Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยจากเซลล์ครับ  (อ่าน 7223 ครั้ง)
Mai
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 06:27:57 pm »

Sad จองมอร์เตอร์โชว์เหมือนกัน มีปัญหาเหมือนกัน. เอาใจช่วยค่ะ
escudaeza
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 04:59:39 pm »

มาจองศูนย์แถวบ้านแล้วครับ
เค้าบอกว่าได้ภายในครึ่งเดือนหลังของเดือนมิถุนายน

เรื่องขอเงินคืน เซลล์ให้พ่อผมเขียนใบคำร้องขอเงินคืน
แล้วขะตีเป็นเชคกลับมาให้ภายใน15วัน
กลัวโดนตุกติกอีกจังเลย
 Undecided
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:57:06 pm »

ขอให้ป๋าได้เงินคืนไวไว..และได้รถที่ศูนย์อื่นไวไวเช่นกันครับ...ส่วนเรื่องแช่งกันผมว่าอย่าไปทำเลยครับ..ใครทำอย่างไรก็ได้อย่างนั้นตอบ...ไม่ช้าก็เร็ว สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
like like like like like like like
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:17:06 am »

รอไปประมาณ 3 เดือน (มาตรฐาน) คิวน้องปาจะสั้นกว่าน้องฟอร์ (สิ้นปี 2555 น้องฟอร์ยังไม่ได้รถเลย) ช่วงนี้ใครจะดาว์นน้องปาอย่าพึ่งขายรถเก่า ปะเดี๋ยวไม่มีรถใช้งาน พอครบ 3 เดือนแล้ว ค่อยเอารถไปตีราคาที่เต็นท์ ยังทันอยู่ มิฉะนั้น ค่ารถแท็กซี่ ค่ารถปรับอากาศกินหมด ที่สำคัญมันเหนื่อยมาก ไม่มีรถใช้ มันไม่สะดวก

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
pojthai
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 10:56:50 am »

รอไปประมาณ 3 เดือน (มาตรฐาน) คิวน้องปาจะสั้นกว่าน้องฟอร์ (สิ้นปี 2555 น้องฟอร์ยังไม่ได้รถเลย) ช่วงนี้ใครจะดาว์นน้องปาอย่าพึ่งขายรถเก่า ปะเดี๋ยวไม่มีรถใช้งาน พอครบ 3 เดือนแล้ว ค่อยเอารถไปตีราคาที่เต็นท์ ยังทันอยู่ มิฉะนั้น ค่ารถแท็กซี่ ค่ารถปรับอากาศกินหมด ที่สำคัญมันเหนื่อยมาก ไม่มีรถใช้ มันไม่สะดวก

ครับ ลองติดป้ายขาย วีโกั้ ใช้มา 6 ปี สี่สิบห้า มีคนมาดูภายในไม่ถึงชั่วโมง ต่อกันอยู่ สองสามคำ ผมไม่ลดให้ เพราะจะเอาไว้ใช้ก่อน  สรุปว่าไม่ลดก็ซื้อ ผมงง เลย (เพราะข้อมูลอ่อนมั้งครับ) รถบ้าน อยู่แม่สอด น้ำไม่ท่วมแน่นอน  เลยต้องคอยน้องปาคันแรกครับ รถในฝันมาเกือบ 20 ปีแล้ว

มีคนเสนอรถ สีน้ำตาล 4x4 ให้ ได้รถก่อนสงกรานต์ ผมสงสัยเลยลงไปมอเตอร์โชว์ เจอเชลล์ ที่แนะนำรถให้ ผมถามว่า ปกติรถจะมีก็คือ 1.คนจองไม่เอา 2.ที่ไม่เอาเพราะรถมีปัญหา  เห็นเชลล์อึดอัดบอกว่า ถ้ามีปัญหาเขาออกตัวยาก เพราะแนะนำลูกค้าไปเอารถศูนย์อื่น ผมเลยตัดใจไม่เอา จองในงานมอเตอร์โชว์ บอกว่าเดือนพฤษภาคม ได้  (ก็แค่อยากได้รถดี ๆ ไว้ใช้ซักคัน เคยขับแต่ ปา ของคนอื่น)

ก็แค่ ต้องการรถดี ๆ สักคัน
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:01:36 am »

ครับ ลองติดป้ายขาย วีโกั้ ใช้มา 6 ปี สี่สิบห้า มีคนมาดูภายในไม่ถึงชั่วโมง ต่อกันอยู่ สองสามคำ ผมไม่ลดให้ เพราะจะเอาไว้ใช้ก่อน  สรุปว่าไม่ลดก็ซื้อ ผมงง เลย (เพราะข้อมูลอ่อนมั้งครับ) รถบ้าน อยู่แม่สอด น้ำไม่ท่วมแน่นอน  เลยต้องคอยน้องปาคันแรกครับ รถในฝันมาเกือบ 20 ปีแล้ว

มีคนเสนอรถ สีน้ำตาล 4x4 ให้ ได้รถก่อนสงกรานต์ ผมสงสัยเลยลงไปมอเตอร์โชว์ เจอเชลล์ ที่แนะนำรถให้ ผมถามว่า ปกติรถจะมีก็คือ 1.คนจองไม่เอา 2.ที่ไม่เอาเพราะรถมีปัญหา  เห็นเชลล์อึดอัดบอกว่า ถ้ามีปัญหาเขาออกตัวยาก เพราะแนะนำลูกค้าไปเอารถศูนย์อื่น ผมเลยตัดใจไม่เอา จองในงานมอเตอร์โชว์ บอกว่าเดือนพฤษภาคม ได้  (ก็แค่อยากได้รถดี ๆ ไว้ใช้ซักคัน เคยขับแต่ ปา ของคนอื่น)
ปกติศูนย์เขาจะสั่งรถมาเผื่ออยู่แล้วครับ  ไม่ใช่รถมีปัญหา ส่วนตัวขับ 4 มีหลุดออกมาบ่อย ๆ ก้เพราะยอดจองน้อยสุดเลยสั่งง่าย  ศูนย์นิยมสั่งมาเพื่อรอขายหน้าร้าน  ประมาณนั้น  ท่านใดต้องการเร็ว ๆ ขับ 4  จัดไปเลยครับ 
wanvisa
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:13:57 am »

ที่สำคัญคือ ห้ามโอนเงินชื่อเซลเด็ดขาดค่ะ

ดิฉันโดนเซลตุกติก บอกได้รถสิ้นมีนา พอรถมาถึงเซลไม่ยอมโทรมาบอก เพราะจะตัดคิวให้รายอื่น (ที่อาจจะของแถมน้อยกว่า)
โชคดีที่เพื่อนแวะไปที่ 0 และทราบว่ารถคิวของดิฉันมาถึงแล้ว เลยโทรมาถามว่าทำไมไม่เอารถ เกิน 5 วันเดี๋ยวโดนตัดให้คนอื่น (รถมาถึง O สองวันแล้ว ดิฉันมาทราบเอาวันที่ 3)
เลยโทรไปถามที่ 0 ปรากฏว่าเจอเซลโครตแสบ แจ้งทาง O ว่าได้โทรแจ้งดิฉันแล้ว รอให้ดิฉันเข้ามาเอารถ
(ความจริงคือ ไม่ได้โทรแจ้งดิฉัน และคงรอให้เกิน 5 วันเพื่อจะตัดคิวให้คนอื่น)

ดิฉันเลยร้องเรียนไป (ผ่านเจ้าของ) และแจ้งให้เปลี่ยนเซล ไม่ต้องให้มันมาเสนอหน้าให้เห็นอีก
สุดท้ายก็ได้รถมา(ตามคิว) แต่เหนื่อยเล็กน้อย
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:37:12 pm »

ที่สำคัญคือ ห้ามโอนเงินชื่อเซลเด็ดขาดค่ะ

ดิฉันโดนเซลตุกติก บอกได้รถสิ้นมีนา พอรถมาถึงเซลไม่ยอมโทรมาบอก เพราะจะตัดคิวให้รายอื่น (ที่อาจจะของแถมน้อยกว่า)
โชคดีที่เพื่อนแวะไปที่ 0 และทราบว่ารถคิวของดิฉันมาถึงแล้ว เลยโทรมาถามว่าทำไมไม่เอารถ เกิน 5 วันเดี๋ยวโดนตัดให้คนอื่น (รถมาถึง O สองวันแล้ว ดิฉันมาทราบเอาวันที่ 3)
เลยโทรไปถามที่ 0 ปรากฏว่าเจอเซลโครตแสบ แจ้งทาง O ว่าได้โทรแจ้งดิฉันแล้ว รอให้ดิฉันเข้ามาเอารถ
(ความจริงคือ ไม่ได้โทรแจ้งดิฉัน และคงรอให้เกิน 5 วันเพื่อจะตัดคิวให้คนอื่น)

ดิฉันเลยร้องเรียนไป (ผ่านเจ้าของ) และแจ้งให้เปลี่ยนเซล ไม่ต้องให้มันมาเสนอหน้าให้เห็นอีก
สุดท้ายก็ได้รถมา(ตามคิว) แต่เหนื่อยเล็กน้อย
like like like like like
escudaeza
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:37:53 pm »

ดีใจด้วยครับที่ได้รถแล้ว
พอดีผมไปจองงานมอเตอร์ฌอกซ์โปช่วงสิ้นปี แล้วได้ศูนย์ไกลบ้านมาก
จะแวะเข้าไปดูรถก็ลำบาก
เลยเป็นข้อเตือนใจว่า จะไม่จองในงานมอเตอร์โชว์+มอเตอร์เอกซ์โปแล้วครับ
 Undecided
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์