Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีลบรอยกาวของสติ๊กเกอร์  (อ่าน 21260 ครั้ง)
นุ.ปาเงิน
Newbie
*

like: 0

ปาเงิน 2011

« เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 05:24:03 pm »

อยากทราบว่าป๋าๆมีวิธีลบรอยกาวของสติ๊กเกอร์ตรงที่วางแขน ที่สวิทช์กระจกอย่างไรบ้าง
ตอนที่ออกรถใหม่เค้าติดฟิล์มมาให้และติดสติ๊กเกอร์แปะไว้ที่สวิทช์กระจกทั้ง 4 บาน ยาวไปถึงที่วางแขน คงจะติดแน่นไปหน่อย
ตอนที่ลอกออกก็เลยมีคราบกาวติดอยู่บริเวณที่วางแขนแผ่นสีเงินด้วย   ผมใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดแล้วไม่ออก
ใช้น้ำยาอะไรล้างออกได้บ้างครับ  ไม่ทราบว่าใช้อัลกอฮอล์ล้างแผลเช็ดออกได้ไหม ?  (เคยเช็ดคราบกาวที่กระจกรถ)
วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยคร้าบ......
 Satu Satu
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 05:36:01 pm »

อยากทราบว่าป๋าๆมีวิธีลบรอยกาวของสติ๊กเกอร์ตรงที่วางแขน ที่สวิทช์กระจกอย่างไรบ้าง
ตอนที่ออกรถใหม่เค้าติดฟิล์มมาให้และติดสติ๊กเกอร์แปะไว้ที่สวิทช์กระจกทั้ง 4 บาน ยาวไปถึงที่วางแขน คงจะติดแน่นไปหน่อย
ตอนที่ลอกออกก็เลยมีคราบกาวติดอยู่บริเวณที่วางแขนแผ่นสีเงินด้วย   ผมใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดแล้วไม่ออก
ใช้น้ำยาอะไรล้างออกได้บ้างครับ  ไม่ทราบว่าใช้อัลกอฮอล์ล้างแผลเช็ดออกได้ไหม ?  (เคยเช็ดคราบกาวที่กระจกรถ)
วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยคร้าบ......
 Satu Satu

ผมใช้วิธีนี้ครับ...ใช้กระดาษกาว แป่ะทับไปที่รอยคราบกาว...แล้วค่อยๆแตะออกไป...คราบกาวเก่าก็จะติดออกมาตามกระดาษกาวใหม่ครับ...ลองดูนะครับ...หนามยอกเอาหนามบ่งครับ...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
narnia 04 (No. 144)
Jr. Member
**

like: 2

Mobile : 081-9264864

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:14:19 pm »

Satu Satu

Smiley Smiley  ลองใช้น้ำยาล้างจานใส่ไม่ต้องเยอะ ผสมน้ำ แล้วลองไปถูดูที่ตรงรอยสติ๊กเกอร์
คราบที่ว่าก็จะลบออกจ้า  ลองทำดูนะจ๊ะ   Smiley Smiley
ant_แอ้นท์ No.9
Founder
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:32:44 pm »

ผมใช้น้ำยาเช็ดกระจกรถยนต์ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ความถี่ Stand by (ว.แดง) CH 78 (245.9625)
eddSLK(เอส)
สังกัดปาปทุม
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:36:25 pm »

ผมใช้แว๊กซ์ที่ขัดสีรถนี่แหละครับ u u u

คำเตือน : การขับขี่ยานพาหนะทำให้ความสามารถในการดื่มสุราลดลง
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:27:20 pm »

ผมใช้น้ำมัน Sonax ฉีดใส่ผ้านิดเดียวพอครับ เช็ดออกเกลี้ยง
ปาคราฟ(ชาย)
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:18:31 am »

Satu Satu

ผมใช้วิธีนี้ครับ...ใช้กระดาษกาว แป่ะทับไปที่รอยคราบกาว...แล้วค่อยๆแตะออกไป...คราบกาวเก่าก็จะติดออกมาตามกระดาษกาวใหม่ครับ...ลองดูนะครับ...หนามยอกเอาหนามบ่งครับ...
ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ เอาสติ๊กเกอร์ที่ลอกออกมา มาแตะๆๆ มันก็จะติดกาวออกไปจนหมดครับ

ปาปักษ์ใต้ คนป่ายอม ครับ

Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:34:15 am »

good    good    good
stewart
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:42:14 pm »

ผทใช้ น้ำมันไฟแช็ค รอนสัน ครับ กระป๋องละ 40 บาท

PJS 3.2 GLS 4WD MY10
DIY : Cruise, Audio Control, Paddle Shift
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:48:53 pm »

มาศึกษาข้อมูลคับ เชอะ เชอะ เชอะ เชอะ
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 01:07:13 pm »

ผทใช้ น้ำมันไฟแช็ค รอนสัน ครับ กระป๋องละ 40 บาท

แล้วจุดไฟด้วยป่าวครับ .... ล้อเล่นครับ

ผมใช้ Stay clean ครับ หรือไม่ก็ยาหม่องครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
นุ.ปาเงิน
Newbie
*

ปาเงิน 2011

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 11:44:43 am »

ขอบคุณป๋าๆ ที่ให้คำแนะนำครับ
เด๋ววันเสาร์นี้จะไปลองทำดู มีอุปกรณ์ตัวไหนก็จะลองวิธีนั้นดูก่อน  คิดว่าจะเริ่มจากยาสามัญประจำบ้านคือ ยาหม่องก่อนครับผม
 สาธุ  สาธุ
นุ.ปาเงิน
Newbie
*

ปาเงิน 2011

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 04:40:50 pm »

พอดียาหม่องที่บ้านมันแห้งติดขวด เลยเปลี่ยนไปใช้ Sonax น้ำมันครอบจักรวาล (ซื้อมาได้ 10 ปีแล้วมั้ง)
ทาถู ทาถู... ลบคราบกาวออกได้หมดเกลี้ยงแล้วคร้าบ
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:38:12 pm »

พอดียาหม่องที่บ้านมันแห้งติดขวด เลยเปลี่ยนไปใช้ Sonax น้ำมันครอบจักรวาล (ซื้อมาได้ 10 ปีแล้วมั้ง)
ทาถู ทาถู... ลบคราบกาวออกได้หมดเกลี้ยงแล้วคร้าบ
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

good    good    good    good    good    good
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:36:20 pm »

แล้วจุดไฟด้วยป่าวครับ .... ล้อเล่นครับ

ผมใช้ Stay clean ครับ หรือไม่ก็ยาหม่องครับ Smiley

confirm  2 ตัวนี้ครับ  ไม่มีผลกับวัสดุ    cleaner  or  ยาหม่อง  ตรงบริเวณนั้น  ได้ผลดี

รอนสัน  น้ำยาต่างๆ   ออกครับ  แต่ความวาวของวัสดุที่เป็นชั้นเคลือบจะด้านลง  หลังจากนั้นสักวัน 2 วัน ครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์