Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกป้ายแดงมาวันแรก จอดอยู่เฉยๆโดนคนเมาถอยมาชน ตอนนี้เครียดมากค่ะไม่รู้จะทำยังไง  (อ่าน 2559 ครั้ง)
Annyprapat
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 05:50:07 pm »

สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ พึ่งออกรถป้ายแดงมาวันแรก จอดรถกินข้าวในหมู่บ้าน เจอคนเมาถอยมาชน เกือบขับหนีเรียกให้หยุดทันพอดี เห็นเต็มตา  รู้สึกแย่มากเลยค่ะ ถ้าไม่ทันเห็นคนหนีไปไกลเลย  ที่สำคัญรถเขาไม่มีประกัน เราเรียกประกันเรามาเคลียร์ เขาบอกแต่ไม่มีเงิน มากกว่าเสียเวลาคือเสียความรู้สึกมากค่ะ ไปแจ้งความตำรวจแทบจะไม่สนใจ บอกให้เคลียร์กันเอง รายละเอียดในบันทึกประจำวันบอกว่าไม่ผิดตาม พรบ กฏหมาย เพราะเป็นพื้นที่ส่วนบุคคล เสียใจเสียเวลามากค่ะ ตอนนี้พยายามตั้งสติหาวิธีแก้ไข รบกวนพี่ๆช่วยให้คำแนะนำทีนะคะ กำลังหาศูนย์ซ่อมในตัวเมืองชลบุรีค่ะ (กันชนหน้าบุบ ไฟยุบ ยางใต้กันชนเสียรูป ) ถ้าเปลี่ยนของใหม่ที่ศูนย์จะเป็นของแท้ไหมคะ จะเหมือนเดิมหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ -/\-
new_bmg
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 12:47:24 pm »

ประกันเราจะไปเ็บเงินกับคนที่ถอยมาชนเองครับ เราก็เคลมไปตามปกติ
I am what I am
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 09:13:47 am »

ตามประสบการณ์นะครับ
เวลาเข้าศูนย์ไปเคลม ทางศูนย์จะวิเคราะห์ตามความเสียหายของส่วนนั้นๆตามใบเคลมจากประกันตามความเป็นจริงครับว่าชิ้นไหนควรเปลี่ยนหรือชิ้นไหนซ่อม และถ้าเข้าศูนย์อะไหล่แท้ครับ

ไม่ต้องห่วงครับ เดี๋ยวก็กลับมาสวยเหมือนเดิมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์