Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 31   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: why...ทำไมต้องซื้อ pajero sport กันขอรับ  (อ่าน 235171 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:19:50 pm »

ผมได้ขับปา เพราะกิน MK ครับ  hi
555555555555 good good good
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:30:20 pm »

ตอนจะซื้อผมดูอยู่ 4 ยี่ห้อ
แคปหมู(แคปติว่า) = สวย+อุปกรณ์อำนวยความสะดวกเยอะมาก มากจนเกินไป+เบาะแถว 2-3 ปรับได้กว้างที่สุด..แต่ก้านปัดน้ำฝนกับไฟเลี้ยวสลับด้านกันงงอ่ะ และราคาแพงไปหน่อย
หมู 7(มิว 7) = ราคาไม่แพง+อุปกรณ์ครบ..แต่ทรงแก่ไปนิด เบาะแถว 2-3 ปรับไม่ได้ดังใจ และช่วงล่างด้านหลังเป็นแหนบที่นุ่มมาก..จนย้วย
และก็มาถึงน้องปา = หน้าตาดูดีถึงจะไม่สวยมาแต่ก็เด่นกว่าเจ้าอื่นแบบเห็นได้ชัดโดยเฉพาะบั้นท้าย ที่งามงอนและสูงสง่าท้าทายความเป็นชายดีจริงๆ+อุปกรณ์อำนวยความสะดวกที่ให้มาถึงจะไม่ครบแต่ที่จำเป็นก็มีหมดหรือหาเพิ่มได้+เบาะแถว 2-3 ปรับได้ดังใจทุกประการ เริ่ดมาก+ราคาถือว่าถูกกว่าทุกเจ้าในท้องตลาดที่ขายกัน+ช่วงล่างดีพร้อมที่จะรับการกระแทกกระทั้น ทุกท่วงท่า+และที่สำคัญที่สุดคือไปลองขับมาทุกคันที่เอ่ยถึง..และ ผบ.ชอบคันนี้ที่สุด..จบข่าว
ปล.ไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมถึงไม่มีเจ้าตลาดอยู่ในนี้ ผมลืมรึเปล่า..เปล่าครับเปล่า..แค่ว่าผมไม่เคยเห็นอยู่ในสายตา..และไม่เคยคิดจะซื้อ..ก็เท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:36:39 pm โดย liverpool(ชาติ)No.148 » บันทึกการเข้า
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:32:59 pm »

ผมได้ขับปา เพราะกิน MK ครับ  hi

+1 ครับ red heart red heart
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:40:38 pm »

ที่ซื้อก็เพราะเห็นแว้บแรก ก็หลงรักซะแล้ววววววววววว

ยิ่งมาเจอป๋าๆๆ ทุกท่านในนี้มีน้ำใจงามอีก

จองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:41:33 pm »

ตอนจะซื้อผมดูอยู่ 4 ยี่ห้อ
แคปหมู(แคปติว่า) = สวย+อุปกรณ์อำนวยความสะดวกเยอะมาก มากจนเกินไป+เบาะแถว 2-3 ปรับได้กว้างที่สุด..แต่ก้านปัดน้ำฝนกับไฟเลี้ยวสลับด้านกันงงอ่ะ และราคาแพงไปหน่อย
หมู 7(มิว 7) = ราคาไม่แพง+อุปกรณ์ครบ..แต่ทรงแก่ไปนิด เบาะแถว 2-3 ปรับไม่ได้ดังใจ และช่วงล่างด้านหลังเป็นแหนบที่นุ่มมาก..จนย้วย
และก็มาถึงน้องปา = หน้าตาดูดีถึงจะไม่สวยมาแต่ก็เด่นกว่าเจ้าอื่นแบบเห็นได้ชัดโดยเฉพาะบั้นท้าย ที่งามงอนและสูงสง่าท้าทายความเป็นชายดีจริงๆ+อุปกรณ์อำนวยความสะดวกที่ให้มาถึงจะไม่ครบแต่ที่จำเป็นก็มีหมดหรือหาเพิ่มได้+เบาะแถว 2-3 ปรับได้ดังใจทุกประการ เริ่ดมาก+ราคาถือว่าถูกกว่าทุกเจ้าในท้องตลาดที่ขายกัน+ช่วงล่างดีพร้อมที่จะรับการกระแทกกระทั้น ทุกท่วงท่า+และที่สำคัญที่สุดคือไปลองขับมาทุกคันที่เอ่ยถึง..และ ผบ.ชอบคันนี้ที่สุด..จบข่าว
ปล.ไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมถึงไม่มีเจ้าตลาดอยู่ในนี้ ผมลืมรึเปล่า..เปล่าครับเปล่า..แค่ว่าผมไม่เคยเห็นอยู่ในสายตา..และไม่เคยคิดจะซื้อ..ก็เท่านั้นครับ
like like like red heart red heart red heart
TANN
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 05:11:52 pm »

เหตุเกิดจากตอนปีใหม่พาคุณภรรยากลับบ้านที่เชียงราย ด้วยเก๋งคันน้อย ขนของไปเยอะมากจนต้องเอาของมาใส่ไว้เบาะหลัง
คุณภรรยากับเจ้าตัวเล็กเลยนั่งได้แค่ครึ่งเดียว ส่วนเบาะหน้าลูกคนโตจองไปแล้ว...ก็บ่นๆๆๆๆๆๆๆ รถเล็ก นั่งไม่สบายเลย
การเดินทาง แวะพักบ้านผมที่พิษณุโลกก่อนหนึ่งคืน ตอนเช้าตื่นมาก็มุ่งหน้าสู่เชียงราย
  เหมือนเป็นพรหมลิขิต (เว่อร์ไปป่าว) ระหว่างการเดินทางเจอแต่ น้องปา เต็มไปหมด
ตั้งแต่ออกจากพิษณุโลกยันเชียงราย ขับรถ 7-8 ชั่วโมง เจอน้องปา ไปเกือบ 20 คัน ทั้งวิ่งสวนกัน และขับแซงผมไป

ภรรยาเริ่มเอ่ยวาจา : เธอๆ ปาเจโรสวยเนอะ......
ผม : เงียบ........
ภรรยา : ใช้คันนี้มากี่ปีแล้วละ
ผม : ยังเงียบต่อ.....
ภรรยา : เปลี่ยนรถเหอะ..ลูกสองคนแระ ไปไหนมาไหนรถแคบๆ นั่งลำบาก
ผม : อืมมมม เด๋วกลับกรุงเทพค่อยคุยกัน...

เหตุการณ์ผ่านไป หลังปีใหม่ มาสองอาทิตย์เห็นจะได้

ภรรยา : เรื่องรถว่าไงละ เอาไง เปลี่ยนเหอะ...
ผม : หาข้อมูลอยู่ (ก็เข้ามาหาในบ้านหลังนี้แระครับ อิอิ) เด๋วสิ้นเดือนไปจองละกัน

แล้วก็ได้มาจองน้องปานี่แหละะครับ...คำสั่ง ผบ.  ฮือๆๆ

จบบริบูรณ์.....
like like like

เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 05:17:29 pm »

like like like red heart red heart red heart เท่านั้นที่ตอบได้ เพราะถ้าไม่  like ก็คงไม่ซื้อ เหตุผลเดียว จบข่าวต่อไปเป็นข่าวต่างประเทศ  anger

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 05:26:47 pm »

คุ้มค่ากับราคาคับ  เพื่อน ๆ เยอะ  อบอุ่น
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 06:23:29 pm »

กาลครั้ง1 เมื่อประมาณเดือน มิ.ย.54 ได้เคยเห็น pajero sport สีขาวล้อ 20 ประทับใจ สดุดใจ สดุดตา ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมารถคันนี้แหละคือคันต่อไปถ้าผมจะซื้อผ่านไปจนถึงเดือน ส.ค.54 รถเก่าของผม toyota vigo 4*4 อายุ 4 ขวบ 7 เดือน เจอสนิมชายประตู 4 ด้าน เหตุจากลุยน้ำท่วมที่ หมู่บ้าน ที่โคราช ทุกๆปีในระดับใต้พื้นรถ จนเป็นเหตุให้เกิดสนิมขึ้น โดยปกติผมเป็นคนรักรถอยู่ในขั้น รุนแรง ถึงขนาดบางครั้งติดไฟแดงนานๆ ก็ถือไม้ขนไก่ลงไปปัดฝุ่นทั้งๆที่รถก็ เงาแว๊บ อยู่เลย โดยไม่แคร์สายตาผู้ใด ได้เห็นหน้าอมยิ้ม ไม่รู้ว่า ทุเรศ หรือชื่นชม แต่ผมรักษารถมากแบบนั้นจริงๆ เพื่อนๆเสนอว่า น่าจะไปเลิกที่วัดถ้ำกระบอก (ขนาดนั้นจริงๆ) เพื่อนๆผมรู้ styl ผมดี บางครั้งเห็นรถเพื่อน รถน้อง รถญาติ เลอะนิดหน่อย หรือ มาก ผมจะอดใจไม่ไหว ต้องเอารถไปล้างให้ (ฟรีๆ) นี้คือที่มาองจุดเริ่มต้นของการเสียอารมณ์จากการดูแลรถเก่าอย่างดี แต่มีเรื่องมาให้เสียอารมณ์ จากนั้นต้นเดือน ก.ย.54ได้เข้าไปดูตัวเป็นๆของ pajero sport ชอบมากกกกกก  เช็คราคาขายรถเก่าได้ราคาดี (ผลจากการดูแลรถ)ก็เลยตัดสินใจจองเดือน ก.ย .ทันที รอ เลื้อน ผลัด จนต้นเดือน ต.ค.54 ได้รถสมดั่งใจ คันนี้ก็ไม่ต่างจากคันเก่าทุกคันของผม ถ้าเห็น pajero sport สีขาว รองเท้า 20 ทะเบียนยังไม่ได้ จอดติดไฟแดงแล้วลงมีคนลงมาปัดฝุ่นอย่าลืมทักทายกันบ้างนะ (ถ้าไม่อายซะก่อน) Smiley Smiley Smiley red heart red heart red heart
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 06:28:08 pm »

กาลครั้ง1 เมื่อประมาณเดือน มิ.ย.54 ได้เคยเห็น pajero sport สีขาวล้อ 20 ประทับใจ สดุดใจ สดุดตา ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมารถคันนี้แหละคือคันต่อไปถ้าผมจะซื้อผ่านไปจนถึงเดือน ส.ค.54 รถเก่าของผม toyota vigo 4*4 อายุ 4 ขวบ 7 เดือน เจอสนิมชายประตู 4 ด้าน เหตุจากลุยน้ำท่วมที่ หมู่บ้าน ที่โคราช ทุกๆปีในระดับใต้พื้นรถ จนเป็นเหตุให้เกิดสนิมขึ้น โดยปกติผมเป็นคนรักรถอยู่ในขั้น รุนแรง ถึงขนาดบางครั้งติดไฟแดงนานๆ ก็ถือไม้ขนไก่ลงไปปัดฝุ่นทั้งๆที่รถก็ เงาแว๊บ อยู่เลย โดยไม่แคร์สายตาผู้ใด ได้เห็นหน้าอมยิ้ม ไม่รู้ว่า ทุเรศ หรือชื่นชม แต่ผมรักษารถมากแบบนั้นจริงๆ เพื่อนๆเสนอว่า น่าจะไปเลิกที่วัดถ้ำกระบอก (ขนาดนั้นจริงๆ) เพื่อนๆผมรู้ styl ผมดี บางครั้งเห็นรถเพื่อน รถน้อง รถญาติ เลอะนิดหน่อย หรือ มาก ผมจะอดใจไม่ไหว ต้องเอารถไปล้างให้ (ฟรีๆ) นี้คือที่มาองจุดเริ่มต้นของการเสียอารมณ์จากการดูแลรถเก่าอย่างดี แต่มีเรื่องมาให้เสียอารมณ์ จากนั้นต้นเดือน ก.ย.54ได้เข้าไปดูตัวเป็นๆของ pajero sport ชอบมากกกกกก  เช็คราคาขายรถเก่าได้ราคาดี (ผลจากการดูแลรถ)ก็เลยตัดสินใจจองเดือน ก.ย .ทันที รอ เลื้อน ผลัด จนต้นเดือน ต.ค.54 ได้รถสมดั่งใจ คันนี้ก็ไม่ต่างจากคันเก่าทุกคันของผม ถ้าเห็น pajero sport สีขาว รองเท้า 20 ทะเบียนยังไม่ได้ จอดติดไฟแดงแล้วลงมีคนลงมาปัดฝุ่นอย่าลืมทักทายกันบ้างนะ (ถ้าไม่อายซะก่อน) Smiley Smiley Smiley red heart red heart red heart

red heart red heart น่ารักอ่ะ  red heart red heart
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:00:26 pm »

สำหรับผม ชอบ เพราะ ระบบ สมรรถนะ ของ เครื่องยนต์ และ ช่วงล่าง ซึ่งรถยนต์ค่ายอื่นๆ  ยังทำไม่ได้

มีเพื่อนบอกว่า ทำไมไม่ออก เจ้าตลาด อย่าง น้องจูน  ข้างนอกดูสวยงามดี 
ผมตอบเลยว่า  เวลา เราขับรถ เราไม่ได้นั่งบนหลังคา และ เกาะรถไป เหมือนนั่งรถ กระบะโดยสาร ขึ้นดอย นี่หว่า...ฮ่าๆๆ

เฉพาะ ช่วงล่างที่หนึบแน่น เครื่องยนต์ที่ดี  ผมว่า คุ้มค่าที่สุดแล้ว ครับ
 ส่วนรูปทรง สวยงาม ไม่มีคำบรรยายอยู่แล้ว ครับ  ท่าน

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
PingZ
Newbie
*

like: 6

No.1100

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:11:03 pm »

-แอร์ราว
-เบาะแถว3พับเรียบ
-ราคาถูกกว่าคู่แข่งแต่ออฟเทพ หาในตัวอื่นไม่ได้แล้ว   oop
-หน้าตาดี หล่อเลยล่ะ ดีกว่าจูนตัวใหม่ท้ายลาว (ใจจริงชอบจูนมากกว่าแต่ตัวใหม่มาเลิกกันเลย)   Cheesy
-ใหม่สดแรง
-เห็นว่าได้รถเร็วกว่า (แต่เริ่มไม่ต่างละ)  โอ๊ยมึน
-มติเอกฉันท์แห่งสภาสูงง   Wink Wink Wink

บลา บลา ...

-สุดท้ายครับ   บ้านนี้อบอุ่น   
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:30:29 pm »

misubishi motor ประเทศไทย จงภูมิใจในสินค้าของท่านที่ลูกค้าชื่นชอบในตัวสินค้าของท่านว่า เพราะอะไร ทำไมต้องเลือก pajero sprot และทำไมไม่พัฒนา show room ของบริษัทในเครือของท่านไปในทิศทางเดียวกับคู่แข่งบ้าง จะได้รับคำชมเชย ชื่นชม ในทางที่ดี ถ้าไม่ใช่ misubishi pajero sport ผมคงไม่มีโอกาสใช้ผลิตภัณฑ์ของ misubishi motor ประเทศไทย ก็เป็นได้ยยยยย.....

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:35:25 pm »

misubishi motor ประเทศไทย จงภูมิใจในสินค้าของท่านที่ลูกค้าชื่นชอบในตัวสินค้าของท่านว่า เพราะอะไร ทำไมต้องเลือก pajero sprot และทำไมไม่พัฒนา show room ของบริษัทในเครือของท่านไปในทิศทางเดียวกับคู่แข่งบ้าง จะได้รับคำชมเชย ชื่นชม ในทางที่ดี ถ้าไม่ใช่ misubishi pajero sport ผมคงไม่มีโอกาสใช้ผลิตภัณฑ์ของ misubishi motor ประเทศไทย ก็เป็นได้ยยยยย.....
+1 ครับแน่นอนที่สุด
Spj_BMW
Newbie
*

like: 1

**ครอบครัวต้องมาก่อน**

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:30:36 pm »

ใช้ Mitsubishi กระบะมา 3 คันแล้วไม่เคยทำให้ผิดหวัง
เริ่มด้วย L200 เฉินหลง เป็นรถของพ่อ
ต่อมา L200 Stada 4WD คันนี้ของเราคันแรกในชีวิต
ล่าสุด Triton 4WD
ต่อไปจะเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ต้อง Pajero Sport 2.5VG 4WD เท่านั้น ยอดเยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 31   ขึ้นบน
  พิมพ์