Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติการเข้า ศูนย์มิตซู นวมินทร์ 50 ของผม 30,000โลแล้วครับ :)  (อ่าน 20596 ครั้ง)
SuperDaddy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:40:50 am »

เด๋วจะไปลองเคลมโช้คหลังดูอีกรอบครับ วัดใจกันไปเลย กะเข้าไปก่อนครบ 20,000 โล จะได้มีเวลาปรับตัว 555
เสร็จแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับผม Smiley
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 10:04:27 am »

เด๋วจะไปลองเคลมโช้คหลังดูอีกรอบครับ วัดใจกันไปเลย กะเข้าไปก่อนครบ 20,000 โล จะได้มีเวลาปรับตัว 555
เสร็จแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับผม Smiley
อย่าเล่าสู่กันฟัง ว่าจะหนาวถึงคนทางนี้ไหม
SuperDaddy
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:46:51 pm »

อย่าเล่าสู่กันฟัง ว่าจะหนาวถึงคนทางนี้ไหม

เด๋วต้องไปลองครับพี่ื ถ้ามะไหวจะได้ย้ายไปลองที่อื่นตอนจะเข้า 20,000โลอ่ะครับ Cheesy
SuperDaddy
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:39:01 pm »

วันนี้เอารถไปเช็ค 20,000 โลครับ ฝากเซลล์ นัดให้เพื่อเช็ค 20,000 เพราะปลายปีเห็นว่าคิวเยอะ

วันนี้ไปแต่เช้า 7.50 น.  รอสักพัก คุณอ๊อดมารับรถ แจ้งรายการตรวจเช็ค และขอรอรับรถเลย ทางคุณอ๊อดแจ้งว่าไม่นาน Smiley
สักพักเห็น ปา 357 ของเพื่อนในบอร์ดมา ละก็ระหว่างรอก็เห็นมีอีกท่านมาเช็ดเหมือนกับ เบอร์ 948 ป่าวมะแน่ใจ มาตอนรถผมเสร็จ
วันนี้รถเยอะครับ วันนี้นึกว่าจะช้าซะแล้ว แต่ก็เสร็จตอน 10โมง รอล้างเสร็จก็ 10.30 พอดีเลยครับ
บริการโดยรวมๆ รอบนี้ค่อนข้างดีครับ ไม่ต้องรอนาน เจอคุณเชี่ยว หัวหน้าช่างก็แจ้งเรื่องพวงมาลัยล็อกที่ได้ยินมา แกก็สั่งให้ลูกน้องไล่อัดจารบีให้เพื่อความสบายใจเรา
ของผมไม่ดังไม่ฝืด แต่แค่เสียวๆครับ ละก็โช้คเจ้าปัญหานี่ หลังจากเคลมไปแล้วตอนหมื่นโล รอบนี้เดินไปดูตอนเค้าสลับยางก็เห็นครับ
เยิ้มสิครับ ปาสปอร์ทแท้ๆนิ รั่วน่าเกลียดเลยครับ เยิ้มทั้งสองข้างเชียว แต่ของไม่มีครับ ศูนย์แจ้งว่าของขาด เลยทำเรื่องเคลมให้แล้วจะโทรบอกตอนของมา
รอบนี้ค่อนข้างประทับใจในบริการครับ ทีแรกนึกว่าจะมีปัญหาเรื่องโช้คเพราะผมเคลมมาแล้วตอนพันโล กะหมื่นโล แต่ก็ไม่มีไรครับ ทำเคลมให้แล้วรอนัดวันเปลี่ยน

รอบล้างรถก็แอบเดินไปดู 555 รอบก่อนล้างห่วยมาก ตอนนี้เห็นคนล้างเป็นฝูง ล้างสะอาดพอใช้ เหมือนไปร้านล้างด่วน 100 บาท เช็ดฝุ่นคอนโซลให้ด้วย พอไหวครับ
พนักงานเห็นเรามาแอบดูก็ เดินเขินๆมาบอกว่า ตอนนี้เปลี่ยนทีมล้างใหม่ครับ คนไทยล้วนๆไม่มีแรงงานอิมพอร์ทละ น่าจะดีขึ้น สงสัยคนบ่นกันเยอะ 555

สรุป วันนี้ได้รับการบริการที่ถือว่าพอใจครับผม แต่รถเยอะมากแนะนำว่าโทรนัดจองคิวก่อนเช็คจะดีที่สุดครับ ไม่เสียอารมณ์และสะดวกรวดเร็วกว่าครับผม Smiley
SuperDaddy
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 06:59:29 pm »

เข้ามาแล้วครับเช็ค 30,000 โล เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องธรรมดา โดยรวมเรียบร้อยดีครับ ล้างรถสะอาดขึ้นหน่อยนึง
พนักงานรับรถคุณธีรเดชหน้าบึ้งจริงๆ ดูผ่านๆเหมือนถูกบังคับมาทำงาน คนขวายิ้มแย้มกว่า แต่โดยรวมๆโอเคครับ (เช็ค 30,000 แค่ถ่ายน้ำมันเครื่อง ไม่มีไรมากอยู่แล้ว)
เด๋วว่ากันอีกทีตอน 40,000 ครับผม
xline
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 07:40:46 am »

ของผมนำน้องปาขาวเข้าเช็ค4หมื่นโล เปลี่ยนถ่ายน้ำม้นและของเหลว หมดไปห้าพันกว่า คุณอ๊อดบริการดีครับ อยู่รอรับรถเลย แต่ตอนรับรถเดินดูรอบคันสะอาดเรียบร้อยพอเปิดประตูออกมา พบรอยคราบน้ำมันสีดำติดตามขอบประตู บนเบาะหนังสีครีม แต่มีคราบน้ำมันสีดำติดครบ4เบาะเลยครับ  yes!! เซ็ง สุดๆ เลยเรียกคุณอ๊อดเข้ามาดูหน่อย คุณอ๊อดรีบขอโทษและจะล้างให้ใหม่ แต่ผมจะรีบออกไปธุระ เลยบอกไม่ต้องเดี๋ยวเข้าคาร์แคร์เอง มาตายตอนจบจิงๆ... o นวมินทร์ 50  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์