Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหน้าคลัตช์คอมแอร์ ต้องปล่อยน้ำยาแอร์ทิ้งไหมครับ  (อ่าน 3014 ครั้ง)
nakorn1959
Newbie
*

like: 0

หยาดเหงื่อทุกหยดเพื่ออนาคตลูก

« เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 09:10:55 pm »

ขอสอบถามป๋าๆที่เคยเปลี่ยน หรือว่าทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนหน้าคลัตช์คอมแอร์ (ปา2.4 เบนซินเกียร์ธรรมดา) เมื่อวันก่อนติดเครื่องเปิดแอร์นั่งรอศรีภรรยา
อยู่ๆก็รู้สึกว่าทำไมยิ่งอยู่ยิ่งร้อน  แอร์ก็เปิดอยู่ ก็เลยเร่งลมให้แรงขึ้นไปอีก  มันก็มีแต่ลมออกมาแต่ว่าไม่เย็นเลย  ก็เลยไปเปิดฝากระโปรงดู ก็พบว่าคอมแอร์
ไม่ทำงานเลย  ก็เลยมาหาดูที่ฟิวส์ ฟิวส์ก็ไม่ขาดเป็นปกติดี  ก็เลยปิดแอร์ขับรถกลับบ้าน พอถึงบ้านแล้วเปิดแอร์ใหม่ อ้าววว. แอร์เย็นเป็นปกติดีซะงั้น
แล้วมันเกิดจากอะไรหว่า  ก็เลยสันนิฐานเอาเองว่าที่หน้าคลัตซ์ของคอมแอร์มันคงจะสึกมากจนห่าง  แล้วทำให้แม่เหล็กไม่ดูดให้จานมันติดกัน
ก็เลยคิดว่าจะลองไปหาซื้อมาเปลี่ยนเอง  แต่ไม่ทราบว่าในการที่จะเปลี่ยนชุดหน้าคลัตซ์แม่เหล็กนี่  จะต้องปล่อยน้ำยาแอร์ออกก่อนหรือเปล่า
หรือป๋าๆท่านใดมีร้านแอร์ฝีมือดี แล้วไม่ฟันหัวแบะ แนะนำมาก็ได้นะครับ  ผมอยู่ที่นวมินทร์ ไกล้ๆกับโลตัสนวมินทร์ครับ  ขอขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
 สาธุ
jatudech
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 10:46:04 pm »

ผมทำมาต้อง ถอดคอมออกมาเปลี่ยนครัชหน้าคอม เสร็จต้องแว็คเติมน้ำยาแอร์ใหม่ แล้วเติมน้ำมันคอมแอร์เพิ่ม ครับ แต่ผมทำมาแพง 3000 เพราะรีบร้อนครับ เห็นราคาปกติน่าจะ2500-3000บาท รวมค่าแรงซ่อม (ครัชคอมแอร์ ราคาขาย1200ในเน็ต)
พจน์ ID 35
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:41:18 am »

ผมเปลี่ยนหน้าครัชคอมแอร์ที่ศูนย์  ต้องปล่อยน้ำยาแอร์ออกครับ  แล้วแว๊คน้ำยาแอร์ใหม่

ถ้านอกศูนย์ไม่ทราบครับ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 04:40:02 pm »

ถอดที่แหวนซิมหน้าคลัทออก ก้อใช้ได้ต่อ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์