแล้วกล่องควบคุมก็จะสั่งให้รถช้าลงโดยอัตโนมัตคือไม่ให้รถมันเร็วเกินไปครับคือรถก็จะวิ่งอยู่ประมาณนั้นครับ ผมว่ามันไม่หน้าจะใช่ปัญหานะครับผมว่ามันหน้าจะเป็นความฉลาดของ ปาเจโร่ มากกว่าครับคือเซฟไม่ให้เราตกเขาครับ ผิดถูกประการใดให้อภัยด้วยครับ สาธุ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์