Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DVB-T2 จีน สายสีน้ำเงินคืออะไรครับ ไว้ทำอะไรครับ  (อ่าน 16964 ครั้ง)
picpor
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 01:26:43 pm »

ซื้อ DVB-T2 จีน มาติดตั้งเองครับ รายละเอียดตามรูป(ไม่รู้ขึ้นหรือเปล่า?)
สาย Red มาจากขั้วแบต
สาย Black คือกาวด์
สาย Yellow มาจาก ACC
ถูกหรือเปล่าครับ
แล้วสาย Blueคืออะไรครับ จากตัวเครื่องมันเขียนว่า IR แต่มันก็ไม่ใช่อินฟาเร็ด ส่วนคู่มือเขียนว่า Road Rover เลยไม่แน่ใจครับว่าต้องต่อเข้าไฟด้วยหรือเปล่า เพราะต่อเข้า 3 เส้นเรียบร้อย เปิดได้ครับ แต่สัญญานไม่ค่อยดีเลย มา ๆ หาย ๆ เปลี่ยนเสาอากาศ ตอนอยู่นิ่ง ๆ ก็ดีครับ แต่พอขยับเล็กน้อย สัญญาน มา ๆ หาย ๆ ครับ (แต่หนักไปทางหายซะมากกว่า)
krittakorn
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 06:39:56 am »

ต่อตรงกับไฟรถเลยครับ เพราะมันมีไว้ให้ไฟเลี้ยงกล่องตลอดเพื่อจำค่าที่เราเล่นหนัง แล้วสามารถดูต่อได้เลย
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 12:27:42 pm »

ถ้าเกี่ยวกับเรื่องของไฟทริกเก้อ สายสีฟ้าปกติจะต่อกันกับไฟรีโหมดจากฟร้อนวิทยุตัวหลักของรถนะครับ เพราะเส้นต่อตรงกับแบตนั้นก็มีสายแดงแล้วนะครับ ผิดถูกยังไงไม่ทราบ แค่มาช่วยเดา 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
jammy
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 03:37:40 am »

ผมว่าจะซื้อมาติดตั้งเองเหมือนกัน เอากันจริงเราสามารถติดตั้งได้เลยมั่ยครับ หรือต้องโมอะไรหลายอย่างหรือเปล่า อย่างเช่นตัดต่อสายพาวเวอร์ สายสัญญาณโน้นนี่ หรือสามารถเอามาเสียบๆๆได้เลยหรือเปล่าหรือต้องยี่ห้อรุ่นไหนครับ สำหรับนิวปาเจโร่(ตัวแรก 2015)ครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์