Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้จักชุดกรองเสริมตัวนี้บ้างครับ  (อ่าน 3595 ครั้ง)
Thanasak_07
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2017, 01:53:44 pm »

สวัสดีครับ ผมตองสมาชิกใหม่ครับ ไม่แน่ใจตั้งกระทู้ถูกหมวดไหม ถ้าผิดตรงไหนยังไงขออภัย ณ ที่นี้นะครับ

ผมมีเรื่องอยากจะสอบถามทุกคนครับ
พอดีเพื่อนสนิทผมใช้ น้องปาตัวเก่าละเค้าไปติดตั้งผลิตภัณฑ์ตัวนึงมาชื่อว่าkleenoil มันเป็นชุดกรองเสริมติดฝั่งน้ำมันกลับลงถัง ตอนที่เจอกันเพื่อนได้แนะนำตัวนี้มาให้ผมติดเพราะผมใช้น้องปาออลนิวอยู่
ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรเท่าไหร่ เพราะไม่เคยเห็น จนล่าสุดเพื่อนผมออกน้องปาออลนิวตัวใหม่มาเหมือนกัน ก็ไปติดตั้งอีก ผมเลยสงสัยว่ามันดียังไง มีใครในกลุ่มพอรู้จักตัวนี้หรือเคยใช้บ้างแล้วไหมครับ เพราะผมเห็นในเว็บกับเพจเค้ามีน้องปาหรือรถอื่นๆที่ติดตั้งแล้วอยู่เยอะพอสมควรครับ

เว็บเค้าผมจำไม่ได้ละ
https://www.facebook.com/kleenoilthailand/ อันนี้เฟสบุ๊คเค้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2017, 01:56:02 pm โดย Thanasak_07 » บันทึกการเข้า
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2017, 02:58:01 pm »

ผมใช้ปาตัวเก่า จนเปลี่ยนออลนิว ไม่เคยติดอุปกรณ์เพิ่ม ผมว่าถ้าใช้ปกติทั่วไปอุปกรณ์นี้ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรอกครับ

KlEENOIL_THAILAND
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 09:48:52 am »

สวัสดีครับ ผมตองสมาชิกใหม่ครับ ไม่แน่ใจตั้งกระทู้ถูกหมวดไหม ถ้าผิดตรงไหนยังไงขออภัย ณ ที่นี้นะครับ

ผมมีเรื่องอยากจะสอบถามทุกคนครับ
พอดีเพื่อนสนิทผมใช้ น้องปาตัวเก่าละเค้าไปติดตั้งผลิตภัณฑ์ตัวนึงมาชื่อว่าkleenoil มันเป็นชุดกรองเสริมติดฝั่งน้ำมันกลับลงถัง ตอนที่เจอกันเพื่อนได้แนะนำตัวนี้มาให้ผมติดเพราะผมใช้น้องปาออลนิวอยู่
ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรเท่าไหร่ เพราะไม่เคยเห็น จนล่าสุดเพื่อนผมออกน้องปาออลนิวตัวใหม่มาเหมือนกัน ก็ไปติดตั้งอีก ผมเลยสงสัยว่ามันดียังไง มีใครในกลุ่มพอรู้จักตัวนี้หรือเคยใช้บ้างแล้วไหมครับ เพราะผมเห็นในเว็บกับเพจเค้ามีน้องปาหรือรถอื่นๆที่ติดตั้งแล้วอยู่เยอะพอสมควรครับ

เว็บเค้าผมจำไม่ได้ละ
https://www.facebook.com/kleenoilthailand/ อันนี้เฟสบุ๊คเค้า

สวัสดีครับ ผมเป็นตัวแทนบริษัทคลีนออยล์ประเทศไทย ต้องบอกก่อนเลยว่าดีใจมากเลยครับ ที่มีการสอบถามและพบเจอผลิตภัณฑ์เข้ามาในกลุ่มนี้
จากการอ่านข้อมูลแล้ว ผมเดาว่าเพื่อนสนิทคุณที่ติดตั้งKleenoil น่าจะเป็นคุณกฤตภาค หรือคุณเต๋อแน่ๆเลย เพราะคุณเต๋อติดทั้งน้องปาตัวใหม่และน้องปาตัวเก่าเลย(ถ้าผิดคนขออภัย )

ส่วนรายละเอียดของตัวคลีนออยล์ผมแนะนำให้เช็กข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.kleenoilthailand.com หรือเบอร์ติดต่อผมได้เลย(ส่งไปให้ทางกล่องข้อความนะครับ)

มือใหม่หัดเล่นเว็บบอร์ดนะครับผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ
KlEENOIL_THAILAND
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 10:49:27 am »

ผมใช้ปาตัวเก่า จนเปลี่ยนออลนิว ไม่เคยติดอุปกรณ์เพิ่ม ผมว่าถ้าใช้ปกติทั่วไปอุปกรณ์นี้ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรอกครับ

สวัสดีพี่แอดมิน(ป๋าลุ้น)นะครับ ผมเป็นตัวแทนบริษัทคลีนออยล์ที่ทางเจ้าของกระทู้ถามถึง ผมขออนุญาติแลกเปลี่ยนข้อมูลคร่าวๆนะครับ
ผมไม่แน่ใจว่า โพสของผมจะออกไปแนวขายไหม ถ้าผิดกฎขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

Kleenoil คือ ชุดกรองน้ำมันเชื้อเพลิงเสริมคุณภาพสูง นำเข้าจากประเทศอังกฤษ มิติใหม่แห่งวงการรถยนต์ ได้รับการยอมรับจากผู้ผลิตรถยนต์ชั้นนำของโลก

ชุดกรองKleenoil คือชุดกรองน้ำมันเชื้อเพลิงเสริมที่จะติดด้านน้ำมันไหลกลับก่อนลงสู่ถังน้ำมัน ทำจากอลูมิเนียมหล่อทั้งชุด ส่วนไส้กรองทำจากเยื่อไม้ธรรมชาติ 100% สามารถใช้ได้กับรถเครื่องยนต์ดีเซลทุกประเภท ทุกรุ่น ทุกยี่ห่อ

ความจริงที่หลายคนไม่เคยรู้!!!
เครื่องยนต์ดีเซลคอมมอนเรลจะมีน้ำมันเชื้อเพลิงที่ไหลกลับลงสู่ถังน้ำมันมากถึง 30-50% โดยจะกลับลงสู่ถังพร้อมกับคราบเขม่าสิ่งสกปรกขนาดเล็กจำนวนมากผสมอยู่ในน้ำมัน ซึ่งกรองที่ติดมากับรถไม่สามารถกรองได้!! เมื่อน้ำมันถูกส่งกลับไปใช้ใหม่จะทำให้มีคราบสกปรกและเขม่าติดเข้าไปในระบบ อาจส่งผลให้หัวฉีดอุดตัน ใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ  ส่งผลให้เครื่องยนต์อืด เร่งไม่ขึ้น อีกทั้งคราบสกปรกจะส่งผลให้เครื่องยนต์สึกหรอ

คุณสมบัติของ Kleenoil
ไส้กรองธรรมดา             ไส้กรองคลีนออยล์

โดยปกติไส้กรองทั่วไปจะสามารถกรองสิ่งสกปรกขนาด25ไมครอนขึ้นไป(ขนาดเส้นผมประมาณ50-70ไมครอน แบคทีเรียมีขนาดประมาณ 0.2 - 10 ไมครอน) แต่ไส้กรองKleenoil สามารถกรองสิ่งสกปรกได้ถึง1ไมครอน จึงทำให้น้ำมันที่ไหลกลับสู่ถังมีความสะอาดปราศจากสิ่งปนเปื้อน เมื่อน้ำมันถูกนำไปใช้ใหม่ จะทำให้การเผาไหม้สมบูรณ์ เพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ นอกจากนี้

ไส้กรองKleenoil สามารถ กรองน้ำได้ถึง99.9% ด้วยคุณสมบัติพิเศษของเยื่อเซลลูโลส(น้ำที่มากับน้ำมันทำให้เครื่องยนต์เกิดการกัดกร่อน) ซึ่งช่วยลดปัญหาชิ้นส่วนเครื่องยนต์เกิดการกัดกร่อน

โดยปัจจัยด้านบนเมื่อเครื่องยนต์สะอาด ส่งผลให้เครื่องยนต์มีสภาพดี อัตราการเร่งดี การออกรอบของรถดี ลดควันดำที่เกิดจากคราบเขม่า ทำให้รถไม่กินน้ำมัน  ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับปัจจัยและพฤติกรรมการใช้รถของผู้ขับขี่

ประโยชน์ที่ได้หลังจากการติดตั้ง
  • เพิ่มอัตราการเร่ง และกำลังเครื่องยนต์
  • ลดการสึกหรอของเครื่องยนต์
  • ป้องกันปัญหาหัวฉีดอุดตัน
  • เพิ่มประสิทธิภาพการเผาไหม้สมบูรณ์ ลดมลพิษจากท่อไอเสีย
  • ยืดอายุการใช้งานของเครื่องยนต์
  • ลดค่าซ่อมบำรุงเครื่องยนต์
  • ตอบสนองการขับขี่ที่ดีขึ้น
  • ประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง

ระยะเวลาการใช้งาน
ชุดกรองKleenoil รับประกันตลอดอายุการใช้งาน (นอกเหนือจากการดัดแปลงหรือปรับเปลี่ยนเองโดยผู้ใช้งาน)
ไส้กรองKleenoil เพื่อประสิทธิภาพการกรองที่ดี ควรเปลี่ยนไส้กรองทุก 4 เดือน หรือ 20,000 กิโลเมตร

วิธีการเปลี่ยนไส้กรอง
ท่านสามารถทำการเปลี่ยนไส้กรองได้เองด้วยวิธีง่ายๆดังนี้

การติดตั้ง
ชุดกรอง Kleenoil จะถูกติดตั้งบริเวณใกล้เครื่องยนต์ภายในฝากระโปรง โดยต่อกับท่อส่งน้ำมันเชื้อเพลิงด้านไหลกลับ และด้านไหลออกจากชุดกรองKleenoilก็จะต่อกับท่อส่งน้ำมันเชื้อเพลิงเดิมที่ไหลกลับลงถังน้ำมัน การติดตั้งใช้เวลาเพียง20-30นาที (ขึ้นอยู่กับยี่ห่อรถ) โดยสามารถติดตั้งได้กับรถเครื่องยนต์ดีเซลได้ทุกประเภท

ถ้าต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมกรุณาติดต่อ
บริษัท คลีนออยล์ (ประเทศไทย) จำกัด
123/119 ถนนฉลองกรุง แขวงลำปลาทิว เขตลาดกระบัง กรุงเทพฯ 10520
096-632-5392 (เอ) หรือ 02-136-7267(สำนักงาน)          
Email: [email protected]         
เว็บไซด์ www.kleenoilthailand.com
FB: www.facebook.com/kleenoilthailand   

วีดีโอที่เกี่ยวข้อง          
https://www.youtube.com/watch?v=cSZLQiVMleU แนะนำผลิตภัณฑ์เบื้องต้น   
https://www.youtube.com/watch?v=4k9_KgkcL6w ความเห็นผู้ใช้จริงบางส่วน
https://www.youtube.com/watch?time_continue=85&v=AaBuV9pOcrU ทดสอบจำลองการกรองของ Kleenoil

ตัวอย่างน้องปาที่ติดตั้งKleenoilครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ทางกรรมการผู้จัดการเราก็มีใช้น้องปาเหมือนกันนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ bigheart 3heart

Robeto
sbobet
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 05:06:48 pm »

เป็นความรู้ใหม่เลย

สมัคร sbobet Championship. Europe By the end of the previous week, there had been a goal-setting goal, with a huge drop in the number of onlin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์