Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเคลียร์กับเจ้าของรถ ทะเบียน ฆฆ296. สมาชิกเลข 2914  (อ่าน 4395 ครั้ง)
Tanapat.uni
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 11:11:31 pm »

ผมเองก็เคยมาติดตามเว็บนี้เช่นเดียวกัน เลยรู้ว่ารถที่เปิดไฟไล่ ในเลนขวา ทั้งที่ไปไม่ได้ อยู่ในเว็บนี้เช่นเดียวกัน

ผมไม่เข้าใจนะครับว่าท่านรีบไปไหน  ถ้าผมช้ากว่าผมกลบให้อยู่แล้วครับ แต่ในเมื่อรถไปไหนไม่ได้ คุณมาเปิดไฟไล่รถทุกคันเพื่ออะไรครับ หากรีบเปิดไฟขอทางเลยครับ จะได้เปิดทางฉุกเฉิน มีคนป่วย มีคนต้องการหาหมอด่วน ยินดีครับ แต่ผมเปิดทางให้ท่านก็ไปไม่ได้ แต่พอผมเข้าขวา คุณก็เปิดไล่อีก เท่านั้นไม่พอ พอคุณเข้าซ้าไปไม่ได้ คุณก็เปิดไฟไล่เลนกลางอีก เพื่อ??? พอให้ไปคุณก็ขับไปไม่ได้ ขอให้เข้าใจรถขวาหน่ิยนะครับ ไม่ได้อยากช้าแต่มันติดครับ  รถตำรวจนำอยู่คุณก็เห็น
การกระทำแบบนี้ไม่ดีครับ แต่หากผมผิด ว่าผมเลยครับ ผมขอโทษ แต่คุณทำแบบนี้ไม่ดีครับ ยิ่งมีสติกเกอร์คลับติดท้ายด้วย ยิ่งไปใหญ่

ขอเจ้าของรถคันนี้เท่านั้นนะครับ เพราะอยู่ในเกตุการณ์ สำหรับการแก้ต่าง ถ้าผมผิดผมขอโทษแต่อยากรู้ว่าผมผิดตรงไหน พอหลบคุณห็ไปไม่ได้ แล้วจะไล่ชาวบ้านทำไมคุณมากับขบวน ที่ตำรวจนำอยู่รึครับ ตอบด้วย

แก้ไขเลขสมาชิก จาก 2916 เป็น 2914 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2017, 12:31:24 am โดย Tanapat.uni » บันทึกการเข้า
Tanapat.uni
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 12:40:30 am »

เท่าที่ค้นดู
น่าจะใช้  user pa-ple_zeed2510
p.natthasak
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 07:17:28 pm »

จริงครับบนท้องถนนเราควรมีน้ำใจต่อกัน
Bowaphinya
royal-th
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 03:08:05 pm »

อ่านเเล้วสะเทือนใจมากเลยค่ะ ไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นบนท้องถนนเลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์