Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์กระตุก ไม่ไช่ตอนขับ แต่เป็นตอนเบรค  (อ่าน 2746 ครั้ง)
Rachswasd
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 02:22:53 pm »

ผมใช้  ปาเจโร่ ปี 2011  เครื่อง 2.5  turbo 178 GT ขับ 2

ระหว่างขับไม่มีปัญหา เรื่องเกียร์แต่พอขับเเล้วติดไฟแดง เบรคแบบสนิทเเล้วปล่อยค้างที่เกียร์ D ไว้จะเกิดอาการกระตุก กระตุกแบบตัวผมโยกเลยครับ
ไม่แน่ใจว่าปัญหาเกิดจากอะไรบ้าง ไฟเครื่องไม่โชว์ ถามช่างบอกว่าต้องถ่ายน้ำมันเกียร์หรือว่าเป็นมากกว่านั้นหรือป่าวครับ

อยากให้พี่ๆๆแนะนำร้านซ่อมแบบทีเดียวจบอะครับ เครียดมากรถเพิ่งซื้อมือสองมาครับ
ผมอยู่แถว บางนา ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
Dr.Korarit
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 04:00:16 pm »

อาการเดียวกันเลยครับผม รุ่นเดียวปีเดียวกันด้วย ตอนนี้ผมล้างหัวฉีด เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งทั้งชุด เปลี่ยน Scv วาวล์ ใหม่ ล้างปีกผีเสื้อ ทั้งหมดนี้ทำตามคำแนะนำช่าง ประมาณ 3 อู่และศูนย์มิตซู อาการวันนี้ยังเป็นเช่นเดิม คือ ยังไม่หายครับ เริ่มจนปัญญาก็เลยมาหาข้อมูลเช่นเดียวกันครับ

krunay
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 10:33:53 am »

รถผมปี12 เคยเป็นเหมือนกันตอนเข้าปีที่2 เป็นหลังจากศูนย์เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด. เข้าแก้ที่ศูนย์ในโคราช 3ศุนย์ไม่หาย อ่านเจอสมาชิกในอีกกลุ่มบอกว่าน้ำมันเกียร์เกิน  ให้เอาออกสัก 100 cc โดยใช้หลอดฉีดยาใหญ่หน่อย ต่อกับสายให้น้ำเกลือดูดออก หลังจากนั้นหายสนิทเลย.  ลองดูน่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์