Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยจากเซลล์ครับ  (อ่าน 7169 ครั้ง)
escudaeza
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 08:23:27 am »

ครอบครัวผมจองในมอเตอร์เอกซ์โป 12 ธ.ค. 54
ได้เซลล์ชื่ออานนท์ อยู่ศูนย์รุ่งเจริญ บางนา ตัวใหญ่ๆดำๆ หน้าตา+น้ำเสียงการพูดแบบอวดเบ่ง
มันบอกว่าได้รถใน1เดือนแน่นอน
แต่พอครบ1เดือนก็ยังไม่ได้ แม่งบ่ายเบี่ยงการส่งรถตลอด คุณพ่อผมโทรตามมาหลายครั้งก็บอกว่ากำลังมา แต่สุดท้ายก็ไม่ได้
แล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มันให้โอนเงินดาวน์ไปก่อน50% บอกว่าได้รถวันศุกร์ที่6 เมษา 55แน่นอน
พ่อผมกำชับว่าวันหยุดนะ มันก็บอกว่าไม่มีปัญหา สุดท้ายแม่ผมก็ไปโอน โดยโอนเข้าบริษัทไป
จากที่ผมมาถามในกระทู้นี้นะครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5252.0
แต่แล้ว เมื่อวานนี้ (4 เมษา 55) มันโทรมาบอกว่าผู้จัดการไม่อยู่ ปล่อยรถให้ไม่ได้ จะเอามาส่งให้วันอังคาร
ครอบครัวผมเซ็งมาก วันนี้จะให้คุณแม่เอาเรื่อง ให้มันโอนเงินคืน จะไม่ซื้อกับมันอีกแล้ว

ในความรู้สึกผม เหมือนว่ามันจะปล่อยรถให้กับคนที่ให้ราคาดีก่อน
แล้วเหมือนมันจะไม่อยากให้ไปรับรถเองที่ศูนย์
ยังไงก็ขอให้มันเจริญลงเรื่อยนะครับ
ไว้แม่ผมเอาเงินคืนได้เมื่อไหร่ ผมจะขอโทรไปสาบแช่งมันซักครั้งนึง

ยังไงก็บอกครอบครัวป๋าๆทุกท่านให้ระวังมันไว้นะครับ
ไปเจอมันก็ให้ถอนตัวออกมา อย่าไปจองกะมัน

ปล.1 แต่ส่วนหนึ่งก็เป็นเพราะครอบครัวผมพลาดเอง ที่ไปเชื่อใจมัน
นี่เป็นบทเรียนที่ดีมากเลยครับ
ปล.2 จากการที่ผมสอบถามศุนย์ที่ใหม่ พอดีมีพี่ที่ทำงานรู้จักเจ้าของศูนย์
เค้าบอกว่าศูนย์นี้ มักจะแซงคิวให้กับคนที่ไม่เอาส่วนลดและของแถมก่อนเป็นประจำ
ยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 02:16:48 pm โดย escudaeza » บันทึกการเข้า
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:20:09 am »

อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจตน จะจนใจเซล
pot_w140
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:28:33 am »

เซลส์เลวมากๆ มันไม่เจริญหรอกครับ คนประเภทนี้ โกหกป็นอาจิน
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:24:05 pm »

จากในกระทู้เดิมผมก็ให้ข้อคิด ยกตัวอย่างผมด้วย ป๋าก็สังหรใจว่าแปลก แต่ป๋าบอกแม่ไปดูรถมาแล้ว เจอแบบนี้แสดงว่าแสบมาก ๆ...เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เงินคืนเร็ว ๆ แต่อ้อยเข้าปากช้าง โทรไปฝากข้อมูลที่คอลเซ็นเตอร์ก่อนครับ แล้วก็จี้ที่ ผจก. เราน่าจะได้รถและขอเปลี่ยนเซลล์ ใจเย็น ๆ นะครับ เอาใจช่วย
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:13:11 pm »

ให้โอนเงินคืนมาเลยครับ อย่าไปยอมมัน... อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
escudaeza
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:15:18 pm »

จากในกระทู้เดิมผมก็ให้ข้อคิด ยกตัวอย่างผมด้วย ป๋าก็สังหรใจว่าแปลก แต่ป๋าบอกแม่ไปดูรถมาแล้ว เจอแบบนี้แสดงว่าแสบมาก ๆ...เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เงินคืนเร็ว ๆ แต่อ้อยเข้าปากช้าง โทรไปฝากข้อมูลที่คอลเซ็นเตอร์ก่อนครับ แล้วก็จี้ที่ ผจก. เราน่าจะได้รถและขอเปลี่ยนเซลล์ ใจเย็น ๆ นะครับ เอาใจช่วย

ตอนเช้าแม่โทรไปขอเงินคืนและถอนจองแล้วครับ
แล้วพรุ่งนี้ไปจองศูนย์ใหม่แทน
ขอบคุณป๋ามากครับ ไม่น่าหลวมตัวเลยจริงๆ

escudaeza
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:18:03 pm »

ให้โอนเงินคืนมาเลยครับ อย่าไปยอมมัน... อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

หวังว่าจะโอนมาแบบไม่ตุกติกครับ
เจอแบบนี้แล้วเซ็งมากถึงมากที่สุดเลยครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:23:05 pm »

ตอนเช้าแม่โทรไปขอเงินคืนและถอนจองแล้วครับ
ขอบคุณป๋ามากครับ ไม่น่าหลวมตัวเลยจริงๆ

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องของแถม....มากก้โทรตามศูนย์ต่าง ๆ .....ไม่กี่วันก้ได้รถแล้วครับ...... ถ้าจองตอนนี้คิวเราจะไปบวกกับคิวมอเตอร์โชวร์  งานนี้จะมีคิวเยอะ  รอนานขึ้นอีก  ครับ   
escudaeza
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:28:37 pm »

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องของแถม....มากก้โทรตามศูนย์ต่าง ๆ .....ไม่กี่วันก้ได้รถแล้วครับ...... ถ้าจองตอนนี้คิวเราจะไปบวกกับคิวมอเตอร์โชวร์  งานนี้จะมีคิวเยอะ  รอนานขึ้นอีก  ครับ   

เรื่องรอ คงทำใจได้แล้วหล่ะครับ
พอดีมีศูนย์ที่พี่ที่ทำงานรู้จักเจ้าของ ลองโ?รถามเค้า
เค้าบอกว่าน่าจะได้ช่วงกรกฎาคม
แต่แลกกับความสบายใจก็คงรอแหล่ะครับ

golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:58:49 pm »

อัปยศมากๆครับ

p_berm
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:09:13 pm »

โบราณสอนไว้.......  " เจองูกับแขก ให้ตีแขกก่อน "

ปัจจุบัน...  " เจอแขกกับเซล(ขายรถ) ให้ตีเซลก่อน "

ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้
Bas Na Korat@0618
Jr. Member
**

like: 22

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:23:28 pm »

เพื่อนผมคนนึง สนใจปาเบนซิล แต่รอนาน เลยต้องยอมไปหาอีกค่าย.....

....อีกค่าย เซลแจ้งว่า หากต้องการรถเร็ว ต้องมีค่าลัดคิว Huh?Huh?? ตกลงเพื่อนมันยอมจ่าย ได้รถภายใน 1 เดือน...จบข่าว

สรุป งานนี้ Demand สูง จึงเป็นรายได้พิเศษของเซลบางคนไปซะงั้น 
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:37:24 pm »

ป๋าอยากรู้ว่า ศูนย์ใหนที่ทำแบบนี้     ถ้าเป็นแบบนี้จริง นี่คื่อ ขบวนการ กระตุกยอดขายของค่ายนี้เลย 
escudaeza
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 05:06:59 pm »

จริงๆผมก็ยังไม่อยากกล่าวหาแบบตรงๆอ่ะครับ
เพราะไม่มีหลักฐานจริงๆ
เพียงแต่ผมขอให้เป็น fyi แก่ป๋าในห้องละครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 05:19:00 pm »

ขอให้ป๋าได้เงินคืนไวไว..และได้รถที่ศูนย์อื่นไวไวเช่นกันครับ...ส่วนเรื่องแช่งกันผมว่าอย่าไปทำเลยครับ..ใครทำอย่างไรก็ได้อย่างนั้นตอบ...ไม่ช้าก็เร็ว สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์