Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 31   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: why...ทำไมต้องซื้อ pajero sport กันขอรับ  (อ่าน 232571 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:49:24 pm »

สำหรับผม รัก ชอบ คลั่งใคล้ แบบ red heart red heart red heart like like like
TEETAI
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:05:40 pm »

ซื้อเพราะถูกและดีและคุ้มค่าคุ้มราคาครับ Cheesy
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:06:18 pm »

ผมชอบ. . เป็นการส่วนตัว
เคยใช้ Lancer แล้ว Happy
ตอนจอง มันโฉมใหม่

ก็ชอบอะ ปัจจุบัน รักแล้ว
 red heart red heart red heart

เพื่อนเยอะด้วย อิอิ แถมมาเป็นกระบุงเลย . .อิอิ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:07:55 pm »

รูปโฉม เห็นแล้วชอบ แถมได้เพื่อนเต็มเลย Cheesy good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:08:26 pm »

เหตุเกิดจากตอนปีใหม่พาคุณภรรยากลับบ้านที่เชียงราย ด้วยเก๋งคันน้อย ขนของไปเยอะมากจนต้องเอาของมาใส่ไว้เบาะหลัง
คุณภรรยากับเจ้าตัวเล็กเลยนั่งได้แค่ครึ่งเดียว ส่วนเบาะหน้าลูกคนโตจองไปแล้ว...ก็บ่นๆๆๆๆๆๆๆ รถเล็ก นั่งไม่สบายเลย
การเดินทาง แวะพักบ้านผมที่พิษณุโลกก่อนหนึ่งคืน ตอนเช้าตื่นมาก็มุ่งหน้าสู่เชียงราย
  เหมือนเป็นพรหมลิขิต (เว่อร์ไปป่าว) ระหว่างการเดินทางเจอแต่ น้องปา เต็มไปหมด
ตั้งแต่ออกจากพิษณุโลกยันเชียงราย ขับรถ 7-8 ชั่วโมง เจอน้องปา ไปเกือบ 20 คัน ทั้งวิ่งสวนกัน และขับแซงผมไป

ภรรยาเริ่มเอ่ยวาจา : เธอๆ ปาเจโรสวยเนอะ......
ผม : เงียบ........
ภรรยา : ใช้คันนี้มากี่ปีแล้วละ
ผม : ยังเงียบต่อ.....
ภรรยา : เปลี่ยนรถเหอะ..ลูกสองคนแระ ไปไหนมาไหนรถแคบๆ นั่งลำบาก
ผม : อืมมมม เด๋วกลับกรุงเทพค่อยคุยกัน...

เหตุการณ์ผ่านไป หลังปีใหม่ มาสองอาทิตย์เห็นจะได้

ภรรยา : เรื่องรถว่าไงละ เอาไง เปลี่ยนเหอะ...
ผม : หาข้อมูลอยู่ (ก็เข้ามาหาในบ้านหลังนี้แระครับ อิอิ) เด๋วสิ้นเดือนไปจองละกัน

แล้วก็ได้มาจองน้องปานี่แหละะครับ...คำสั่ง ผบ.  ฮือๆๆ

จบบริบูรณ์.....
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:10:20 pm »

เพราะคุณภาพกับราคาเหมาะสมกัน แต่ที่ได้เพิ่มก็เพื่อนเยอะ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:11:24 pm »

เหตุเกิดจากตอนปีใหม่พาคุณภรรยากลับบ้านที่เชียงราย ด้วยเก๋งคันน้อย ขนของไปเยอะมากจนต้องเอาของมาใส่ไว้เบาะหลัง
คุณภรรยากับเจ้าตัวเล็กเลยนั่งได้แค่ครึ่งเดียว ส่วนเบาะหน้าลูกคนโตจองไปแล้ว...ก็บ่นๆๆๆๆๆๆๆ รถเล็ก นั่งไม่สบายเลย
การเดินทาง แวะพักบ้านผมที่พิษณุโลกก่อนหนึ่งคืน ตอนเช้าตื่นมาก็มุ่งหน้าสู่เชียงราย
  เหมือนเป็นพรหมลิขิต (เว่อร์ไปป่าว) ระหว่างการเดินทางเจอแต่ น้องปา เต็มไปหมด
ตั้งแต่ออกจากพิษณุโลกยันเชียงราย ขับรถ 7-8 ชั่วโมง เจอน้องปา ไปเกือบ 20 คัน ทั้งวิ่งสวนกัน และขับแซงผมไป

ภรรยาเริ่มเอ่ยวาจา : เธอๆ ปาเจโรสวยเนอะ......
ผม : เงียบ........
ภรรยา : ใช้คันนี้มากี่ปีแล้วละ
ผม : ยังเงียบต่อ.....
ภรรยา : เปลี่ยนรถเหอะ..ลูกสองคนแระ ไปไหนมาไหนรถแคบๆ นั่งลำบาก
ผม : อืมมมม เด๋วกลับกรุงเทพค่อยคุยกัน...

เหตุการณ์ผ่านไป หลังปีใหม่ มาสองอาทิตย์เห็นจะได้

ภรรยา : เรื่องรถว่าไงละ เอาไง เปลี่ยนเหอะ...
ผม : หาข้อมูลอยู่ (ก็เข้ามาหาในบ้านหลังนี้แระครับ อิอิ) เด๋วสิ้นเดือนไปจองละกัน

แล้วก็ได้มาจองน้องปานี่แหละะครับ...คำสั่ง ผบ.  ฮือๆๆ

จบบริบูรณ์.....
like like good good good
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:11:45 pm »

1.ชอบเป็นการส่วนตัว
2.สะดวกสบายแก่คนในครอบครัว
3.น้องปาสวยได้ใจ
4.ซื้อรถแถมได้เพื่อนอีกมากมายแม้จะไม่ได้เห็นหน้า
5.ได้ความรู้อีกในสิ่งที่ไม่เคยรู
6.ได้ลองทำในสิ่งที่ไม่เคยทำ
7.ที่สำคัญรู้สึกอบอุ่นเมื่อเข้ามาเวปนี้คร๊าบบบ  มิตรภาพมากมาย
 good good good good good good

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:13:12 pm »

1.ชอบเป็นการส่วนตัว
2.สะดวกสบายแก่คนในครอบครัว
3.น้องปาสวยได้ใจ
4.ซื้อรถแถมได้เพื่อนอีกมากมายแม้จะไม่ได้เห็นหน้า
5.ได้ความรู้อีกในสิ่งที่ไม่เคยรู
6.ได้ลองทำในสิ่งที่ไม่เคยทำ
7.ที่สำคัญรู้สึกอบอุ่นเมื่อเข้ามาเวปนี้คร๊าบบบ  มิตรภาพมากมาย
 good good good good good good

like  like red heart red heart Smiley Smiley good good สาธุ สาธุ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:13:33 pm »

มีให้เลือกไม่กี่เจ้าที่รถแบบนี้ ตัดรถกำนันไป เพราะไม่ชอบ ความรู้สึกเหมือนขับกะบะำ VIGO ยังไงยังงั้น... แรงต้นดีมาก มิน่าคนขันถึงตีนผี...
อีกเจ้า จักรพรรณ หรูหรา แต่ก็ไม่ต่างกับ DMAX เหมือนกันทุกกระเบียด ยวบยาบ ไปนิด แต่ครบครัน ราคามิตรภาพ ไม่ชอบวัสดุ มันไม่สมราคายังไงไม่รู้...
Ranger ต่อท้าย เข้าท่า เข้าทาง ราคาไม่แรง แต่ไม่รู้ทำไม คนใช้น้่อยมากกก นานๆ จะเจอสักคัน รูปทรงโบราณไปหน่อย ชาวบ้านเอายางไว้ใต้รถ แต่พี่แกยังแขวนท้ายอยู่เลย... ถ้าเป็นโฉม All new Ranger ผมคงไม่ได้ขับปา... Smiley
เหลือเจ้าเีดียว... ถ้า Pa ไม่ทำแอร์ราว ยังคงเป็นแอร์เป่าเท้าอยู่... ผมคงไปซบ CRV ไม่ก็ Captiva มือสองแล้ว

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:14:17 pm »

ซื้อเพราะถูกและดีและคุ้มค่าคุ้มราคาครับ Cheesy
like  red heart Smiley good สาธุ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:14:50 pm »

ผมชอบ. . เป็นการส่วนตัว
เคยใช้ Lancer แล้ว Happy
ตอนจอง มันโฉมใหม่

ก็ชอบอะ ปัจจุบัน รักแล้ว
 red heart red heart red heart

เพื่อนเยอะด้วย อิอิ แถมมาเป็นกระบุงเลย . .อิอิ

สาธุ good red heart like Smiley
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:16:20 pm »

มีให้เลือกไม่กี่เจ้าที่รถแบบนี้ ตัดรถกำนันไป เพราะไม่ชอบ ความรู้สึกเหมือนขับกะบะำ VIGO ยังไงยังงั้น... แรงต้นดีมาก มิน่าคนขันถึงตีนผี...
อีกเจ้า จักรพรรณ หรูหรา แต่ก็ไม่ต่างกับ DMAX เหมือนกันทุกกระเบียด ยวบยาบ ไปนิด แต่ครบครัน ราคามิตรภาพ ไม่ชอบวัสดุ มันไม่สมราคายังไงไม่รู้...
Ranger ต่อท้าย เข้าท่า เข้าทาง ราคาไม่แรง แต่ไม่รู้ทำไม คนใช้น้่อยมากกก นานๆ จะเจอสักคัน รูปทรงโบราณไปหน่อย ชาวบ้านเอายางไว้ใต้รถ แต่พี่แกยังแขวนท้ายอยู่เลย... ถ้าเป็นโฉม All new Ranger ผมคงไม่ได้ขับปา... Smiley
เหลือเจ้าเีดียว... ถ้า Pa ไม่ทำแอร์ราว ยังคงเป็นแอร์เป่าเท้าอยู่... ผมคงไปซบ CRV ไม่ก็ Captiva มือสองแล้ว

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

สาธุ good like red heart Smiley
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:19:01 pm »

สำหรับผม รัก ชอบ คลั่งใคล้ แบบ red heart red heart red heart like like like
misubishi thailand น่าจะภูมิใจนะ red heart red heart red heart like like like
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:19:06 pm »

ผมได้ขับปา เพราะกิน MK ครับ  hi
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 31   ขึ้นบน
  พิมพ์