Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถเข้าศูนย์มีทั้งเรื่องดีๆที่ต้องชมและเรื่องแย่ๆที่ต้องแจ้งเตือน  (อ่าน 2576 ครั้ง)
namotatsa
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 05:56:26 pm »

ตามหัวข้อครับรถผม2.4วิ่งมา60000โลพุธที่ผ่านมาเข้าศูนย์ เพราะก้มดูใต้ท้องพบน้ำมันเครื่องหยด น้องคนรับรถบริการดีมากครับเช็คอะไหล่ตำหนิรถก่อนเข้าทำรับเรื่องแจ้งโน่นนี่สักพักน้องก็มาบอกว่าซีลหน้าเครื่องหรือท้ายเครื่องนี่ละครับ รั่ว ซึ่งน้องก็บอกว่าต้องทำเรื่องส่งMMTแล้วนัดมาทำใหม่ผมเลยแจ้งว่าผมลางานแล้วอยากทำให้เสร็จเลย
ได้มั้ยน้องเขาก็จัดการให้สักพักน้องก็มาแจ้งว่าเด่วทำให้เลยรับรถได้ประมาณ16.00อันนี้ต้องขอบคุณมากครับอันไหนดีก็ต้องชมครับร15.30รับรถน้องแจ้งว่าเคลมปะเก็นอ่างให้อีกอย่าง และยังแจ้งผมอีกว่าพัดลมฟรีปั๊มไม่ค่อยดีถ้ามีเวลาให้มาเปลี่ยนอันนี้ก็ต้องชมอีกละครับ แต่ตอนรับรถนี่ละเจอปัญหา แก้มขวารถผมบุบไปยาวประมาณ2นิ้วเป็นแนวยาวเหมือนโดนเครื่องมือกระแทกน้องก็เรียกช่างมาถามช่างก็บอกไม่รู้อย่างเดียวผมต้องแจ้งทุกท่านก่อนว่าผมล้างรถเองเช็ดรถเองรถผมมีตำหนิตรงไหนผมรู้หมดน้องคนรับรถก็หน้าไม่ค่อยสู้ดีบอกว่าเด่วไปดูกล้องให้. พอดีผมรีบถ้าไม่รีบจะไปขอดูกล้องเองอีกอย่างต้องใช้บริการศูนย์นี้อีกเพราะมันใกล้ไม่ค่อยมีปัญหา ก็อยากฝากเตือนป๋าๆให้เน้นไปเลยครับว่ารถมีตำหนิตรงไหนผมก็ไม่อยากให้น้องเขามีปัญหาก็เลยรับรถออกมาก็แค่เอามาแชร์ครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2016, 12:19:39 pm โดย namotatsa » บันทึกการเข้า
namotatsa
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 06:30:30 pm »

กลับมามันขัหูขัดตาครับเลยวิ่งไปให้เขางัดมา 800 บ เรียบกริ๊ป ขออภัยไม่ได้ถ่ายตอนบุบ รูปนี้ยืมมาครับต้องขออภัยเจ้าของรูป ประมาณนี้น้อยกว่านี้หน่อยนึง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์