Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสมาชิกปา ใครมีปัญหาเปิดไฟสูงแล้ว เด้งกลับไปไฟต่ำเหมือนเดิมบ้างครับ  (อ่าน 2804 ครั้ง)
Lokpajeros
ภูมิใจที่ได้ใช้ PAJERO SPOT รถในฝันของผม
Newbie
*

like: 0

PAJERO SPOT ID6011

« เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 10:25:31 pm »

มีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ red heart
homelovecom
Newbie
*

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 10:41:31 pm »

วันนี้ผมไปเปลี่ยนหลอดไฟสูงมา ลองเปิดเหมือนพี่เนี่ยละ เอ๋ะ ทำไมไฟสูงไม่ค้างนะ เป็นไฟทริปอย่างเดียว เด็งกลับ สังเกตุอีกที่ ผมไม่ได้เปลี่ยนmode auto เป็นแบบเปิด manual ก่อนครับ ให้ไฟหน้าติดปกติ แล้วลองเปิดไฟสูงดันเข้าหาตัวสุด ก็ค้างปกติแล้วครั้บ พอด่ีผมเปลี่ยนหลอดตอนกลางวัน เปิดไฟหรี่ก็ไม่ได้นะครับมันไม่ค้างให้ ต้องเปิดไฟหน้าใหญ่เท่านั้นครับ
ไม่ทราบว่าเป็นอาการเดียวกับผมเปล่า ลองดูนะครับ วันนี้สดๆเลยครับ 

ดินโคลนและหนองน้ำ
Lokpajeros
ภูมิใจที่ได้ใช้ PAJERO SPOT รถในฝันของผม
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 10:49:43 pm »

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองดูครับ ขอบคุณครับ
Lokpajeros
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 11:29:04 pm »

ลองแล้วยังเด้งกลับอยู่เลยครับ สงสัยเหมือนมันไม่เข้าล็อคครับ
wian
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 05:18:21 am »

ที่เด้งกลับคือก้านสวิทช์ไฟใช่ไหมครับ  ถ้าใช่ก็เป็นปกติของมิตซู ก้านสวิทช์จะไม่ค้างเหมือนยี่ห้ออื่นๆเขาครับ
ถ้าดึงขึ้นนิดเดียวกระเป็นการกระพริบไฟสูงตลอดตั้งแต่ยังไม่เปิดสวิทช์กุญแจ ON และยังไม่บิดก้านไฟเปิดไฟหรี่ ไฟใหญ่(ไฟหน้า)
แต่ถ้าบิดก้านสวิทช์ไฟเปิดไฟใหญ(ไฟหน้า) ถ้าดึงก้านฯขึ้นนิดเดียวเป็นการกระพริพไฟสูง แต่ถ้าดึงจนสุดจะเป็นการเปิดไฟสูงค้างตลอด
จนกว่าจะดึงก้านสวิทช์ขึ้นจนสุดอีกครั้งจึงจะเป็นไฟต่ำครับ ถ้าเป็นเช่นนี้ถือว่าปกติเพราะตำแหน่งก้านสวิทช์ไฟจะอยู่ตำแหน่งเดิมตลอดครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยความเคารพ สาธุ
Lokpajeros
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 11:22:26 pm »

ขอบคุณมากครับ แต่ก่อนเป็นเหมือนที่ท่านบอกครับ แต่ตอนนี้ไฟสูงเปิดแล้วไม่ค้างครับ ต้องเอามือจับตลอดถ้าปล่อยมือจะลงทันทีครับ
homelovecom
Newbie
*

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 02:29:55 am »

สงสัยต้องถอดแล้วละครับ งานเข้า
ลองให้ศูนย์ตรวจเช็คเบื้องต้นก็ดีนะครับ เผื่อเส้นผมบังภูเขาครับ 

ดินโคลนและหนองน้ำ
wian
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 06:48:12 am »

หมดประกันหรือยัง ถ้ายังเข้าศูนย์ครับ
ถ้าหมดแล้วก็ถอดสวิทช์มาแกะดูเลยครับ 
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 03:52:40 pm »

ถ้าไม่เปิดไฟหน้าใหญ่ผมว่าปกติน่า เพราะมันไม่มีตัวล้อคไฟสูง มันเป็นแค่การทริกสัญญาณไปบอกกล่องอีเทคสั่งให้ไฟสูงติดตามจังหวะกด ถ้าปล่อยก้อดับ แต่ถ้าเปิดไฟหน้าใหญ่ด้วยก็ติดค้าง กดอีกทีก้อดับ

Lokpajeros
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 08:30:14 pm »

แกะมาทำความสะอาดตอนนี้ใช้การได้เหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์