Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการวูบของรถเกิดจากสาเหตุใดครับ มีใครเคยเป็นแบบนี้มั้ยครับ  (อ่าน 1730 ครั้ง)
Kenady
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2018, 10:15:03 am »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมขับรถอยู่ดีๆแล้วรถก็มีอาการวูบ แล้วเหยียบคันเร่งแต่ก็ไม่สามารถเร่งเครื่องขึ้นไปได้ แต่เครีื่องไม่ดับต้องจอดเพื่อเข้าเกียรว่าง แล้วค่อยเข้าเกียรใหม่ถึงจะขับต่อไปได้ และสักพักนึงอาการนี้ก็เป็นขึ้นมาอีก เฉลี่ยความเร็วอยู่ที่ 100-120 กม/ชม โดยก่อนหน้านี้มีการเปลี่ยน น้ำมันเกียร, กรองน้ำมันเกียร, กรองโซล่า ไปแล้ว ผมเลยอยากจะถามเพื่อนๆว่าอาการแบบนี้เกิดจากสาเหตุใด
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2018, 02:09:14 pm »

ลองดูน้ำมันเกียร์ที่เปลี่ยนมาได้ระดับมั้ย ติดเครื่องจอดเกียร์Nตอนเครื่องร้อน ระดับอยู่ระหว่างHot ไฟโชว์ตำแหน่งเกียร์ปกติมั้ย กรองดีเซลตอนเปลี่ยนช่างได้ปั้มไล่อากาศออกจากระบบมั้ย

maky
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2018, 04:14:01 pm »

ลองเช็ดscvว่าสกปรกหรือป่าว เพราะกรองโซ่ล่าพึ่งเปลี่ยนมา และดูไฟโชว์ตำแหน่งเกียร์ที่หน้าปัดว่ามันติดครบทุกเกียร์ไหม ถ้าไม่ครบอาจเป็นที่สวิทซ์เกียร์เริ่มจะสกปรก ลองไล่เช็ดดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์