Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมประสบการณ์ผู้ใช้บริการ ศูนย์ มิตซู นวมินทร์ (นวมินทร์ 50) ... อ่านคำเเนะนำก่อนนะครับ  (อ่าน 57389 ครั้ง)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:06:14 pm »

-----------------------------------------------------------

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อความครับ (๒๘/๐๘/๕๕)
โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ
จุดประสงค์ของการรีวิวคือ การนำเสนอสิ่งที่ผมประสบพบเจอ แล้วนำข้อมูลที่ได้มาเเบ่งปัน
เพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกด้วยกัน

คำว่า"ดี"ของผม อาจไม่ใช่คำว่า"ดี"ของท่าน ก็เป็นได้
สิ่งต่างๆ เเปรผันไปตามเวลา วาระ โอกาสครับ ...
จากดีเป็นดีมาก // จากดีเป็นเลว // จากเลวเป็นดี ...
การเปลี่ยนเเปลงเกิดขึ้นได้ทุกทิศทางครับ
ผมคงไม่สามารถไปควบคุมให้ศูนย์บริการเเห่งนี้รักษาระดับการให้บริการได้ดีเยี่ยม
หรือทำให้ทุกท่านรู้สึกพอใจกับการบริการ อย่างเช่นผมเคยได้รับ ...

แค่หวังว่า ...
                    ถ้าเป็นสิ่งดีๆ ... ก็อยากให้ทุกๆ ท่านได้รับไปเหมือนกับตัวเรา
                    ถ้าเป็นสิ่งไม่ดี ... ก็หวังให้คนอื่นๆ ไม่หลงเป็นเหยื่อดังเช่นตัวเราอีก
... ก็เท่านั้น

-----------------------------------------------------------

Full Review :: มิตซู นวมินทร์ (นวมินทร์ 50) ... เทวดาในหมู่ซาตาน ...

เมื่อวาน (๑๒/๐๓/๕๕) เจ้าปาอ้วนของผมก็วิ่งได้ครบ ๑๐๐๐ โล พอดิบพอดี จึงได้โฉบไปศูนย์มิตซู นวมินทร์ ซะหน่อย
ได้ยินมาหลายเสียงเเล้วว่าดี ก็เลยขอลอกการบ้านด้วยคน

เเผนที่ของศูนย์ฯ ครับ (เครดิต:: มิตซู นวมินทร์ ครับ)

บริเวณด้านหน้าของศูนย์ ... เอ นวมินทร์ 50 ทำไมเราคุ้นๆ หว่า ... กรรม ปากซอยบ้านเจ้านายเรานี่หว่า 555

---------------------------------

เริ่มต้นจากตอนเช้า ประมาณ ๐๗.๓๐ ได้โทรไปจองคิว ... มีคนรับสายเเล้วอ่ะ บอกตามตรงว่าไม่คาดหวังว่าจะมี จนท. มารับสาย
เพราะเคยโทรติดต่อบางศูนย์ กว่าจะมีคนมารับสายก็เล่นไปเเปดโมงกว่าเเล้ว ก็เข้าใจเรื่องของเวลาเข้างานครับ ไม่ได้ตำหนิอะไร

เพียงเเค่ส่วนตัวเเล้ว ตั้งเเต่ได้สัมผัสกับมิตซู ผมเริ่มจะชินกับมาตรฐานการบริการในลักษณะ "บัวปริ่มน้ำ - บัวใต้น้ำ" มาตลอด
พอมาเจอ จนท. ศูนย์ นวมินทร์ที่ทำงานเเบบ "บัวพ้นน้ำ" หรือ Over Expectation เเล้ว ก็เริ่มรู้สึกประทับใจตั้งเเต่ติดต่อครั้งเเรกเลยครับ  ... เอาไป ๑ เเต้ม

พอไปถึงที่หมาย ช่วง ๑๒.๓๐ คุณอ๊อด มารับรถ ก็ได้เเจ้งคุณอ๊อดไปว่า มาเช็กระยะ ๑๐๐๐ โล รวมถึงเปลี่ยน นมค. นมฟท.
คุณอ๊อดรับทราบเเล้วก็ขอกุญเเจเอารถเข้าไปยังพื้นที่ซ่อม เราก็ งงๆ ถามว่า ไม่พักกันเหรอ นี่เที่ยงครึ่ง ยังเวลาพักอยู่เลย
คุณอ๊อดบอกว่าไม่เป็นไรครับพี่ ผมเอารถเข้าไปรอไว้ก่อน พอเข้าช่วงบ่าย ช่างจะได้ทำให้เลย
บ๊ะ เเต้มที่สอง สาม สี่ ทยอยมาเรื่อยๆ ... เป็นบางที่ ต่อให้ลูกค้าโผล่หน้ามา ก็ไม่สนใจ

บริเวณพื้นที่รับรถครับ

---------------------------------

ด้วยความที่ยังไม่ได้ทานข้าวเช้า เลยถามคุณอ๊อดว่าเเถวนั้นมีอะไรกินไหม
คุณอ๊อดบอกว่าบริเวณศูนย์มีเเต่ร้านอาหารมังสวิรัตน์ เพราะใกล้กับสถานปฏิบัติธรรมของท่านมหาจำลอง
ผมก็ลองไปเดินๆดู ปรากฏว่าเนื้อสัตว์หายากเหมือนกันเเฮะ ต้องข้ามฝั่งไป ...

ด้วยความขี้เกียจ เข้าไปหาอะไรรองท้องในศูนย์ก็ได้ เข้าไปก็เจอโจ๊กคัพ มาม่า เพียบบบ ... เห็นเเล้วนึกถึงยามน้ำท่วมเลยครับ เลยจัดโจ๊กไปถ้วยนึง 555
ชา-กาเเฟ-ขนมปังปิ้ง-เเยม มีครบหมด เยี่ยมครับ

น้ำท่า มีพร้อมสรรพ ส่วนใหญ่เป็นเเนวสุขภาพ ตะไคร้ ใบเตย มะตูม ครบหมด เจเล่ยังมีเลย ...
เสียดาย ไม่มีขวดน้ำตาลกะขวดเขียว อิอิ

ถัดเข้ามาเป็นทีวีจอยักษ์ ต่อยูบีซี น่าจะเป็นเเพกเกจทั่วไป ดูข่าว สารคดี ลองเข้า HBO เเล้วเข้าไม่ได้ ... ไม่เป็นไร
มีชั้นวางโชว์ของเเต่งเล็กน้อย ลองถามสต๊อกดูเเล้ว มีไม่เท่าไหร่ เเต่สามารถสั่งได้

เเอร์มี ๒ ตัว รองรับกับพื้นที่ เเละจำนวนผู้เข้ามาใช้บริการได้อย่างลงตัว ไม่ร้อน หนาวจนเกินไป
พื้นที่ห้องกะทัดรัด เเต่ไม่ถึงขนาดคับเเคบ วางโทนสีเเดงเเรลลี่อาร์ทมากมาย
อินเตอร์เน็ท คอมพิวเตอร์มีให้ใช้ หนังสือพิมพ์ นิตยสาร ก็มีครบ

ห้องน้ำ-ห้องท่าสะอาด มีการเเบ่งห้องสำหรับลูกค้าเเละพนักงาน เเถมยังมีลำโพงกระจายเสียงดนตรีเพราะๆ ให้ฟังยามนั่งทำธุระอีกนะ คลาสสิคมากกกกก
ที่ชอบมากก็คือ มีบอร์ดข่าวสาร ประชาสัมพันธ์ข้อมูลต่างๆ ให้ลูกค้ารับทราบ

ทั้งโปรโมชั่น เเคมเปญการตลาด

การเปลี่ยนเเปลงที่ส่งผลต่อความรู้สึกของลูกค้า เช่นระยะรับประกัน ตรงนี้ขอชมอย่างเเรงครับ

ผังองค์กรยังมีเเปะไว้ให้ดูเลยครับ ... เเจ๋วป่ะล่ะ ผิดกับบางที่ ผู้บริหารระดับสูงยังไม่รู้จักกันเองเล้ย 555

เเว่บเข้าไปสำรวจ Workshop ... อื้ม ใหญ่โต เครื่องมือ เครื่องไม้สมบูรณ์ ผู้คนอัธยาศัยดี
เห็นปาขาว ปาดำ ปาน้ำเงิน คู่เเฝดของผม รอส่งมอบด้วยครับ

เอ ... แล้วเจ้าอ้วนของเราอยู่ไหนน๊ออออ เจอเเล้วๆๆ จอดพักรอเข้าช่วงบ่ายอยู่นี่เอง

อา ... ยกขึ้นฮ๊อยท์เเล้ววว ได้เวลาเริ่มงาน ลุยย

นมค. ครั้งนี้ใช้เชลล์ไปก่อนนะลูกนะ .... ไว้ครั้งหน้าป๊าจะไปจัดอย่างอื่นมาให้

นมฟท. ขวดเขียว เเต่ไม่ใช่ ไฮเนเก้น 555

ขอส่งหน่อยซิ ... จะเยิ้มตั้งเเต่พันโลเลยมั้ยยย

เหลือบมองไปทั่วๆ เอ๊ะมีปาขาวลงเเม็ก๒๐มาตรวจสภาพด้วย งามเเท้ เเนววีไอพี
มารู้ทีหลังตอนเดินกลับเข้าห้องรับรองว่าเป็นของป๋าตู๋ User Pajerosportman นี่เอง

พอเจอคนบ้านเดียวกัน ก็คุยกันถูกคอ 555 ป๋าเเกวัยรุ่นมากมาย เสร็จจากตรวจสภาพ จะไปจัดท่อคู่ต่อ อิอิ รอดูนะครับผม

อีกเรื่องที่ประทับใจมากกกกกกกกกกกกกกกก ...
กันสาดข้าง ครอบโครเมี่ยมไฟหลัง ที่ติดมาจาก AutoCity เบิกศูนย์เเท้ หลุด เผยอ เงิบ ออกมาให้ได้หงุดหงิดใจ เห็นเเล้วทุเรศตามาก
จึงบอกคุณอ๊อดว่า ผมรบกวนนิดนึงนะ ช่วยเเก้งานให้หน่อย แล้วถ้ามีค่าใช้จ่ายอะไรก็บอก
คุณอ๊อดตอบอย่างไม่ลังเลเลยว่าได้ครับพี่ ยินดีช่วยเหลือ อะไรช่วยได้ก็ช่วยกันไป อาจจะใช้เวลานานหน่อยนะครับพี่ เพราะต้องค่อยๆเลาะออกมา
เราก็บอกว่า ได้เลยไม่มีปัญหา ... รู้สึกซึ้งใจมาก เหมือนถูกหวยที่มาเจอศูนย์บริการดีๆเเบบนี้

ระหว่างรอ ก็เลยถามเรื่องของปลายท่อเเรลลี่อาร์ท ปรากฏว่าไม่มีตามคาด เเต่ก็ไม่เป็นไร
สักพักมี จนท. อีกคน ชื่อคุณอ้น คุมเรื่อง service งานซ่อมเช่นเดียวกันกับคุณอ๊อด ให้คำเเนะนำว่า พี่ลองเข้าไปดูใน racingweb
เเถมยังขอเบอร์ผมไว้ บอกอีกว่าจะลองถามเพื่อน ๆ ให้ (คุณอ้นเค้าขาซื่ง 555 อยู่เทียน่าคลับ ซูบารุคลับ) ...
ถ้ามีของเมื่อไหร่ แล้วเค้าจะโทรกลับมาบอก  เเถมยังคอยเข้ามาคุยเป็นเพื่อนระหว่างรอรับรถ อัธยาศัยดี มีน้ำใจ สุดยอดดด

สี่โมงนิดๆ งานเสร็จเรียบร้อย
เข้าไปชำระเงิน สนนราคาค่าเสียหายอยู่ที่ ราวๆ 3,500 บาท หักส่วนลดไปเเล้ว 180 บาท

มีของเเถมติดไม้ติดมือด้วย ... เป็นเเผนที่ประเทศไทย พร้อมกระติกอเนกประสงค์ เป็นของศูนย์ที่จัดทำขึ้นมาให้เป็นของขวัญเเก่ลูกค้า สุดยอดดดด น่ารักอ่ะะะะ

เจ้าปาอ้วนกลับมาสะอาดเอี่ยมดังเดิม โดยที่สติ๊กเกอร์คาดข้างยังไม่มีรอยหลุด
เเกกลอน ของเหลวต่างๆ ถูกใส่ถุงวางเก็บไว้ให้อย่างเรียบร้อย
ที่พรมกระดุม มีกระดาษรองให้ด้วย เป็นตรามิตซูสีน้ำเงิน !!!

เเหม ... เเม็ทช์กะเจ้าปาอ้วนจริงๆเล้ยยยย ให้ใจเต็มร้อยเพราะกระดาษรองพื้นโลโก้สีน้ำเงินเนี่ยล่ะ haha
ก่อนจะลาจากกันด้วยรอยยิ้มเเละคำขอบคุณของทั้งสองฝ่าย

ระหว่างขับรถกลับมา มีเเมสเซจเข้ามือถืออีกเครื่อง ... ใครส่งมาหว่า เรื่องงานเเหงๆ
พอเปิดดู ... กลับไม่ใช่ ... เป็นคำขอบคุณจากศูนย์ฯ นวมินทร์

อารมณ์ประมาณว่า พาสาวเที่ยวเสร็จ ส่งกลับบ้านเเล้ว ยังโทรคุยกันต่อ 555
สมบูรณ์เเบบตั้งเเต่เริ่มต้น จนจบกระบวนการ ... เป็นการดูเเลลูกค้าที่ Beyond Customer Satisfaction จริงๆ ....
อยากให้ MMTH จัดทริปผู้บริหารระดับสูงมาดูงานที่นี่บ้างจัง 55555

ปล. ขอขอบคุณ คุณอ๊อด คุณอ้น ทีมงานช่างทุกๆท่านที่มีส่วนช่วยในการดูเเลเจ้าปาอ้วน ลูกชายคนโตของกระผมให้อยู่ในสภาพสมบูรณ์ อ้วนพี ดูดีมีชาติตระกูล กลับมาสภาพ ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์ ดีกว่าตอนที่รับมอบมาซะอีก เฮ้อออ ... อันนั้นได้เซลส์ดี เเต่ทีมช่างไม่ปราณีตเล้ยย

ขอบคุณทีมมาเก็ตติ้งของศูนย์ ที่ผลัดกันเข้ามาให้ข้อมูลในบอร์ด กระจายข้อมูล ความเคลื่อนไหวเเก่ลูกค้า ดีครับ ขอชื่นชมจากใจจริง ...

นอกจากนี้ ผมยังฝากประเด็นเรื่องสีทิ้งไว้ด้วยนะเออ อยากได้สีมาเเต้มพวกหัวน็อตต่างๆ ที่ไขเเล้วสีมันหลุด
ซึ่งทางคุณอ๊อดบอกว่า มิตซูไม่เเถมมาให้ ... เเต่ถ้าลูกค้าอยากได้จริงๆ ผมจะลองให้ศูนย์รับซ่อมตัวถังเค้าใช้คอมผสมให้ตรงกับสีของพี่ที่สุด
ไม่ว่าสียากๆ เช่นสีน้ำเงิน สีน้ำตาล ไว้ผมจะลองเช็กข้อมูลให้ ...

ฟังเเล้วได้ความรู้สึกว่า ได้พบเจอ "เทวดาในหมู่ซาตาน" ประมาณนั้น 555555 สุดยอดดดดด ครับ ...
เผื่ออนาคตมีโอกาส เราอาจไปพรีมีทติ้ง เช็กระยะเจ้าปาอ้วน บวกกับการไปโปรโมทศูนย์ตอบเเทนทีมงานเค้าหน่อยละกันเนอะป๋าเนอะ  555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 07:47:17 am โดย PattySG80 » บันทึกการเข้า

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:24:02 pm »

1,000 โลจะไปมั่ง... ไม่ได้ออกที่ศูนย์นี้ ก็เอามาเชคได้ใช่มั้ยครับ... ยอดเยี่ยม
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:34:38 pm »

1,000 โลจะไปมั่ง... ไม่ได้ออกที่ศูนย์นี้ ก็เอามาเชคได้ใช่มั้ยครับ... ยอดเยี่ยม
ได้ครับป๋า จะออกที่ไหน มาได้หมด ขอเเค่เรามีสมุดคู่มือมาให้เค้าฉีกคูปองเเละเเสตมป์ให้ก็พอ like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:43:44 pm »

like ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม red heart

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 03:53:38 pm »

like like like red heart red heart red heart

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:14:24 pm »

สุดยอดครับป๋าป่าน มีประโยชน์มากมาย ...

ข้อเสียอย่างเดียวคือ..... ต่อไปคิวจะแน่นแล้วค้าบ  Cheesy
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:18:26 pm »

รีวิว ได้ ดีมากครับ   good good good good good good good good good good good red heart red heart red heart red heart red heart red heart

กลับ กทม เที่ยวนี้ ได้เป็นลูกค้าประจำแน่นอน
numheng3666
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:06:22 pm »

เทพจริงๆครับ ...  like like like
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:15:16 pm »

ป๋าครับ ทำไมรถใหม่ๆศูนย์ถึงยัดน้ำมันเครื่องเบอร์ 40 ให้  แทนที่จะใช้เบอร์ 30  อย่างนี้้เครื่องมันจะหลวมเร็วก่อนอันควรไหมครับ

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:34:28 pm »

แทบไม่ต้องอ่านก็รู้ว่าใคร 555 good good good like like like like
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:26:30 pm »

ศูนย์นีไม่ธรรมดาจริงๆ   สามารถทำให้คนใช้บริการกลับมาชมเชยเสียงดังในบอร์ดนี้  เยี่ยมมากครับ  like red heart

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:38:26 pm »

ป๋าครับ ทำไมรถใหม่ๆศูนย์ถึงยัดน้ำมันเครื่องเบอร์ 40 ให้  แทนที่จะใช้เบอร์ 30  อย่างนี้้เครื่องมันจะหลวมเร็วก่อนอันควรไหมครับ
น้ำมันเครืองเป็นอะไรที่แปลกนะครับ  เลขยิ่งน้อยยิ่งดี ยิ่งบริสุทธิ และก็บ่งบอกถึงความแพงมากมายตามมาด้วย  และก็ไม่จำเป็นว่าเราต้องจ่ายแพงเสมอไปนะครับ หากว่าเราขับทั่วไปไม่เป็นประเภทกดคันเร่งมิดที่เดียว หากเป็นประเภททั่ว ๆ ไป ค่อย ๆ เป็นค่อย ๆ ไป ค่อย ๆ แรง ไม่ใช่ประเภทฮาร์ตคอร์เราก็ใช้เกรตมาตรฐานได้ครับ  ประหยัดไปหลายตังค์เลยนะครับ แล้วแต่เราจะเลือกครับท่าน 
MrJoJoe
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:42:27 pm »

โห น่าไปใช้บริการบ้างจังเลยครับ

หรือความรัก แท้จริงไม่มีอยู่เลย
zax_hardcore
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 07:09:07 pm »

so  good   ยอดเยี่ยม
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 07:30:30 pm »

ป๋าป่านรีวิวจัดเต็มตลอดเลย  ใกล้บ้านกว่าไปออโต้ ซิตี้อีก  555   คราวหน้าศูนย์นวมินทร์ได้บันทึกรอยยางผมแหงๆ Wink Wink Wink

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์