Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะทำอย่างไรดีเมื่อ ผบ.ทบ. อยากได้ FOCUS TDCI  (อ่าน 12404 ครั้ง)
aragorn08
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:59:47 am »

เนื่องมาจากเป็นรถคันแรกของเราทั้งคู่ เราเพิ่งจะเริ่มเป็นครอบครัว ยังไม่มีไอ้ตัวเล็ก แล้วยังเป็นวัยรุ่นอยู่ 555

ปาเจโร่ สปอร์ต เป็นรถเอนกประสงค์ ผบ.ทบ. ให้ความเห็นว่า มันใหญ่ไปสำหรับเราแค่สองคน ที่วันๆไม่ค่อยได้ไปไหน

เพราะเปิดกิจการอยู่กับบ้าน บ้านเป็นตึกแถว นานๆครั้งที่จะออกไปเที่ยวตะลอนๆทางเหนือ แต่ทุกครั้งที่ไปก็สมบุกสมบันพอสมควร

ประมาณปีละสองครั้งที่ไปแบบนั้น ส่วนใหญ่ใช้ชีวิตอยู่ในภูเก็ต ปิดร้านอาทิตย์ละครั้งถึงจะไปหาอะไรกินอร่อยๆบ้าง

ผมจะทำอย่างไรดีครับ ผมจอง ปาเจโร่ สปอร์ตไปแล้ว ถอนจองก็เสียตังค์ฟรีแน่ๆ ตอนไปลองด้วยกันก็บอกว่าถูกใจ แต่พอมาลองเจ้าโฟกัส ดันชอบรถเก๋งซะอีก แต่สำหรับผมก็สองจิตสองใจล่ะครับ เพราะด้วยราคามันลดลงมาจนน่าสนใจ

ฮือๆๆ
chaikritc
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:06:38 pm »

>>แต่ทุกครั้งที่ไปก็สมบุกสมบันพอสมควร<<

เอาเก๋งไปแบบนี้เสียดายของครับ pa ดีกว่าเยอะะ แต่ก็กินน้ำมันโหดกว่านะครับ

ถ้าชอบเที่ยวลุยหนักๆ มีกันสองคน ไม่ลองมองกระบะ 4x4 ละครับ อย่าง Triton นี่เบาะหน้านั่งสบายพอๆกันกับ pa เลย เบาะหลังกระโดด แต่ถ้าไม่ค่อยมีคนนั่งจะถูกตังกว่า ใช้งานขนของได้ด้วย

Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:09:49 pm »

ลองน้องป้าแล้วติดใจ = ป๋า เชื่อในสิ่งที่สัมผัส
ลองน้อง focus ผบ. ถูกใจ = ป๋า จงเชื่อ ผบ. เพือความปลอดภัยในชีวิต
 Smiley

ระหว่าง Pa กะ Fo เป็นรถคนละประเภทกัน  เอาที่เกิดประโยชน์สุงสุด กะครอบครัวป๋าดีที่สุดนะครับ
ถ้าชอบลุย ผมเชียร์ น้องปาจร้า....
 hi

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:23:36 pm »

เห็นด้วยกับการเลือกซื้อรถที่เหมาะสมกับการใช้งานและตัวเอง  Smiley
ได้ศึกษารถยี่ห้อ Ford มากน้อยแค่ไหน แต่รุ่นนี้เห็นออกเยอะเหมือนกัน specวัยรุ่นแหละครับ
แต่อยากให้คำนึงถึงอนาคตด้วยว่า ของแต่งในตลาดเยอะมั๊ย (ก็วัยรุ่นนิครับ)  Cheesy
เวลารถมีปัญหาเราเอาเขาอยู่หรือเขาเอาเราอยู่  Cheesy
TopPower
Hero Member

like: 15

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:27:09 pm »

ส่วนใหญ่แล้วถ้ายังไม่มีลูก ก็จะมองกันว่าใช้รถเล็กไปก่อน สุดท้ายก็ต้องมาเปลี่ยนรถใหญ่ขึ้น ผมว่าลองทดลองขับอีกครั้งดีกว่าไหมครับ? ปาเจโร่ ได้ความนุ่มสบายกว่า,เดินทางไกลการขับขี่ก็ทัศนะวิสัยดีกว่าคือมองเห็นได้ไกลกว่าเพราะรถสูงกว่า ก็จะปลอดภัยกว่าด้วย ไปเที่ยวป่าเขาลำเนาไพร หรือขึ้นเขาลงเขาก็สะดวกสบาย สมบุกสมบัน ช่วงล่างซ่อมบำรุงต่ำ  ภายในโอ่โถงกว่าพื้นที่เหนือศรีษะสูงกว่าฟอร์ดแน่นอน(ผมเคยเล็งฟอร์ดไว้เหมือนกัน ด้านหน้าเข้าไปนั่งแล้วรู้สึกได้เลยว่าหัวจะชนเพดานเอาง่ายๆ ยิ่งเบาะตอนหลังไม่ต้องพูดครับ ผมสูง 177 ซม. นั่งแล้วหัวชนเพดานเพราะการออกแบบของฟอร์ดที่กระจกหลังมันโค้งเทลาดจนเกินไป ผมเลยตัดใจจากฟอร์ด  ทีนี้อธิบายอีกนิดว่า สมมุติถ้าเกิดวันไหน ผู้ใหญ่หรือญาติๆหรือเพื่อนๆ อยากเดินทางไปเที่ยวกันหลายๆคน ก็จะมานั่งนึกเสียดายนะครับว่าทำไมไม่ซื้อรถใหญ่ ที่สำคัญตอนนี้มุมมองของหลายๆท่านเปลี่ยนไปหลังจากเจอปัญหาน้ำท่วมไม่นานก็ต้องเจอปัญหานี้อีก แต่ปาเจโร่มันก็ออกแบบมาเผื่อทีจะลุยได้ในระดับนึง เอาเป็นว่าถ้ามองความคุ้มค่าแล้วยังเหนือกว่าฟอร์ดด้วยครับ ที่สำคัญ ถ้าไปลองนั่งกันให้ดีๆแล้วฟอร์ดโฟกัสจะเซ็ทช่วงล่างมาเฟิร์มกว่า และผมกล้ารับรองว่าน้องปาฯขับนุ่มสบายกว่าเป็นไหนๆนะครับ ที่สำคัญราคาขายต่อของรถเก๋งอย่างค่ายฟอร์ดไม่ต้องพูดถึงถ้าเกิดวันไหนคิดจะขาย ญาติผมโดนมาแล้วครับ ซื้อมา 9 แสนกว่า ใช้ปีเดียว 3 หมื่น กม. ราคาขายเหลือสี่แสน หายไปเกินครึ่งคัน น้ำตาแทบร่วงเลยต้องทนใช้ต่อไป (รถฟอร์ดเก๋งราคาจะตกได้ง่ายกว่ายี่ห้ออื่นๆ นะครับเพราะผมเองก็เคยทำรถมือสองมาเช่นกันตอนอยู่ใต้)  เอาเป็นว่าถ้าชอบเก๋งแบบได้ความคล่องตัวก็เล่นฟอร์ด แต่วันไหนอยากได้ความคุ้มค่าของรถคือใช้งานได้หลากหลายกว่าในกรณีที่ผมยกตัวอย่างมาให้ข้างต้นแล้ว จะเสียใจภายหลังนะครับถ้าไม่เลือกน้องปาฯในตอนนี้....ส่วนอนาคตก็จะมีรถมาให้เลือกกันเล่นอีกมากมายเช่น เชฟโรเล็ทตัวใหม่,อีซูสุตัวใหม่ที่มาแทน mu 7   2 ตัวนี้ในปีหน้าก็รับรองมาแรงเช่นกันครับผม และเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจไม่น้อยแต่ตอนนี้ ผมอยากให้คุณเทใจให้น้องปา เพราะในรถระดับราคาล้านต้นๆ แล้ว ผมว่าน้องปาฯคุ้มกว่ายี่ห้ออื่นๆ เช่น นุ่มสบายกว่า ระบบเบรคดีกว่า ทัศนวิสัยดีกว่า ราคาขายต่อก็ไม่ตกมากถ้าเทียบกับฟอร์ดโฟกัส ผมแนะนำให้ประมาณนี้เนื่องจากอยู่วงการนี้มานาน  ส่วนเรื่องราคารถที่จะซื้อในราคาไหน ก็ต้องอยู่เจ้าของรถแล้วล่ะครับ ว่าพร้อมจ่ายกันแค่ไหน แล้วก็มาเลือกรถให้ตรงกับงบประมาณเป็นดีที่สุด ที่แนะนำอย่างนี้เพราะเห็นไปลองปาเจโร่มาแล้ว นึกเสียดายแทนน่ะครับ รถดีๆราคาล้านๆต้นๆ หายากนะครับเอาไปเป็นข้อมูลพอสังเขปนะครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 12:28:44 pm โดย PingPing » บันทึกการเข้า

"ท็อปเพาเวอร์ไม่ใช่ร้านที่เก่งที่สุด แต่เราจะดูแลลูกค้าทุกท่านให้ดีที่สุด"
          Mr.Rangsit  Fueangpian 080-9472777,038-777648
                     ขอพระเจ้าอวยพระพรทุกท่านครับ
panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:43:54 pm »

ขับรถสูงๆๆ แล้วไม่อยากกลับไปขับรถเก๋งเลย ครับ
aragorn08
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:53:53 pm »

เมื่อกี้ ผบ. ผมโทรหาศูนย์ฟอร์ดเพื่อขอข้อมูลโฟกัสแล้วครับ วางเงินจอง ไฟแนนท์ผ่าน รับรถได้เลย เหมือนเป็นปัญหาโลกแตกที่เลือกทางไหนก็ได้ดีทั้งสองทาง

แต่ผมไม่อยากเสียเงิน5000ฟรีๆนี่นา เดี๋ยวจะลองๆเป่าหูเค้าดูซักหน่อย ทนไม่ได้ ทนไม่ได้
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:56:39 pm »

ส่วนใหญ่แล้วถ้ายังไม่มีลูก ก็จะมองกันว่าใช้รถเล็กไปก่อน สุดท้ายก็ต้องมาเปลี่ยนรถใหญ่ขึ้น ผมว่าลองทดลองขับอีกครั้งดีกว่าไหมครับ? ปาเจโร่ ได้ความนุ่มสบายกว่า,เดินทางไกลการขับขี่ก็ทัศนะวิสัยดีกว่าคือมองเห็นได้ไกลกว่าเพราะรถสูงกว่า ก็จะปลอดภัยกว่าด้วย ไปเที่ยวป่าเขาลำเนาไพร หรือขึ้นเขาลงเขาก็สะดวกสบาย สมบุกสมบัน ช่วงล่างซ่อมบำรุงต่ำ  ภายในโอ่โถงกว่าพื้นที่เหนือศรีษะสูงกว่าฟอร์ดแน่นอน(ผมเคยเล็งฟอร์ดไว้เหมือนกัน ด้านหน้าเข้าไปนั่งแล้วรู้สึกได้เลยว่าหัวจะชนเพดานเอาง่ายๆ ยิ่งเบาะตอนหลังไม่ต้องพูดครับ ผมสูง 177 ซม. นั่งแล้วหัวชนเพดานเพราะการออกแบบของฟอร์ดที่กระจกหลังมันโค้งเทลาดจนเกินไป ผมเลยตัดใจจากฟอร์ด  ทีนี้อธิบายอีกนิดว่า สมมุติถ้าเกิดวันไหน ผู้ใหญ่หรือญาติๆหรือเพื่อนๆ อยากเดินทางไปเที่ยวกันหลายๆคน ก็จะมานั่งนึกเสียดายนะครับว่าทำไมไม่ซื้อรถใหญ่ ที่สำคัญตอนนี้มุมมองของหลายๆท่านเปลี่ยนไปหลังจากเจอปัญหาน้ำท่วมไม่นานก็ต้องเจอปัญหานี้อีก แต่ปาเจโร่มันก็ออกแบบมาเผื่อทีจะลุยได้ในระดับนึง เอาเป็นว่าถ้ามองความคุ้มค่าแล้วยังเหนือกว่าฟอร์ดด้วยครับ ที่สำคัญ ถ้าไปลองนั่งกันให้ดีๆแล้วฟอร์ดโฟกัสจะเซ็ทช่วงล่างมาเฟิร์มกว่า และผมกล้ารับรองว่าน้องปาฯขับนุ่มสบายกว่าเป็นไหนๆนะครับ ที่สำคัญราคาขายต่อของรถเก๋งอย่างค่ายฟอร์ดไม่ต้องพูดถึงถ้าเกิดวันไหนคิดจะขาย ญาติผมโดนมาแล้วครับ ซื้อมา 9 แสนกว่า ใช้ปีเดียว 3 หมื่น กม. ราคาขายเหลือสี่แสน หายไปเกินครึ่งคัน น้ำตาแทบร่วงเลยต้องทนใช้ต่อไป (รถฟอร์ดเก๋งราคาจะตกได้ง่ายกว่ายี่ห้ออื่นๆ นะครับเพราะผมเองก็เคยทำรถมือสองมาเช่นกันตอนอยู่ใต้)  เอาเป็นว่าถ้าชอบเก๋งแบบได้ความคล่องตัวก็เล่นฟอร์ด แต่วันไหนอยากได้ความคุ้มค่าของรถคือใช้งานได้หลากหลายกว่าในกรณีที่ผมยกตัวอย่างมาให้ข้างต้นแล้ว จะเสียใจภายหลังนะครับถ้าไม่เลือกน้องปาฯในตอนนี้....ส่วนอนาคตก็จะมีรถมาให้เลือกกันเล่นอีกมากมายเช่น เชฟโรเล็ทตัวใหม่,อีซูสุตัวใหม่ที่มาแทน mu 7   2 ตัวนี้ในปีหน้าก็รับรองมาแรงเช่นกันครับผม และเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจไม่น้อยแต่ตอนนี้ ผมอยากให้คุณเทใจให้น้องปา เพราะในรถระดับราคาล้านต้นๆ แล้ว ผมว่าน้องปาฯคุ้มกว่ายี่ห้ออื่นๆ เช่น นุ่มสบายกว่า ระบบเบรคดีกว่า ทัศนวิสัยดีกว่า ราคาขายต่อก็ไม่ตกมากถ้าเทียบกับฟอร์ดโฟกัส ผมแนะนำให้ประมาณนี้เนื่องจากอยู่วงการนี้มานาน  ส่วนเรื่องราคารถที่จะซื้อในราคาไหน ก็ต้องอยู่เจ้าของรถแล้วล่ะครับ ว่าพร้อมจ่ายกันแค่ไหน แล้วก็มาเลือกรถให้ตรงกับงบประมาณเป็นดีที่สุด ที่แนะนำอย่างนี้เพราะเห็นไปลองปาเจโร่มาแล้ว นึกเสียดายแทนน่ะครับ รถดีๆราคาล้านๆต้นๆ หายากนะครับเอาไปเป็นข้อมูลพอสังเขปนะครับ  Cheesy

แฮะๆ นึกถึงเหตุการณ์ที่เกิดกับตัวเองครับ  Cheesy
2คนไม่มีลูก ส่วนใหญ่ใช้งานในเมืองที่หาที่จอดรถยาก
พอดีขับผ่านพวกนำเข้าอิสระแถวรัชดา นี่เลยออก Smart มาขับ ผบช่อบ เท่ห์ดึ  Cool
แต่โทษที ป้ายขาวยังไม่ได้เลย ปรากฏว่าผบท้อง  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
สุดท้ายขาย Smart หายไปสามแสน   Sad Cry extreme sexy girl
แล้วไปออก Estima  grimace grimace grimace
แต่ตอนนี้รักน้องปาคนเดียว  Cheesy Cheesy Cheesy
krupond
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:03:56 pm »

ค่อยๆคิดครับ  ร่วมกันหาจุดดีจุดด้อย  รถเราซื้อมาแล้วต้องอยู่กับมันอย่างน้อยๆ ก็ 6 - 7 ปีข้างหน้า  ฉะนั้นอยากให้คิดยาวๆ...อย่าเหมือนผม
ผมออกรถครั้งแรกเมื่อประมาณ 6 ปีที่แล้ว  ตอนนั้นไม่คิดอะไร  คิดแค่ว่าอยากมีรถไว้ใช้เป็นของตัวเองซักคัน  แต่ก็กลัวเรื่องค่างวด
เลยหารถที่ราคาถูกที่สุดเมื่อเทียบกันโดยราคาและสเป็กแล้ว  เลยตัดสินใจได้เจ้าวีโก้ 2.5 อี  ทั้งๆ ที่ในใจก็อยากได้สี่ประตูหรืออย่างน้อย
ก็เป็นพรีรันเนอร์  แต่ตอนนั้้นอยากได้รถเร็วๆ อะไรก็เอาไม่อยู่แล้ว  พอดีเซลล์บอกสีที่เลือกยังไม่มา  แต่มีสีบรอนด์ทองซึ่งผมไม่ค่อยชอบ
แต่ก็ต้องเอา  ทั้งๆที่แฟนก็บอกให้รอ  สุดท้ายผมต้องทนใช้ชีวิตกับรถที่ผมเองก็ไม่ได้ปลื้มตั้งแต่้วันแรกที่ออก...
จนมาถึงปาเจโร่คันนี้ผมพยายามคิดแล้วคิดอีก  (ใจนึงอยากได้ซีวิค)  แต่เมื่อคำนึงถึงการใช้งานในระยะยาวแล้วตัวนี้คุ้มกว่า  อเนกประสงค์กว่า
แต่ถ้าในใจก็ชอบโฟกัส  ผมก็สนับสนุนนะ  เพราะลองมาแล้วติดใจมาแล้ว  เพียงแต่ชอบปามากกว่า

เทียวบ่สุดเส้น  อย่าถอยหลังให้คนย่ำ ตายขอให้ตายหน้าพุ่นเขาจั่งเอิ้นว่าหาญ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:16:18 pm »

ป๋าเอ จัดเต็ม  good good

ตอนนี้ป๋ายังไม่มีเจ้าตัวเล็ก แล้วอนาคตจะมีภายในกี่ปี ต้องเผื่อไว้ด้วยนะครับ

ก่อนหน้านี้ตอนที่คิดจะเปลี่ยนรถใหม่ จะท่องเอาไว้แค่ โตโยต้าเจ้าตลาด สีทองดูแลง่าย
แต่เจ้าโฟกัส TDCI ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือก... ประหยัด แรง ช่วงล่างเฟิร์ม ขับมัน รุ่นพี่ที่ทำอยู่โรงงานที่ระยองเคยบอกว่าขับแบบเลี้ยงๆ สิบปลาย-ยี่สิบ กม./ลิตร มีให้เห็น  Tongue
แต่พอมีเจ้าตัวเล็กออกมา และการใช้รถของผมออกคันใหม่แล้วคงใช้ไปอีกแปดถึงสิบปี มองไประยะยาวแล้วผมเลือกอะไรที่มันคุ้มค่าขึ้นอีกนิด
เริ่มขยับมาดูกระบะสี่ประตู และ PPV ในตลาด พอผ่านการกลั่นกรอง พิจารณาในทุกๆด้านแล้ว
- คุ้มค่าคุ้มราคา
- เราไม่ใช่คนที่จะเปลี่ยนรถบ่อย
- ปกติขับคนเดียว แต่ทุกสัปดาห์ และทุกเดือนต้องมีผู้โดยสารอย่างน้อย สาม ถึงสี่คนบ่อยครั้ง
- ณ สภาวะแบบนี้ต้องการรถสูงที่ลุยน้ำได้ระดับนึง ที่จริงไม่ได้เผื่อน้ำท่วมที่เกิดขึ้น แต่เผื่อไว้เจอน้ำขังในวันที่ กทม ฝนตกหนักๆมากกว่า

ผมตัดสินใจเลือก ปาเจโร่สปอร์ต คือคำตอบสุดท้าย ฟันธง!!!  good u ยอดเยี่ยม
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 02:04:18 pm »

ขอแชร์นินึงครับ ทำงานแรกๆมีเงินเก็บแสนกว่าบาทเลยดาวน์รถเล็กขับกับแฟนสองคน พอผ่านมาเจ็ดปีตอนนี้ครอบครัวใหญ่ขึ้นเริ่มมองหาทีไปกันได้หลายคนเลยเลือกน้องปาครับ ถ้าย้อนไปได้ผมอดทนอีกนิดนึงเก็บออมสักนิด ออกน้องปาแต่แรกก้อน่าจะดีกว่าครับ
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 02:07:56 pm »

ขับรถสูงๆๆ แล้วไม่อยากกลับไปขับรถเก๋งเลย ครับ

like like like
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 02:25:26 pm »

ป๋าเอ จัดเต็ม  good good

ตอนนี้ป๋ายังไม่มีเจ้าตัวเล็ก แล้วอนาคตจะมีภายในกี่ปี ต้องเผื่อไว้ด้วยนะครับ

ก่อนหน้านี้ตอนที่คิดจะเปลี่ยนรถใหม่ จะท่องเอาไว้แค่ โตโยต้าเจ้าตลาด สีทองดูแลง่าย
แต่เจ้าโฟกัส TDCI ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือก... ประหยัด แรง ช่วงล่างเฟิร์ม ขับมัน รุ่นพี่ที่ทำอยู่โรงงานที่ระยองเคยบอกว่าขับแบบเลี้ยงๆ สิบปลาย-ยี่สิบ กม./ลิตร มีให้เห็น  Tongue
แต่พอมีเจ้าตัวเล็กออกมา และการใช้รถของผมออกคันใหม่แล้วคงใช้ไปอีกแปดถึงสิบปี มองไประยะยาวแล้วผมเลือกอะไรที่มันคุ้มค่าขึ้นอีกนิด
เริ่มขยับมาดูกระบะสี่ประตู และ PPV ในตลาด พอผ่านการกลั่นกรอง พิจารณาในทุกๆด้านแล้ว
- คุ้มค่าคุ้มราคา
- เราไม่ใช่คนที่จะเปลี่ยนรถบ่อย
- ปกติขับคนเดียว แต่ทุกสัปดาห์ และทุกเดือนต้องมีผู้โดยสารอย่างน้อย สาม ถึงสี่คนบ่อยครั้ง
- ณ สภาวะแบบนี้ต้องการรถสูงที่ลุยน้ำได้ระดับนึง ที่จริงไม่ได้เผื่อน้ำท่วมที่เกิดขึ้น แต่เผื่อไว้เจอน้ำขังในวันที่ กทม ฝนตกหนักๆมากกว่า

ผมตัดสินใจเลือก ปาเจโร่สปอร์ต คือคำตอบสุดท้าย ฟันธง!!!  good u ยอดเยี่ยม

ใช่เลย ผมมีตัวเล็ก และ ของเยอะ พา ยาย มาเลี้ยงหลานที่ ระยอง ปีใหม่ และ สงกรานต์ ก็ต้องไป ลำปาง และเชียงใหม่ ครับ ตอนนี้ สบายใจ มากๆ ของเยอะ เท่าไหร่
 คน มากเท่าไหร่ ไปไกล แค่ไหน น้องปา Wink เอาอยู่หมดครับ  มีความสุข ในการท่องเที่ยว  ปลอดภัย ในการเดินทาง ทั้งครอบครัว ครับผม
 ตอนนี้ มาเชียงใหม่ แล้ว ครับ ตามLINK ครับ  ขอบคุณครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2813.msg107180;topicseen#msg107180

auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 02:39:29 pm »

พ่อผมมีรถ 2 คัน คันนึงอีซูซุมังกรทองแค๊ป อีกคัน ฮอนด้าซีวิค ผมจับเจ้ามังกรทองยกสูง วางเครื่องใหม่ พ่อถามว่าทำไปทำไมไม่มีประโยชน์
แต่ปัจุจุบันพ่อขับแต่อีซูซุยกสูงวางเบ็นซินไม่เคยแตะซีวิค  พ่อแกคงหาคำตอบได้เองแล้วล่ะ ว่าทำไปทำไม
คนที่ขับรถยกสูงแล้วน้อยคนที่จะหันไปขับเก๋ง ยืนยันอีกเสียงครับ  haha haha
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 02:47:10 pm »

good good good good good good good good good good good good good good good
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์