Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องน้ำเข้ากล่อง ecu ครับ  (อ่าน 3424 ครั้ง)
picnick
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 06:01:58 pm »

วันนี้ตอน 9.00 ผมเอารถเข้าศูนย์เคลมรถของ ABS ที่เขารับเคลมประกันครับ ก่อนเข้าไปเคลมรถมีอาการปกติทุกอย่าง เอาไปเคลมกระจกบานหน้าพร้อมติดฟิล์มครับ พอเคลมเสร็จขับรถออกมา แอร์ด้านหน้าออกแต่ลมร้อนครับ ส่วนแอร์ด้านหลังเย็นปกติ ถ้าจะให้เย็นต้องปรับต่ำสุดเลยครับ พอปรับ 20 ก็ออกแต่ลมร้อน เลยโทรถามช่างมิตซูบิชิ เขาบอกว่าถ้าจะให้เดา คร่าวๆน่าจะเกิดจากการน้ำเข้ากล่อง ecu เนื่องจากช่างไม่ได้เอาผ้ามาคลุมคอนโซลหน้า สมมิตว่าถ้ากล่อง ecu เสีย ต้องเปลี่ยนค่าใช้จ่ายประมาณ 30,000 กว่าบาท แบบนี้ผมสามารถให้ทางศูนย์มิตซูบิชิ ออกเอกสารว่าเกิดจากความผิดพลาดของศูนย์ ABS แล้วให้เขารับผิดชอบค่าเสียหายได้ไหมครับ บริเวณหน้าคอนโซลผมมีแต่คราบน้ำไหลเป็นทางเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์