Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา 2.4+แก๊ส ติดเครื่องจอดเปิดแอร์ซักพัก แอร์จะไม่เย็นมีแต่ลมพอออกวิ่งใช้ได้ปกติ  (อ่าน 1943 ครั้ง)
bomza
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 12:50:13 pm »

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีปัญหาจะสอบถามป๋าๆ ทุกท่านหน่อยครับ ผมใช้ 2.4 + แก๊ส ระยะไมล์ 70000 รถอายุ 2 ปี 6 เดือน มีปัญหาเรื่องแอร์ไม่เย็น คือเมื่ือติดเครื่องเปิดแอร์แต่จอดรถอยู่กับที่ซักพัก (ประมาณ 5-10 นาที) แอร์จะไม่เย็นมีแต่ลมออกมา ลองเปิดฝากระโปรงดูก็ยังได้ยินเสียงพัดลมทำงานแต่เสียงเหมือนแอร์ตัดทำงานอยู่แต่ไม่เย็น แต่บางครั้งถ้าเปิดฝากระโปรง แล้วมีลมแรงๆ หน่อยก็ช่วยได้แอร์จะกลับมาเย็น หรือถ้ารถออกวิ่ง   ก็จะกลับมาเย็นปกติ  แต่ก่อนไม่เคยเป็นนะครับจะจอดนานขนาดใหนก็ยังเย็น แต่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอากาศบ้านเรามันร้อนด้วยรึป่าว ยิ่งรถผมติดแก๊สด้วยแล้วห้องเครื่องยนต์ร้อนมาก ขนาดเอามือไปโดนกาบข้างด้านล้อหน้าไม่ได้เลย (ฝากระโปรงใส่แผ่นกันความร้อน) 
    ไม่ทราบว่ามีป๋าท่านใดพอจะทราบสาเหตุ หรือว่าเคยเจอปัญหาแบบนี้มั้ยครับ
butjoe
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 09:03:36 pm »

ลองตั้งสายพานแอร์ครับน่าหยอน ครับ
 u
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 09:58:01 pm »

หน้าคลัทคอมแอร์เริ่มห่างเข้าร้านแอร์ให้เค้าเอาแหวนรองออกสักตัว ต้องถามก่อนว่าจอดรถเปิดแอร์แต่ละครั้งนานแค่ไหน อย่างผมอาการเริ่มที่80000แต่ส่วนมากติดเครื่องเปิดแอรนอนข้ามคืนบ่อย เวลาเดินทางไกล

chattabrat
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 10:49:09 pm »

หน้าคลัทคอมแอร์เริ่มห่างเข้าร้านแอร์ให้เค้าเอาแหวนรองออกสักตัว ต้องถามก่อนว่าจอดรถเปิดแอร์แต่ละครั้งนานแค่ไหน อย่างผมอาการเริ่มที่80000แต่ส่วนมากติดเครื่องเปิดแอรนอนข้ามคืนบ่อย เวลาเดินทางไกล
ถูกต้องที่สุดครับ เข้าร้านแอร์ให้เขาตั้งหน้าคลัทคอมใหม่ หายครับ หมดไป 500
popo02
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 06:37:42 am »

หน้าครัชแอร์สึกครับ รถเข้าศูนย์ตลอดหรือเปล่าครับ มันน่าจะอยู่ในประกัน 3ปีแสนโล หมดประกันเฉพาะเครื่องเท่านั้นครับ ลองดู
bomza
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 09:23:02 am »

ปกติก็เปิดเต็มทีี่ไม่เกิน ครึ่งชั่วโมงครับ แต่ถ้าถ้าอากาศร้อนนี่แค่ 5 นาทีก็เป็นแล้วครับ
bomza
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 09:24:41 am »

หน้าครัชแอร์สึกครับ รถเข้าศูนย์ตลอดหรือเปล่าครับ มันน่าจะอยู่ในประกัน 3ปีแสนโล หมดประกันเฉพาะเครื่องเท่านั้นครับ ลองดู

ผมเข้าศูนย์ตลอดครับ เสียดายเพิ่งเข้าไปเมื่อวันเสาร์ ที่ 11 มิย. นีี่เองแต่ลืมบอกช่าง คงต้องรีบแล้วเพราะว่าจะครบสามปีเดือนธันวานี้แล้ว ขอบคุณคำชี้แนะครับป๋า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์