Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟเลี้ยวติดบ้างไม่ติดบ้าง ศูนย์จะให้เปลี่ยนสวิทช์คอพวงมาลัยค่ะ  (อ่าน 1264 ครั้ง)
cartoon04
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 10:50:32 am »

รบกวนสอบถามพี่ๆในนี้นะคะ
คือจากที่ได้รับ จม. ให้ไปแก้ไขเรื่องไฟหน้าติดๆดับๆ ก็ได้ไปให้ศูนย์จัดการมาแล้ว 1 รอบ ขับไป 2 เดือนเป็นอีก เลยกลับไปที่ศูนย์ เค้าแจ้งว่าถอดมาล้างให้อีกรอบ แล้วเค้าบอกว่าถ้าอาการยังไม่ดีขึ้นเพราะมันหลวม จะให้เปลี่ยนสวิทช์คอพวงมาลัย (รถวิ่งมา 135,000 กม / 7ปี)

ตอนนี้อาการก็กลับมาเป็นอีกแล้วค่ะ ทุกครั้งที่เปิดไฟหน้ารถ ไฟเลี้ยวซ้ายไม่ติด แต่ไฟเลี้ยวขวาติดปกติดี

อยากถามว่า ควรต้องเปลี่ยนอย่างที่ศูนย์แนะนำรึเปล่าคะ (กลัวทางศูนย์)

ปล. ศูนย์ที่ว่า คือ สแกนอินเตอร์ ตรงห้าแยกปากเกร็ดค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์