Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนันำร้านทำที่โหนเสา A คะ  (อ่าน 3263 ครั้ง)
Fiatza
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:07:31 pm »

เวลาขึ้นลงคุงแม่ลำบากจิ๊งงง มีใครรผู้ที่รับทำมั่งค่ะ สาธุ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:42:15 pm »

ทำไมไม่ติดตรงข้างบนเหมือนฝั่งคนนั่งซ้ายอ่ะคับ สั่ง0ไม่กี่ร้อยคับ...ดีกว่าไปทำตรงเสาA

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:22:28 pm »

ทำไมไม่ติดตรงข้างบนเหมือนฝั่งคนนั่งซ้ายอ่ะคับ สั่ง0ไม่กี่ร้อยคับ...ดีกว่าไปทำตรงเสาA

ตรงข้างบนมันรับน้ำหนักได้ถึงขนาดใช้โหนขึ้นรถได้เลยเหรอครับ ผมเคยเห็นผ่านๆว่ามันเอาไว้จับเวลารถโคลงเคลง รับน้ำหนักได้ไม่มากเท่าไร

สนใจอยู่เหมือนกันครับ เจอปัญหาเดียวกัน ผู้ใหญ่ขึ้นลงลำบากมาก วิธีแก้อีกทางก็ไปเปลี่ยนบันไดข้างให้กว้างขึ้นเหมือนน้องจูน

- CHRISTIAN 145 -
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:52:28 pm »

ตรงข้างบนมันรับน้ำหนักได้ถึงขนาดใช้โหนขึ้นรถได้เลยเหรอครับ ผมเคยเห็นผ่านๆว่ามันเอาไว้จับเวลารถโคลงเคลง รับน้ำหนักได้ไม่มากเท่าไร

สนใจอยู่เหมือนกันครับ เจอปัญหาเดียวกัน ผู้ใหญ่ขึ้นลงลำบากมาก วิธีแก้อีกทางก็ไปเปลี่ยนบันไดข้างให้กว้างขึ้นเหมือนน้องจูน
ไม่น่าใจคับว่ารับนํ้าหนักได้เยอะป่าว...เด่วเย็นจะถ่ายรูปมาให้ดู

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:26:05 pm »

สนใจอยู่เหมือนกันคร้าบ

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
Palover
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:23:39 pm »

พอดีคุณแม่ผมกับคุณแม่ยายผมก็ตัวเล็ก น้ำหนักมากกว่ามาตราฐานไปหน่อย ก็เลยใช้วิธีหาเก้าอี้ัตัวเล็กพลาสติกที่สามาถพับได้ เก็บไว้ครับ เวลาจะเดินทางก็นำติดไปด้วย ก็สะดวกดี
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:17:09 pm »

ติดไว้ที่เหนือประตูเป็นป๋าๆหลายคนที่ไปติดมาแล้วบอกว่ามันไม่ค่อย work ครับ เพราะตำแหน่งมันไม่ค่อยเหมาะกับการใช้โหนขึ้นรถเหมือนกับตำแหน่งเสา A ส่วนผมใช้วิธีที่ป๋าๆอีกหลายคนใช้คือ เวลาจะขึ้นรถ(ด้านคนขับ)ผมจะใช้เท้าขวาเหยียบที่บันได้ มือขวาจับที่มือจับประตู พอใกล้ได้จังหวะหย่อนตัวจะใช้มือซ้ายประคองตัวด้วยการจับที่พวงมาลัยพร้อมกับยกตัวนั่งบนเบาะโดยยกก้นให้พ้นปีกเบาะด้านขวา ส่วนตอนลงก็ย้อนขั้นตอน และวิธีนี้ผบ.ผมซึ่งตัวเล็กกว่าผมเยอะก็ใช้วิธีเดียวกันนี้ในการนั่งอีกด้านข้างคนขับ ก็สามารถเข้ามานั่งได้อย่างสบาย ตอนลงจากรถก็ไม่มีปัญหาอะไร ผ่านมาเกือบๆ 4 พันกิโลแล้ว ปีกเบาะหน้าด้านนอกทั้งสองฝั่งยังปกติดีอยู่ไม่มีรอยพับ รอยยับ แต่เคยทำกลับกันโดยไปนั่งฝั่งข้างคนขับกลับทำไม่ค่อยสะดวกเพราะไม่ชิน ผบ.มาขึ้นด้านคนขับก็เป็นเหมือนกันครับ
jarupol726-KK
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:21:30 pm »

ผมอ่านเจอในคู่มือเค้าแนะนำว่าไม่ควรใช้โหนขึ้นรถนะครับ จำไม่ได้ว่าหน้าไหน ถ้ามีเวลาจะค้นๆดูให้นะครับ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:54:56 pm »

1 ในโครงการที่วางแผนไว้หมดแล้ว  และมีแนวทางแล้ว   แต่รอจังหวะว่างงานเสริมเมื่อไหร่   มีของเล่นรออีกเพียบ

**ลองดูพวก web ของ  challenger  ฝรั่งเขาก็ทำเล่นกันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์