Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 19   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปแล้วครับ...พวงมาลัยล๊อคเวลาขับ  (อ่าน 137606 ครั้ง)
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:18:01 am »

เสียว จัง

ไม่รู้จะพูดอะไรดี   พูดอะไรไม่ออกเลย  Sad
bak-u
Full Member

like: 20

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:24:12 pm »

มีเพื่ิอนสมาชิกคนใดเวลาขับน้องปาอยู่  พวงมาลัยล๊อคหมุนพวงมาลัยไม่ได้ เกิดอุบัติเหตุ เดี่ยวผมกำลังรอคุยลายละเอียดกับเจ้าของรถอยู่ เพราะตัวสามีเป็นตำรวจ
เสียชีวิต เพิ่งเสร็จงานศพ เห็นว่าใช้น้องปาครบ 2 ปี พอดี ล๊อคมาหลายครั้งซ่อมมาหลายหน  ผมรอคุยกับภรรยาเจ้าของรถแล้วผมจะเอาข้อมูลมาเล่าสู่กันฟังครับ electric shock
ผมได้ยินจากพี่ตำรวจที่ทำงานด้วยกัน ประมาณวันจันทร์ ว่ารถปาเจโร่ของตำรวจ ยศ ร.ต.ท. คนจ.เลย  พวงมาลัยล็อค เลยโค้งแถว อ.บุ่งคล้า จ.บึงกาฬ   เหตุการณ์เดียวกันรึเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วยครับ
ปล.น่ากลัวจริงๆครับน้องปา  
ขอขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจให้กับผู้เสียชีวิตครับ  อุบัติเหตุรายนี้เกิดชึ้นที่ โคกช้างไห้ (ทางโค้งครับ) ถนนสาย เลย-เชียงคาน ผู้เสียชีวิตเป็นเพื่อนภรรยาของเพื่อนผม  ก่อนหน้าเกิดอุบัติเหตุหนึ่งวันมีอาการ  พวงมาลัยล๊อคเข้าซ่อมเป็นครั้งที่สาม ทางบริษัทไม่ยอมเปลี่ยนให้  วันที่เกิดอุบัติเหตุมีเพื่อนผู้เสียชีวิตขับตามหลังมาเห็นเหตุการณ์รถเข้าโค้งแล้วเสียหลักหมุนควงสว่านลงข้างทาง ฟาดกับต้นไม้ ลำตัวรถหักครึ่ง คนขับเป็นตำรวจชายแดน ไม่ดื่มเหล้า  เมื่อวานนี้พอภรรยาผมทราบข่าวบอกผมให้เอารถไปคืน  เขาว่าผมกลางเดือนนี้จะเข้ากรุงเทพฯ ( มิตติ้งคุณเอหนองมน ) เขาคงไม่กล้านั่งไปกับผมเพราะผมชอบขับรถเร็ว ถ้าเกิดพวงมาลัยล็อคจะทำยังไง  มีข่าวมาอีกว่าที่เมืองเลยอุบัติเหตุที่เกิดจากน้องปาพวงมาลัยล๊อค คันนี้เป็นคันที่ 3 แล้ว  ผมเองอยู่เมืองเลยก็ไม่เคยได้รับข้อมูลเลย ชักเสียวเหมือนกันครับ เดี๋ยวผมได้ข้อมูลเพิ่มเติมยังไงไว้มาเล่าสู่กันฟังครับ  ยังไงก็ขออย่าให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกที่ใช้น้องปาทุกคนนะครับ
      Satu Satu Satu  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 07:52:45 pm โดย bak-u » บันทึกการเข้า
Somrote
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:33:52 pm »

น่ากลัวมากกกกกก ปาจ๋าาาาา
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:58:42 pm »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วย...ขอให้พระคุ้มครองทุกท่านครับ Satu

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
armmm
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:21:14 pm »

มีเพื่ิอนสมาชิกคนใดเวลาขับน้องปาอยู่  พวงมาลัยล๊อคหมุนพวงมาลัยไม่ได้ เกิดอุบัติเหตุ เดี่ยวผมกำลังรอคุยลายละเอียดกับเจ้าของรถอยู่ เพราะตัวสามีเป็นตำรวจ
เสียชีวิต เพิ่งเสร็จงานศพ เห็นว่าใช้น้องปาครบ 2 ปี พอดี ล๊อคมาหลายครั้งซ่อมมาหลายหน  ผมรอคุยกับภรรยาเจ้าของรถแล้วผมจะเอาข้อมูลมาเล่าสู่กันฟังครับ electric shock
ผมได้ยินจากพี่ตำรวจที่ทำงานด้วยกัน ประมาณวันจันทร์ ว่ารถปาเจโร่ของตำรวจ ยศ ร.ต.ท. คนจ.เลย  พวงมาลัยล็อค เลยโค้งแถว อ.บุ่งคล้า จ.บึงกาฬ   เหตุการณ์เดียวกันรึเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วยครับ
ขอขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจให้กับผู้เสียชีวิตครับ  อุบัติเหตุรายนี้เกิดชึ้นที่ โคกช้างไห้ (ทางโค้งครับ) ถนนสาย เลย-เชียงคาน ผู้เสียชีวิตเป็นเพื่อนภรรยาของเพื่อนผม  ก่อนหน้าเกิดอุบัติเหตุหนึ่งวันมีอาการ  พวงมาลัยล๊อคเข้าซ่อมเป็นครั้งที่สาม ทางบริษัทไม่ยอมเปลี่ยนให้  วันที่เกิดอุบัติเหตุมีเพื่อนผู้เสียชีวิตขับตามหลังมาเห็นเหตุการณ์รถเข้าโค้งแล้วเสียหลักหมุนควงสว่านลงข้างทาง ฟาดกับต้นไม้ ลำตัวรถหักครึ่ง คนขับเป็นตำรวจชายแดน ไม่ดื่ม  เมื่อวานนี้พอภรรยาผมทราบข่าวบอกให้เอารถไปคืน  เขาว่าผมกลางเดือนนี้จะเข้ากรุงเทพฯ ( มิตติ้งคุณเอหนองมน ) เขาคงไม่กล้านั่งไปกับผมเพราะผมชอบขับรถเร็ว ถ้าเกิดพวงมาลัยล็อคจะทำยังไง  มีข่าวมาอีกว่าที่เมืองเลยอุบัติเหตุที่เกิดจากน้องปาพวงมาลัยล๊อค คันนี้เป็นคันที่ 3 แล้ว  ผมเองอยู่เมืองเลยก็ไม่เคยได้รับข้อมูลเลย ชักเสียวเหมือนกันครับ เดี๋ยวผมได้ข้อมูลเพิ่มเติมยังไงไว้มาเล่าสู่กันฟังครับ  ยังไงก็ขออย่าให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกที่ใช้น้องปาทุกคนนะครับ

[/quot
ป๋าครับผมขอเสนอว่าหากมีกรณีอย่างนี้คือพวงมาลัยล๊อคแล้วรถอยู่ในประกัน
แจ้งบริษัทๆไม่เคลมให้ทั้งที่อยู่ในประกัน แนะนำให้แจ้งความต่อตำรวจเพื่อเป็นหลักฐาน
พร้อมทั้งอ้างกระทู้นี้ในรายงานบันทึกของตำรวจ หากมีอุบัติเหตุเกิดจากพวงมาลัยล็อค
จะได้มีหลักฐานในการฟ้องเรียกค่าเสียหายจะได้หาเจ้าภาพมาชดใช้ค่าเสียหายทางแพ่งครับ
ก่อนไปแจ้งตำรวจแจ้งศูนย์ก่อนจะดีนะครับ ศูนย์อาจไม่อยากให้แจ้งก็ได้ครับ
ส่วนตัวป๋าผมเห็นว่าต้องระวังมากๆนะครับยิ่งมีลูกด้วย. ผมก็ลูกสองครับแต่ยังไม่ได้รถ
และขอบคุณสำหรับข้อมูลของป๋ามากๆครับ  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:28:15 pm โดย armmm » บันทึกการเข้า
K.T.P.at PA
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:29:28 pm »

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจให้กับผู้เสียชีวิตครับ  อุบัติเหตุรายนี้เกิดชึ้นที่ โคกช้างไห้ (ทางโค้งครับ) ถนนสาย เลย-เชียงคาน ผู้เสียชีวิตเป็นเพื่อนภรรยาของเพื่อนผม  ก่อนหน้าเกิดอุบัติเหตุหนึ่งวันมีอาการ  พวงมาลัยล๊อคเข้าซ่อมเป็นครั้งที่สาม ทางบริษัทไม่ยอมเปลี่ยนให้  วันที่เกิดอุบัติเหตุมีเพื่อนผู้เสียชีวิตขับตามหลังมาเห็นเหตุการณ์รถเข้าโค้งแล้วเสียหลักหมุนควงสว่านลงข้างทาง ฟาดกับต้นไม้ ลำตัวรถหักครึ่ง คนขับเป็นตำรวจชายแดน ไม่ดื่ม  เมื่อวานนี้พอภรรยาผมทราบข่าวบอกให้เอารถไปคืน  เขาว่าผมกลางเดือนนี้จะเข้ากรุงเทพฯ ( มิตติ้งคุณเอหนองมน ) เขาคงไม่กล้านั่งไปกับผมเพราะผมชอบขับรถเร็ว ถ้าเกิดพวงมาลัยล็อคจะทำยังไง  มีข่าวมาอีกว่าที่เมืองเลยอุบัติเหตุที่เกิดจากน้องปาพวงมาลัยล๊อค คันนี้เป็นคันที่ 3 แล้ว  ผมเองอยู่เมืองเลยก็ไม่เคยได้รับข้อมูลเลย ชักเสียวเหมือนกันครับ เดี๋ยวผมได้ข้อมูลเพิ่มเติมยังไงไว้มาเล่าสู่กันฟังครับ  ยังไงก็ขออย่าให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกที่ใช้น้องปาทุกคนนะครับ

[/quot ป๋าครับผมขอเสนอว่าหากมีกรณีอย่างนี้คือพวงมาลัยล๊อคแล้วรถอยู่ในประกัน
แจ้งบริษัทๆไม่เคลมให้ทั้งที่อยู่ในประกัน แนะนำให้แจ้งความต่อตำรวจเพื่อเป็นหลักฐาน
พร้อมทั้งอ้างกระทู้นี้ในรายงานบันทึกของตำรวจ หากมีอุบัติเหตุเกิดจากพวงมาลัยล็อค
จะได้มีหลักฐานในการฟ้องเรียกค่าเสียหายจะได้หาเจ้าภาพมาชดใช้ค่าเสียหายทางแพ่งครับ
ส่วนตัวป๋าผมเห็นว่าต้องระวังมากๆนะครับยิ่งมีลูกด้วย. ผมก็ลูกสองครับแต่ยังไม่ได้รถ
และขอบคุณสำหรับข้อมูลของป๋ามากๆครับ  สาธุ
ผมนับจากหน้าแรกมานี่ก็นับได้สามรายแล้วที่อุบัติเหตุน่าจะเกิดจากแกนพวงมาลัย  ถ้าทำได้อยากให้มีการประสานตำรวจวิทยาการที่มาตรวจที่เกิดเหตุถ้าผลเกิดจากข้อบกพร่องของรถ พวกเราน่าจะดำเนินการกับ MMTH ได้นะครับ  ผมว่า

tumboos
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:32:07 pm »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ  ผมก็ปาป้ายแดงเริ่มกลัวและคับ เข้าโค้งเร็วๆทีไรเหมือนรถจะคว่ำเลย
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:41:30 pm »

ขอแสดงความเสียใจต่อญาติพี่น้องผู้เสียชีวิตครับ ขอให้ผู้เสียชีวิตไปสู่สุคติภูมิครับ

ปัญหาพวงมาลัยล๊อคผมถือว่าอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สินมากครับ หากเคสนี้เกิดขึ้นกับรถของผม (รถยังอยู่ในประกัน) แล้วทาง mmth ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ผมไม่ลังเลใจที่จะเปลี่ยนรถคันใหม่ครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:44:40 pm »

น่ากลัวมาก แล้วทำไมเหมือนยังนิ่งดูดาย ชีวิตลูกค้ามันไม่มีค่าหรือไง

ฟ้องซะให้เข็ดเลยครับ อย่าไปยอมความ  Angry
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:48:56 pm »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ  ผมก็ปาป้ายแดงเริ่มกลัวและคับ เข้าโค้งเร็วๆทีไรเหมือนรถจะคว่ำเลย

โค้งแบบไหน และเร็วระดับไหนครับ
น้องปาฯเราเป็น PPV ทรงสูงนะครับ เข้าโค้งก็ผ่อนนิดนึงน่าจะดีครับ
สาดโค้งแบบรถเก๋งเตี้ยๆคงไม่เหมือนกันนะครับ เป็นห่วงครับป๋า  Cheesy
numheng3666
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:57:56 pm »

มันเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่ครับ ... ไปหาดูในกูเกิ้ล มีทั้งบอกว่าปั้มพาวเวอร์  มีทั้ง ECU มีทั้งแกนพวงมาลัย ... ชักกลัวๆ  ....

แต่เป็นกันหลายค่ายรถเลย

หาในกูเกิ้ลต่อ ยังเจอเรื่องชุดสวิตท์กุญแจ อีกอันนึง เกี่ยวยังไงไม่รู้ ... รอคนมาตอบนะครับ  ฮือๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 02:04:42 pm โดย numheng3666 » บันทึกการเข้า
shitar
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 02:53:58 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 02:58:52 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:00:42 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
NAN No.201
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:30:27 pm »

ผมเคยเจอกับตัวเองเลยแต่ไม่ถึงขนาดแหกโค้ง เป็นช่วงจะแซงแล้วพวงมาลัยติด พอออกแรงดึงอีกก็แถออกไปเลยครับอันตรายมาก เลยเข้าเคลมเปลี่ยนแกนพวงมาลัยอาการหายครับ
พอดีรถผมเข้าโค้งหนักๆเยอะ วิ่งไปกลับชุมพร-ระนองอาทิตย์ละหลายรอบ
ยังไงก็แสดงความเสียใจด้วยนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 19   ขึ้นบน
  พิมพ์