Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนแก่นเปลี่ยนสายพาน ไทม์มิ่ง อู่ใหนดีคับ ช่วยแนะนำด้วครับ  (อ่าน 2504 ครั้ง)
mike43
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 02:45:57 pm »

หวัดดีคับ
             น้องปา ผมกำลังจะย่างเข้าหลักแสน  เลยจะขอคำแนะนำเรื่อง อู่ในขอนแก่น คับเพราะว่าไปถามศูนย์ บางที่ก็ สองหมื่นกว่า จึงอยากหาผู้รู้ว่าอู่ใหนดีใน ขอนแก่นคับ เผื่อราคาจะถูกลงมาบ้าง สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 04:35:40 pm »

รถอยู่ในประกันเปลี่ยนศูนย์ดีกว่าครับ  ไม่ต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำ  น่าจะประมาณ หมื่นนิดๆ
ถ้าหมดประกันแล้ว แจ้งเลย ว่า ไม่ต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำ ,ลูกรอกบาล๊านซ์ , ตัวตึงสายพานราวลิ้น ลดค่าใช้จ่ายลงอีกเกือบห้าพัน  และถ้าคุยกับศูนย์ได้ว่า ไม่เปลี่ยนกระเดื่องตึงสายพานโดยเปลี่ยนแต่ลูกรอกใช้กระเดืองเดิม ลดได้อีกเกือบพัน

แต่ถ้ามีอู่ที่ืเชื่อมั่น ก็ไปอู่เพราะคุยกันได้  ถ้าไม่มั่นใจไปศูนย์ดีกว่า จ่ายเพิ่มนิดหน่อย แต่มั่นใจ ศูนย์ ยพบ. ขอนแก่น มั่นใจได้ แต่ระยะหลังๆ รถใช้บริการเยอะ ควรติดต่อและจองคิวเข้า
โดยไปคุยเงื่อนไงการใช้บริการข้างต้นก่อน พอใจก็ค่อยนัดเอารถเข้าทำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์