Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนยางกันกระแทกสปริงล้อหลัง  (อ่าน 5297 ครั้ง)
Nokfa
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2019, 12:11:01 am »

พอดียางกันกระแทกสปริงล้อหลังเสื้อม ถามศูนย์ 4500 ไม่รวมค่าแรง ถ้าทำข้างนอกจำดีไหมครับ ค่าใฃ้จ่ายเท่าไหร่ มีที่แนะนำแถวปทุมไหมครับ  รบกวนด้วยครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2019, 12:21:50 pm »

ใช้ฟังก์ชั่น ค้นหา ครับพิมพ์   ยางกันกระแทกสปริง ลงไปมีรายละเอียดเยอะเลยครับ ถูกกว่าศูนย์ แต่จะไม่ใส่ก็ได้ตรับ หากไม่ได้บรรทุกหนักมากมาย
Aalanta
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 05:05:09 pm »

ถ้าทำช่างนอกจะถูกกว่าครับแต่ถ้าแถวปทุม ผมก็ไม่สามารถแนะนำได้เลยครับ

peroeng
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 07:12:44 am »

ร้านอะไหล่ขายข้างละประมาณ 400 บาท

ร้านพระยาปราบศึก โบ๊เบ๊ชั้น6 จำหน่ายเสื้อแฟชั่น เสื้อก้าม รับทำตามออเดอร์
Nokfa
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 12:59:14 am »

ได้ยินบางอู่บอกมาว่าถ้าเปลี่ยนใส่ของเทียม อันตรายมาก เวลาจั๊มลงคอสะพานรถเด้งไสลด์ลงข้างทางหลายคันแล้ว  ถ้าจะเปลี่ยนให้ใส่ของแท้  ไม่งั้นก็ไม่ต้องใส่ ก็เลยสับสนเลยครับทีนี้ สรุปว่าเราควรใส่หรือไม่ควรใส่ ใครมีประสบการณ์บ้างใหมครับ แล้วเขาวิจัยพัฒนาวัสดุตัวนี้มาเพื่ออะไรถ้าไม่สำคัญ เพราะถ้าเป็นแค่ยางมันไม่น่าจะแพงขนาดนี้  ของแท้ศูนย็ก็แพงหลาย  หรือมีของเทียบแบบใดที่มีคุณสมบัติคล้ายศูนย์ หรือใครมีแหล่งจำหน่ายสินค้าศูนย์ แต่ราคาย่อมเยาว์บ้างครับ ขอบตุณล่วงหน้าครับ
peper
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2019, 07:22:13 am »

ได้ยินบางอู่บอกมาว่าถ้าเปลี่ยนใส่ของเทียม อันตรายมาก เวลาจั๊มลงคอสะพานรถเด้งไสลด์ลงข้างทางหลายคันแล้ว  ถ้าจะเปลี่ยนให้ใส่ของแท้  ไม่งั้นก็ไม่ต้องใส่ ก็เลยสับสนเลยครับทีนี้ สรุปว่าเราควรใส่หรือไม่ควรใส่ ใครมีประสบการณ์บ้างใหมครับ แล้วเขาวิจัยพัฒนาวัสดุตัวนี้มาเพื่ออะไรถ้าไม่สำคัญ เพราะถ้าเป็นแค่ยางมันไม่น่าจะแพงขนาดนี้  ของแท้ศูนย็ก็แพงหลาย  หรือมีของเทียบแบบใดที่มีคุณสมบัติคล้ายศูนย์ หรือใครมีแหล่งจำหน่ายสินค้าศูนย์ แต่ราคาย่อมเยาว์บ้างครับ ขอบตุณล่วงหน้าครับ

ยางตัวนี้มีหน้าเสริมแรงสปริงครับ เวลาบรรทุกคนเยอะหรือจั้มเนิน สปริงหลังค่อนข้างอ่อนจะมีผลดีตอนบรรทุกน้ำหนักน้อยๆ รถจะไม่กระเทือนมาก พอตอนบรรทุกมาก ท้ายก็จะย้วยอีก จึงมีก้อนยางนี้มาช่วยพยุง ของแท้จะนิ่มกว่าของเทียม ของแท้วัสดุคล้ายๆโฟมของเทียมเป็นยางครับจะยืดหยุ่นได้น้อยว่า ที่แพงอาจจะเนื่องมาจากวัสดุที่ใช้ทำ ผมก็ใส่แบบก้อนยางนี่ล่ะครับ สั่งมาใส่เองราคาก็พันนิดๆนี่ล่ะ รู้สึกได้เลยว่าด้านหลังแข็งขึ้นเวลาบรรทุกมาก เหมือนมีอะไรมายันโช้คไว้อยู่ แต่ก็ไม่กระด้างนะครับขับได้สบายอยู่ ส่วนตอนจั้มเนินสะพานก็ไม่มีปัญหาครับ ถ้าไม่ใส่ซิน่าจะมีปัญหามากกว่า คือรถจะย้วยมากครับ
พจน์ ID 35
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 02:32:35 pm »

ตั้งแต่มันเปื่อย  ผมก็ไม่เคยใส่อีกเลย  ปล่อยโล่งๆมา 5 ปีกว่าแล้ว
รถผมอายุ 10 กว่าปีแล้ว
peper32
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2020, 01:46:03 am »

ตั้งแต่มันเปื่อย  ผมก็ไม่เคยใส่อีกเลย  ปล่อยโล่งๆมา 5 ปีกว่าแล้ว
รถผมอายุ 10 กว่าปีแล้ว

ครับ ปาตัวใหม่ก็ไม่ใส่มาให้ ถ้าบรรทุกเยอะกับโดดคอสะพานมันจะออกย้วยๆหน่อย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์