Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษารถมีอาการสะอึกที่ความเร็วต่ำ รถปี 2011 2WD  (อ่าน 14851 ครั้ง)
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:51:10 am »

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำแนะนำ  วันนี้ผมโทรเข้า Call center  Mitsubishi แล้ว ปรากฏว่าหยุดทำการ  ค่อยโทรใหม่วันจันทร์  เมื่อเช้าลองไปเปิดดูเครื่องยนต์ของรถค่ายหนึ่งใช้งานมา 10 กว่าปีแล้ว  สังเกตุตรงเทอร์โบหน้าตาคล้ายกับของ Pajero sport เลย  ปรากฏว่าชิ้นส่้วนแห้งสนิท ไม่มีคราบน้ำมันเลย และไม่เป็นสนิมอีกด้วย  ตอนนี้ผมรู้สึกเหนื่อยใจจังเลย เป็นรถคันแรกที่ใช้ Mitusubishi ที่บ้านมีรถญี่ปุ่นทุกยี่ห้อเลย ไม่เคยเจอปัญหาเครื่องยนต์เลย เข้าศูนย์บริการ Mitsubishi แล้วก็รู้สึกแก้ไขปัญหาไม่ได้ ไม่ตรงจุด ไม่รู้ว่าจะไปทางไหนดี  คงต้องเหนื่อยอีกนาน  ขอบคุณครับ  ฮือๆๆ
เข้าศูนย์ดีๆครับป๋า ศูนย์ดีมีก็เยอะนะครับลองๆหาดูถามเพื่อนๆในกระทู้นี้ก็ได้ครับแล้วก็เอาเข้าไปเคลม ก็น่าจะจบนะครับ....
dol2523
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 03:22:42 pm »

เห็นใจครับ อาการแบบนี้ และเซ็งกับรถที่มีอาการจุกจิกให้เซ็งอยู่บ่อยๆของก็เคลมหนักไป 2อย่าง
ต่อไปจะเจออะไรอีกก็ไม่รู้ แต่ทีแน่ๆ เพลากลางสั่นมันกลับมาอีกแล้ว 2.5vg 4d 
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:02:21 pm »

เห็นใจครับ อาการแบบนี้ และเซ็งกับรถที่มีอาการจุกจิกให้เซ็งอยู่บ่อยๆของก็เคลมหนักไป 2อย่าง
ต่อไปจะเจออะไรอีกก็ไม่รู้ แต่ทีแน่ๆ เพลากลางสั่นมันกลับมาอีกแล้ว 2.5vg 4d 
ก็เครมอีกซิครับป๋า เครมไปจนมันหายครับ....
samkhwan1
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:01:36 pm »

วันนี้ได้โทรเข้า Call Center ของ Mitsubishi แล้ว ตามที่พี่แนะนำ ได้แจ้งสิ่งที่เกิดขึ้นให้ทางส่วนกลางรับทราบแล้ว  ทางมิตซูขอตรวจสอบเรื่องก่อนประมาณ 1 สัปดาห์ แล้วจะโทรกลับมาบอก  ยังสงสัยว่าทาง Mitsubishi ส่วนกลางจะรู้ได้อย่างไรว่าน้ำมันสีดำที่ออกมาเป็นอย่างไร มากน้อยแค่ไหนเืพื่อนำไปวิเคราะห์  เพราะไม่รู้จะส่งรูปไปให้ดูยังไง และอีกอย่างน้องเค้าที่รับเรื่องบอกว่ายังไม่เคยเจอเคสน้ำมันรั่วซึมแบบนี้เลย สงสัยเป็นคนแรกหรือเปล่า ไม่น่าจะใช่คนแรก  คงต้องรอต่อไป ขอบคุณครับ   
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:34:03 am »

วันนี้ได้โทรเข้า Call Center ของ Mitsubishi แล้ว ตามที่พี่แนะนำ ได้แจ้งสิ่งที่เกิดขึ้นให้ทางส่วนกลางรับทราบแล้ว  ทางมิตซูขอตรวจสอบเรื่องก่อนประมาณ 1 สัปดาห์ แล้วจะโทรกลับมาบอก  ยังสงสัยว่าทาง Mitsubishi ส่วนกลางจะรู้ได้อย่างไรว่าน้ำมันสีดำที่ออกมาเป็นอย่างไร มากน้อยแค่ไหนเืพื่อนำไปวิเคราะห์  เพราะไม่รู้จะส่งรูปไปให้ดูยังไง และอีกอย่างน้องเค้าที่รับเรื่องบอกว่ายังไม่เคยเจอเคสน้ำมันรั่วซึมแบบนี้เลย สงสัยเป็นคนแรกหรือเปล่า ไม่น่าจะใช่คนแรก  คงต้องรอต่อไป ขอบคุณครับ   
ก็เห็นหลายๆคันเขาเครมเปลี่ยนเทอร์โบได้นี่ครับ ลองโทรปรึกษากันดูไหมครับกับคนที่เคยเครม แล้วก็เอาไปเข้าศูนย์นั้นเลยดีกว่าครับ...สู้นะครับ.... สาธุ
Patum370
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 07:34:41 pm »

อันนี้ 0 เขามีโปรแกรมแก้อยู่นะครับไอ้กระตุกนี่ แต่เอาสูตรป๋านะดีกว่าครับ ถอดขั้วลบทิ้งไว้ตอนเย็นตื่นเช้าจับใส่(ขั้วแบตนะครับ) Error code ก็จะลบไปเองล่ะครับ ผมลองแล้วได้ผมครับรถวิ่งได้ดีขึ้นครับ  ถ้านานๆไปเป็นอีกก็ถอดอีก ถ้าไม่รังเกียจการถอดและการใส่(กับขี้เกียจปรับเครื่องเสียงใหม่) เชื่อเถอะครับ จำไว้นะครับรถดีๆเอาเข้าศูนย์ทำไม 555

ขับช้าลง ใจเย็นขึ้นเยอะ
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:04:51 pm »

รถดีๆ เอาเข้าศูนย์ทำไม แล้วจะเอาไปเข้าที่ไหนดีละนี่....
โต
Newbie
*

like: 2

MY11 / 2.5GT 2W

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 01:07:33 pm »

อันนี้ 0 เขามีโปรแกรมแก้อยู่นะครับไอ้กระตุกนี่ แต่เอาสูตรป๋านะดีกว่าครับ ถอดขั้วลบทิ้งไว้ตอนเย็นตื่นเช้าจับใส่(ขั้วแบตนะครับ) Error code ก็จะลบไปเองล่ะครับ ผมลองแล้วได้ผมครับรถวิ่งได้ดีขึ้นครับ  ถ้านานๆไปเป็นอีกก็ถอดอีก ถ้าไม่รังเกียจการถอดและการใส่(กับขี้เกียจปรับเครื่องเสียงใหม่) เชื่อเถอะครับ จำไว้นะครับรถดีๆเอาเข้าศูนย์ทำไม 555

ถ้าสะอึกเฉยๆ ไม่มีอะไรอย่างอื่นผิดปกติ...ไม่มีน้ำมงน้ำมันรั่วซึม...ลองตามที่บอกก็ได้ครับ รถผมก็เป็น Confirm ว่าได้ผล...ลองดูเผื่อจะได้ไม่ต้องไปเสียอารมณ์กับ 0 (บางแห่ง)
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:09:25 am »

เข้าศูนย์ก็ต้องเลือกศูนย์อีก เข้าไปเจอพวกซื่อบื้อก็จะเยอารมณ์ครับ.... Wink Wink Wink Wink
samkhwan1
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:35:31 pm »

รอคอยการติดต่อกลับมาจากส่วนกลางจนถึงวันนี้ก็ไม่มีวี่แวว สงสัยงานยุ่งมาก ผลิตไม่ทันขาย ขายเสร็จแล้วก็จบเลยไม่ต้องดูแลกันอีก  ผมอ่านกระทู้ที่พี่ๆ ไปพบผู้บริหารได้รับคำตอบว่าถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับรถให้โทรเข้าส่วนกลางได้ เพราะว่าบางเรื่องส่วนกลางไม่ทราบว่าทางศูนย์แก้ไขปัญหาไปอย่างไรทางส่วนกลางจะได้ช่วยดูแลให้  มาถึงตอนนี้ผมว่าที่พูดไปดูดีแต่ต่างกับสิ่งที่ทำจริง นโยบายต่างๆ ต้องมาจากส่วนกลางไม่ใช่มาจากศูนย์บริการ  วันนั้น Call Center บอกผมว่าไม่เกิน 7 วันจะติดต่อกลับมา ผมยังถามย้ำกลัีบไปว่าผมต้องโทรไปถามความคืบหน้าอีกหรือไม่ พนักงานบอกว่าไม่ต้อง  ผมรู้่สึกสบายใจขึ้น ณ ตอนนั้นว่าดูดีมาก เอาใจใส่ลูกค้าและทำการบ้านติดตามข้อมูลให้  มาถึงวันนี้รู้สึกต่างกันมากถึงสิ่งที่พูดกับสิ่งที่ทำ แค่มาเล่าความรู้สึกให้ฟัง คงต้องทำใจ  ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ  Satu
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:56:33 am »

รอคอยการติดต่อกลับมาจากส่วนกลางจนถึงวันนี้ก็ไม่มีวี่แวว สงสัยงานยุ่งมาก ผลิตไม่ทันขาย ขายเสร็จแล้วก็จบเลยไม่ต้องดูแลกันอีก  ผมอ่านกระทู้ที่พี่ๆ ไปพบผู้บริหารได้รับคำตอบว่าถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับรถให้โทรเข้าส่วนกลางได้ เพราะว่าบางเรื่องส่วนกลางไม่ทราบว่าทางศูนย์แก้ไขปัญหาไปอย่างไรทางส่วนกลางจะได้ช่วยดูแลให้  มาถึงตอนนี้ผมว่าที่พูดไปดูดีแต่ต่างกับสิ่งที่ทำจริง นโยบายต่างๆ ต้องมาจากส่วนกลางไม่ใช่มาจากศูนย์บริการ  วันนั้น Call Center บอกผมว่าไม่เกิน 7 วันจะติดต่อกลับมา ผมยังถามย้ำกลัีบไปว่าผมต้องโทรไปถามความคืบหน้าอีกหรือไม่ พนักงานบอกว่าไม่ต้อง  ผมรู้่สึกสบายใจขึ้น ณ ตอนนั้นว่าดูดีมาก เอาใจใส่ลูกค้าและทำการบ้านติดตามข้อมูลให้  มาถึงวันนี้รู้สึกต่างกันมากถึงสิ่งที่พูดกับสิ่งที่ทำ แค่มาเล่าความรู้สึกให้ฟัง คงต้องทำใจ  ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ  Satu
สุดยอดแล้วครับ ตอนติดต่อก็พูดดีแต่ให้รอก็จะหายไปเลย สุดยอดๆๆๆๆๆผมก็เจอมากะตัวเองแล้วครับ....
ANGEL(ปา-สาทหิน)
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:47:25 am »

รถผมก็เป็นครับ อาการเดียวกันเลย ลองจอดเฉยๆ แล้วเหยียบคันเร่ง ดูรอบเครื่องไม่เกิน 1000 รอบ ปรากฎว่าซักครู่รอบเครื่องตกลงมาเองเฉยเลย เหมือนกับเรายกเท้าออกจากคันเร่ง ทั้งที่เราเหยีบคันเร่งจลอดเวลาเพิ่งสังเกตุอาการมาได้ซักประมาณ 2-3วันมาแล้ว รถผม 2011 vg 2.5 gt
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 04:16:16 pm »

รถผมก็เป็นครับ อาการเดียวกันเลย ลองจอดเฉยๆ แล้วเหยียบคันเร่ง ดูรอบเครื่องไม่เกิน 1000 รอบ ปรากฎว่าซักครู่รอบเครื่องตกลงมาเองเฉยเลย เหมือนกับเรายกเท้าออกจากคันเร่ง ทั้งที่เราเหยีบคันเร่งจลอดเวลาเพิ่งสังเกตุอาการมาได้ซักประมาณ 2-3วันมาแล้ว รถผม 2011 vg 2.5 gt
มันมาแล้วป๋า SCV อันเลื่องชื่อ ....
numheng3666
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 05:20:24 pm »

มันมาแล้วป๋า SCV อันเลื่องชื่อ ....

Denso SCV Huh?
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 05:57:05 pm »

ถ้ามันสะอึกมากต้องอัพเพรชเชอร์น้ำมันหน่อยครับโดยการคบกับ ไอฟริต พุ่งปรี๊ดๆๆๆ แต่ตัวร้อนไปหน่อย.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์