Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจปาปี2011 แอร์หลังยังเป็นแบบตู้ ต้องระวังอะไรบ้างครับ  (อ่าน 2952 ครั้ง)
neokv
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 10:23:38 pm »

คนขายบอกเป็นเครื่องใหม่แล้ว ถ้าแอร์หลังยังเป็นแบบตู้แอร์คือvgล็อตแรกใช่ไหมครับ
จะมีปัญหาอะไรบ้างครับ เทอโบเยิ้ม เฟืองหอน. หรือการบำรุงรักษาอย่างแอร์หลังนี่
ซ่อมแพงกว่าแอร์หลังแบบเพดานมากไหมครับ
หรือว่าควรหา รถที่เป็นแอร์เพดานแล้วไปดีกว่าครับ
รบกวนชี้แนะด้วยครับ
Lokpajeros
ภูมิใจที่ได้ใช้ PAJERO SPOT รถในฝันของผม
Newbie
*

PAJERO SPOT ID6011

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 08:12:34 am »

ปาผมเป็นรุ่นนี้อยู่ครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ
homelovecom
Newbie
*

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 11:38:35 am »

ครับ ปีรถถึง 2011 เป็นแอร์ตอนหลังด้านข้างอยู่ครับ ต้องเป็นหลังปีนี้ไป2012 ครับ เป็นแอร์เพดานครับ ตัวเปลี่ยนโฉมกะจังหน้าใหม่
ผมก็ใช้ปี 2011 ครับ ตัว VG trubo 4WD  ครับ ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรก็พื้นๆครับ จะได้เหมือนๆเพือนกันครับ
แนะนำตรวจสอบดูในกระทู้เก่าๆครับ มีวิธีแก้ที่ดีและค่าใช้จ่ายน้อยครับ พวกเปลี่ยนลูกปืนแกนพวงมาลัย ถ้าไปศูยน์ก็หน้ามืด ยกทั้งชุดครับ
ระวังตัวแพงอย่างเดียวครับ ตัวเทอร์โบครับ แล้วแต่โชคละครับ ผมยังกลัวเลยว่ามันจะเสียเมื่อไร ครับ haha อย่างอื่นนิดหน่อยครับ คุ้มกับราคากับรถระดับนี้ครับ

ดินโคลนและหนองน้ำ
neokv
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 01:34:43 pm »

แล้วเรื่องเฟืองหอนนี่ สรุปว่ามีทางแก้ไขได้ใช่ไหมครับ
กับตัวเทอร์โบนี่เราจะมีวิธีตรวจสอบได้หรือเปล่าครับ
homelovecom
Newbie
*

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 03:08:53 pm »

เฟื่องหอน กับเทอร์โบ นี่ผมว่าคงตรวจสอบยากครับ ถ้าเป็นรถใหม่ยังไม่หมดประกันก็รีบเคลมครับ ส่วนพี่ถ้าหาซื้อมือสองต้องลองวิ่งทดสอบดูครับ พยายามหาคนนั่งหลังไปด้วยครับ
ช่วยสังเกตฟังเสียงเอาครับ ผมก็มือสองครับแต่ใจชอบปาเจโร่มานานแล้วพอมีโอกาสก็จัดสะแต่โชคดีที่ไม่มีอาการหนักครับ  ไม่เป็นทุกคันครับ พยายามดู bookservice ครับ ว่ามีเปล่า เปลี่ยนอะไหล่อะไรบ้าง ผมให้ที่ศูนย์ตรวจสอบได้ครับเอาหมายเลขทะเบียนกับชื่อเจ้าของรถไปบอกได้เลยครับ ทุกศูนย์  มีเคลมอะไรบ้าง เอาใจช่วยครับ ผมว่าปัญหามีทุกรุ่นทุกค่ายครับเพียงแต่ศูนย์บริการนั้นๆสามารถแก้ไขอาการได้มากน้อยเพียงใดครับและความรับผิดชอบของแต่ละค่ายรถครับ แต่ถ้ามิตซูก็นะบ้างครั้งดูในคลับแล้วไปแนะนำศูนย์ในการแก้ยังเวิคร์กว่าไปนั่งรอหรือไปหลายๆรอบครับ ผมเจอมาเหมือนกัน เอาเข้าไปทั้งวันเต็มๆแก้ไม่ได้ ผมกลับมาอ่านในกระทู้เจอ ผมไปทำตามก็เข้าใจเลยครับ หายครับ บ้างครั้งเรื่องระบบไฟฟ้า หรือเทคโนโลยีใหม่ช่างศูนย์บ้างที่ก็ไม่เข้าใจได้หมดครับขนาดหัวหน้าช่างยังงงครับ
ถ้ารักปาชอบปาต้องรู้จังหวะหรือเทคนิคการขับการบำรุงรักษา เอาใจช่วยครับ สนุกดีครับอย่าไปซีเรียสครับ ถ้าอาการไม่หนักจนขับไม่ได้ก็ชิวๆถึงจุดหมายพอกันครับ 55555  ผมว่าค่าใช้จ่ายการบำรุงรักษากับรถระดับนี้ก็พอๆกันทุกค่ายครับ ยิ่งไฟฟ้า หรือเซนเซอร์เยอะๆก็ไม่ค่อยจะดีสะเท่าไร 55555 มีแต่เสียกะตังค์

ดินโคลนและหนองน้ำ
neokv
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 06:53:40 pm »

ก็ลังเลนิดหน่อยครับ ตอนนี้เริ่มดูน้องจูนบ้างละครับ
แต่ราคาช่วงนี้ก็โหดดี ไม่รู้จนจริงหรือเปล่าคนไทย รถดีเซลขายดิบขายดีเหลือเกิน ในกทมนะครับตจวไม่รู้เป็นไง
แต่กทมนี่หาๆดูโทรไปก็ขายแล้วบ้างจองแล้วบ้าง
เคยเจอโทรคุยตอนกลางคืนนัดจะไปดูรถพรุ่งนี้ โทรไปตอนเช้ามีคนโอนจองมาเรียบร้อยแล้ว อะไรมันจะขนาดนั้น เดี๋ยวนี้ซื้อมือสองไม่ดูไม่ลองรถกันแล้วรึนี่ เจ้าปานี่แหละครับฮอตเหลือเกินช่วงนี้ จนเริ่มจะถอดใจเหมือนกัน ขี้เกียจหารถสภาพดีๆ ใจนึงก็มองนิวปาแต่เกินความจำเป็นไปหน่อยไม่อยากสร้างหนี้หุหุ ยังไงก็ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ถ้าได้รถยังไงจะมาอวดนะครับหุหุ
Lokpajeros
ภูมิใจที่ได้ใช้ PAJERO SPOT รถในฝันของผม
Newbie
*

PAJERO SPOT ID6011

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:15:42 pm »

ลูกสาวสองคนนั่งตอนหลังสุดบอกแอร์เย็นมากครับ ไม่อยากมานั่งหน้าเลย 555 suadyod kiki
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์