Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ มนต์ไทรโยกติดตรึงใจ....+++  (อ่าน 11267 ครั้ง)
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:16:13 pm »

lala สวัสดีปัใหม่ 2555 ครับ +++
นานๆจะได้มีโอกาสหยุดพักผ่อนหลายๆวันครับ
ตั้งใจจะไปเชียงใหม่กับคุณอา  แต่ต้องไปไทรโยค เพราะเกรงใจ อาจารย์หมอใจดี ทำเซอร์ไพร จองรีสอร์ทไว้ให้ 2คืน ขอบคุณมากๆครับ
เดินทางสบายๆครับ ร้อยกว่ากิโล
ขับผ่าน บ้านโป่งราชบุรี
ป๋าอ๋อด กระเป๋าแหก โทรมาทักทาย "สวัสดีป๋า...ไปเที่ยวใหนครับ"  คุยกันพอหอมปากหอมคอ ป๋าอ๋อดเขาคุมแถวบ้านโป่งอ่ะ ขนาดเห็นรถผมไกลๆยังจำได้  good 

ขับรถสบายๆใช้เวลาเดินทางไม่นาน ถึงจุดหมายแรก สุสานดอนรัก

ทริปส่งท้ายปีเก่า ของเด็กๆครับ ขึ่นรถไฟครั้งแรกในชีวิตของพวกเขา
ต้นทางสถานีกาญจนบรี สถานีปลายทาง ถ้ำกระแซครับ

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:36:18 pm »

ต่อครับป๋าหมู เดี๋ยวขาดตอนครับ

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:38:20 pm »

รถไฟออกแล้วครับ ถึงก็ชั่งไม่ถึงก็ชั่ง แต่พวกเราหนุกหนานอ่ะ  lala

ธรรมชาติสร้างท้องฟ้าสวยๆ เป็นเพื่อนเรา

บนรถไฟเส้นทางสายมรณะ
เด็กๆได้เรียนรู้อะไรมากมาย เป็นเส้นทางที่ห้อหุ้มด้วยธรรมชาติ แม่น้ำ ท้องทุ่งนา ป่า เขา
ได้พบแม่ค้า พ่อค้าบนรถไฟ และราคาสินค้าที่เด็กๆบอกว่าแพง "ฮาฮาฮา" ออกแนว งกครับ ได้กลิ่นไอของ รถไฟไทยขนานแท้  
ถึงแล้วครับ สถานีถ่ำกระแซ (*** นั้งรถไฟไทย ต้องใจเย็นนิดนุงนะครับ เสียเวลาตลอด การเดินทาง)

เข้าไปไห้วพระขอพรกันครับ

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:54:01 pm »

ลูกชายแอบถ่ายพ่อครับ

ทริปนี้ผมกับเด็กๆใช้เวลาพักผ่อนบนรถไฟทั้งไปและกลับ
เส้นทางนี้สามารถขับรถไปถึงถ้ำกระแซ  แต่ผมต้องการให้เด็กๆได้เรียนรู้  จึงพาเขาขึ้นรถไฟครับ

Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:20:06 pm »

กลับถึงสถานีรถไปกาญจนบุรีหกโมงครึ่งครับ ค่ำเร็วมาก
อาจารย์หมอโทรมาตาม มึงถึงไหนแล้วไอ้หมู ด้วยความสนิจกัน แกเรียกผมแบบนี้จริงๆ ในเวลางาน
อยู่กาญครับอาจารย์ อ่าว  ตรู.. รอกินข้าวเย็นกับมึงอยู่นะโ้ว้ย งั้น  ตรู..ไม่รอแล้ว มึงหากินในเมืองแล้วค่อยขับรถมาละกัน
รีสอร์ทอยู่เลยน้ำตกไทรโยกน้อยหลักกิโลเมตรที่ 53 นะมึง ทางมืดขับรถระวังหน่อย แล้ววางสาย  Cool
ผมกินมื่อเย็นที่กาญ แล้วออกเดินทางต่อ ไปถึงที่พัก สามทุ่ม เข้าที่พัก พักผ่อนด้วยความ อ้อนล้าครับ
เช้าวันที่ 1 ปีใหม่แล้วครับ ทั้ง LINE ,SMS WhatApp Facebook เข้ามาไม่ขาดตอน  อบอุ่นครับ
ในป่า อากาศเย็นๆไม่ถึงกับหนาวครับ
สิบโมง แสงแรกก็มา

Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:52:28 pm »

พวกเราขี่จักยาน ออกสำรวจรีสอร์ท กันสักพักก็ ออกเดินทางไปเที่ยวต่อ
ทริปต่อไปคือ ช่องเขาขาด ขับรถออกมาจากที่พักไม่ไกลครับ ถึงจุดหมาย แต่ปิดครับ  Sad
เดินทางต่อครับ อุทยานแห่งชาติไทรโยค ครับ
ไปกินมื้อเที่ยงกัน ปลาเผา อร่อยครับอาจารย์หมอแนะนำ
แย่ตรงที่แกไม่ได้ตามมาด้วยนี้ซิครับ
งานเข้าต้องกลับกรุงเทพด่วน เป็นหมอก็แบบนี้แหละครับ    

เส้นทางร่มรื่นมากครับ

ถึงแ้ล้วครับเดินสำรวจ เรียกน้ำย่อย เจอพ่อกะลูกช้างเผือกเล่นน้ำครับ ขาวมากมาย

แม่ลูกช้าง

ลูกหมูครับ

เดินหนุกมากครับ ไกล้บ่ายละ หิวกันเต็มที่แล้ว ไปหาปลากินกัน ที่ไม่ไปตอนเที่ยงเพราะคนเยอะครับ
โดยมากนักท่องเที่ยว เที่ยงตรงหิวข้าวพร้อมๆกัน  คนเยอะแม่ครัวพ่อครัวทำไม่ทัน หงุดหงิด รมเสียใส่กับร้านอาหารอีก
ไปบ่ายครับ เขาอิ่มเราไปกินกัน สบายๆครับ
ปลาดีใจกินกัน เกลี้ยง ต่อด้วยไอติม

เด็กๆตั้งใจจะเล่นน้ำแต่คนเยอะครับ  
บ่ายสองจึงชีพจรลองล้อต่อ
วนกลับมาน้ำตกไทรโยคน้อย นักท่ิองเทียวมากมาย
เปลี่ยนใจแวะจอดรถซื้อของกิน กลับไปเล่นน้ำใน รีสอร์ทครับ
ตรงจุดนี้มีร้านสะดวกซื่อและ ของขายเยอะครับ แนะนำว่าถ้ามีเด็กๆไปด้วยควรซื่อขนมที่จุดนี้นะครับ
กลับมาถึง ไม่เข้าห้องโดดน้ำกัน

เล่นด้วยครับ

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:14:01 pm »

ผมหนาว ปากสั่น แต่เด็กๆ สนุก ครับ
ผมต้องรีบขึ้นจากสระ ปล่อยให้เด็กๆเขาเล่นน้ำกันต่อ พวกเขาว่ายน้ำเป็น และมีเพื่อนๆตามมาสมทบเล่นกันอีกหลายคน
ภาพชุดสุดท้ายช่วงเย็นครับ

ภาพทั้งหมด เกิดจาก Sumsung S1และ 50D ของผมที่เอามาปัดฝุ่นและ  Cannon 80IS ของลูกชายครับ

ขอบคุณ pajerosport-thailand.com ที่ทำให้ผมได้พบมิตรภาพดีๆครับ

Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:26:36 pm »

like   like   like   like   like

ยอดเยี่ยม   ยอดเยี่ยม   ยอดเยี่ยม   ยอดเยี่ยม

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:42:09 pm »

like like like : ถ่ายรูปได้สวยมากคัพ. ป๋าหมู. เล่าเรื่องก็สนุกน่าติดตาม...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:57:31 pm »

สวัสดีปีใหม่ป๋าหมู .. หลานๆโตขึ้นเยอะเลย

wit AF no.111
Jr. Member
**

like: 4

ชีวิต คือ การเดินทาง

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:59:54 pm »

like like like red heart  หนุกหนาน มากครับ

"Learn from yesterday , live for today , hope  for tomorrow "
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:01:43 pm »

สวัสดีปีใหม่ป๋าหมู .. หลานๆโตขึ้นเยอะเลย
ขอบคุณครับ ป๋าต้น
หลานๆโตขึ้นเพราะน้ำท่วมนานครับ ปิดเทอมนาน....
อยู่บ้าน กินกระจายครับ ป๋า.... oop

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:31:53 pm »

like like like red heart  หนุกหนาน มากครับ
หนุกหนานมากมาย ครับผม  lala

Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 05:28:07 am »

like like พักที่ไหนครับ น่าไปจัง
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:09:46 am »

like like พักที่ไหนครับ น่าไปจัง

ขอบคุณครับ
Pm ไปให้แย้วนะครับ  lala

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์