Languages
หน้า: 1 ... 44 45 46 47 48 49 50 51 [52] 53 54 55 56 57 58 59 60 ... 65   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ... คอบอลห้ามพลาด...  (อ่าน 291491 ครั้ง)
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #765 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 05:44:32 pm »

เชลซี VS ลิเวอร์พูล "ชิงแชมป์เอฟเอ คัพ"
วันเสาร์ที่ 5 พ.ค. เวลา 23.15 น. ที่ : เวมบลีย์
รางวัลแชมป์ ;1.8 ล้านปอนด์ ( 90 ล้านบาท)
รองแชมป์ 9 แสนปอนด์ (45 ล้านบาท)

เส้นทางสู่เวมบลีย์
รอบรองชนะเลิศ
 เชลซี ชนะสเปอร์ส 5-1, ลิเวอร์พูลชนะเอฟเวอร์ตัน 2-1
รอบก่อนรองชนะเลิศ
 เชลซีชนะเลสเตอร์ 5-2, ลิเวอร์พูลชนะสโตค 2-1
รอบ 5
 เชลซี ชนะเบอร์มิงแฮม 2-0 (รีเพลย์), ลิเวอร์พูลชนะไบรท์ตัน 6-1
รอบสี่
 ควีนส์ปาร์ค แพ้ เชลซี 0-1, ลิเวอร์พูลชนะแมนฯยูฯ 2-1
รอบสาม
 เชลซี ชนะ พอร์สมัธ 4-0, ลิเวอร์พูล ชนะโอลด์แฮม 5-1

** ลิเวอร์พูล-เชลซี พบกันมาแล้วสองครั้งในซีซั่นนี้ ลิเวอร์พูลชนะ 2-0, 2-1 แต่ผจก.คือ อังเดร บีลาช โบอาช ขณะที่เกมนี้ เป็นโรแบร์โต้ ดิ มัตเตโอ คุม
 ** ในเอฟเอ คัพพบกันมาแล้ว 9 ครั้งเชลซีชนะ 5 ลิเวอร์พูลชนะ 4
 ** ดิดีเยร์ ดรอกบา คาดว่าจะได้ลงสนามนำทีม เขามีสถิติที่ดีในเวมบลีย์ใหม่ ลงเล่นไป 7 ครั้งยิง 7 ประตู
 ** เชลซีแชมป์ เอฟเอ คัพ 6 สมัย  ส่วนลิเวอร์พูลนั้น 7 สมัย เป็นรองแชมป์
 ** ลอรา ไรท์ นักร้องสาวสวย เสียงโซปราโน จะเป็นผู้ร้องเพลงชาติอังกฤษ GOD SAVE THE QUEEN ส่วน แมรี เจสส์ นักร้องสาวดาวรุ่ง แนวปอป/คลาสสิค ร้องเพลงประจำเอฟเอ คัพ 'Abide with Me'  โดย จิมมี อาร์มฟิลด์ อดีตนักเตะทีมชาติอังกฤษและตำนานของแบลคพูลเป็นผู้เชิญถ้วยเอฟเอ คัพ ลงสู่สนาม

ผู้ตัดสิน ; ฟิล ดาวด์
 ผู้ตัดสินวัย 49 ปีจากแคว้น นอร์แฮมป์ตันเชียร์ นำทีมผู้ตัดสินลงสนามโดยมี แอนดี้ การ์แรตต์, สจวร์ต เบอร์ต เป็นผู้ช่วยผู้ตัดสิน ขณะที่ผู้ตัดสินที่สี่คือ ไมค์ โจนส์  ประสบการณ์นัดชิงชนะเลิศของเขาคือ ลีกคัพนัดชิงปี 2010 และคอมมิวนิตี้ ชิลด์ ปี 2011 โดยเป็นผู้ตัดสินที่สี่ในเอฟเอ คัพ นัดชิงชนะเลิศที่มิลเลนเนียม สเตเดี้ยม ระหว่างลิเวอร์พูลกับเวสต์แฮม

ปีนี้ผู้ตัดสิน ฟิล ดาวด์ ทำหน้าที่ไปแล้ว 29 นัด ใบเหลือง 88 ใบและใบแดง 5 ใบ มีประสบการณ์ตัดสินฟุตบอลอาชีพมากว่า 28 ปี

ฟอร์มและสภาพทีม
เชลซี – จากการที่เชลซีผ่านเข้าชิงชนะเลิศบอลถ้วยทั้งสองรายการทั้งเอฟเอ คัพและแชมเปี้ยนส์ ลีก ทำให้พวกเขาไม่มีสมาธิในการเล่นพรีเมียร์ลีกมากเท่าไหร่ เกมล่าสุดนั้นแพ้นิวคาสเซิล ยูไนเต็ด โดยจัดชุดสองลงเล่นเช่นเดียวกัน ส่งผลให้พวกเขายังคงอยู่ที่ 6 และเป็นความพ่ายแพ้เกมที่สองนับจาก โรแบร์โต้ ดิ มัตเตโอ คุมทีมในช่วงเกือบสองเดือนที่ผ่านมา

สภาพทีมนั้นไม่มีปัญหาค่อนข้างพร้อมหลังจากนัดล่าสุดแพ้นิวคาสเซิลนั้น ดิ มัตเตโอ จัดชุดผสมผสานกันระหว่างเด็กและเก๋า โดยพัก ดรอกบา, แลมพาร์ดและ มาต้า เป็นแค่ตัวสำรองซึ่งเปลี่ยนลงมาครึ่งหลังหมด นั่นหมายความว่าสามคนนี้มีโอกาสลงเล่นตัวจริงนัดชิงหงส์แดงอย่างไม่ต้องสงสัย

ลิเวอร์พูล- ผลงานในลีกของหงส์แดงนั้นสุดจะย่ำแย่เป็นช่วงเวลาที่เลวร้ายที่สุดในประวัติศาสตร์ของพวกเขาเมื่อยิงประตูในแอนฟิลด์แค่ 20 ลูก แย่สุดนับตั้งแต่ปี 1903 เป็นต้นมา ซึ่งตอนนั้นยิง 24 ลูกใน 17 เกม โดยเฉพาะนัดล่าสุดแพ้คาบ้านต่อฟูแลม แม้ว่าจะเป็นการจัดตัวนักเตะชุดสองลงสนามแต่ก็ถือว่าเป็นการเสียฟอร์มพอสมควรสำหรับหงส์แดงก่อนทำศึกเอฟเอ คัพ อันดับในลีกจึงยังคงอยู่ที่ 8 และมี 49 คะแนน...

สภาพทีมนั้นนักเตะตัวหลักๆ ที่ถูกพักกลางสัปดาห์จะกลับมาลงสนามพร้อมหน้ากันอีกครั้งหนึ่ง ไม่ว่าจะเป็น สตีเวน เจอร์ราร์ด , หลุยส์ ซัวเรส แดน แอกเกอร์ กระทั่งนายประตู โฆเซ เรนา โดยนัดนี้เชคร่างกายแล้วนักเตะทุกคนไม่มีปัญหาพร้อมลุยเชลซี

กลยุทธ์และผลที่คาด
 ดิ มัตเตโอ – ใช้แผน 4-3-3 ตัวหลักทั้งหมดพร้อมหน้าพร้อมตาลงสนาม เป็นชุดสมบูรณ์ของเชลซี ตั้งแต่กองหลังจนกองหน้า จอห์น เทอร์รี นำทีมกับ แกรี เคฮิลล์ , อีวาโนวิช และ โคล ส่วนตรงกลาง แลมพาร์ด, โอบี มิเกล และ รามิเรส ข้างหน้า มาต้า, ดรอกบา และ กาลู

ดัลกลิช – น่าจะเลือกใช้แผน 4-4-2 ในเกมนี้ แม้ว่ากลางสัปดาห์ส่ง แอนดี้ แคร์โรลล์ ลงสนามเต็มเกม เนื่องจากว่าการใช้กองหน้าคู่ย่อมทำให้ ซัวเรส ไม่ต้องเล่นคนเดียวและมี แคร์โรลล์ มาช่วยแบ่งเบาภาระแถมยังกดดันกองหลังเชลซีได้อีกด้วย  ส่วนแดนกลาง 4 คนนั้นคาดว่าน่าจะส่ง เจย์ สเพียริง ลงสนามอีกครั้งหนึ่ง มีสจวร์ต ดาวนิง, เฮนเดอร์สัน และ เจอร์ราร์ด ลงสนามพร้อมกัน

คู่เซนเตอร์ฮาล์ฟนั้นต้องลุ้นว่า เจมี คาร์ราเกอร์ จะได้รับการตอบแทนให้ลงสนามทำสถิติแตะหลัก 700 นัดหรือไม่ เพราะกลางสัปดาห์ไม่ได้ลง และหากลงสนามคู่กับ แดน แอกเกอร์ ทำให้ สเคอเทิล ต้องสำรองต่อไป

นัดนี้โดยมาตรฐานแล้วเชลซีมีคุณภาพที่ดีกว่าหงส์แดงอยู่ น่าจะบงการเกมและคอนโทรลเกมได้ ขณะที่หงส์แดงนั้นจะเล่นด้วยความรัดกุมเป็นพิเศษ รอจังหวะอย่างใจเย็นในการเข้าทำเชลซี ลูกเซตพีซจะเป็นประโยชน์ต่อลิเวอร์พูลมากพอสมควร

อย่างไรก็ตาม..เกมฟุตบอลนัดชิงชนะเลิศนัดเดียวอะไรก็เกิดขึ้นได้ คาดว่าเกมนัดนี้อาจจะต้องเล่นกันจนถึงช่วงต่อเวลาแล้วมีโอกาสเป็นไปได้ที่จะดวลจุดโทษตัดสิน

ผลที่คาด... เชลซี มีโอกาสคว้าแชมป์มากกว่าลิเวอร์พูล

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #766 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 05:52:52 pm »

อ้าว ! ผลที่คาด... เชลซี มีโอกาสคว้าแชมป์มากกว่าลิเวอร์พูล ทำไมเป็นเช่นนั้นครับ
ป๋าสุนทรช่วยแจงด่วนครับ หงส์พอที่ย้ำแค้นได้อีกรอบไหมครับ ป๋าสุนทรช่วยฟันธงด่วนครับ
ยังไงผมก็เชียร์หงส์สุดใจครับ 
ราคา เสมอเชลซี
ผมขอรอง 1 ขวด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 06:00:07 pm โดย kanapot » บันทึกการเข้า

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #767 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:10:29 pm »

ผมว่าคืนนี้น่าจะสูสีชนะกันไม่น่าเกิน 1 เม็ดเพราะเน้นกันทั้งคู่เรียกได้ว่าใส่กันไม่ยั้งมีเท่าไหร่ปล่อยหมด โอกาสชนะเชลซีน่าจะดีกว่านิดนึง แต่อย่าลืมว่าลิเวอร์พูลเวลาเจอทีมเล็กมักจะเล่นได้ไม่ดี..แต่เวลาเจอทีมใหญ่แล้วล่ะก็......เทพขิงๆเลยครับ.....
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #768 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:16:20 pm »

ในฐานะเด็กแมนยู....   ขอฟันธงว่า............  มันหยดติ๋งแน่ คู่นี้   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
kanapot
Jr. Member
**

« ตอบ #769 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:20:43 pm »

ผมขอยืมรูนีย์ยืนคู่กับซัวเรสได้ไหมครับ

Pajero Sport MY12 Brown Edition
Hero Member

« ตอบ #770 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:21:30 pm »

ในฐานะเด็กแมนยู....   ขอฟันธงว่า............  มันหยดติ๋งแน่ คู่นี้   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
แมนยูกับแมนซิก็แย่งแชมป์กันถึงนัดสุดท้ายเลยนะครับ...ถึงเวลานี้แมนซิจะเป็นต่อขอแค่ชนะทีเหลืออีก 2 นัดก็จะได้แชมป์...แต่สถานการณ์ที่กดดันแบบนี้นี่...แมนยูน่าจะนิ่งกว่าครับ
Hero Member

« ตอบ #771 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:22:51 pm »

ผมขอยืมรูนีย์ยืนคู่กับซัวเรสได้ไหมครับ
เอาวิดิชมายืนคู่กับสเคอเทลด้วยนะครับป๋า
Jr. Member
**

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #772 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:29:50 pm »

จัดไปเลยป๋า
เอาวิดิชมายืนคู่กับสเคอเทลด้วยนะครับป๋า

ผมไม่มีปัญหาในการยืมครับ แต่ป๋าแพนด้าแกคงให้ยืมยาก  Cheesy Cheesy Cheesy

แมนยูกับแมนซิก็แย่งแชมป์กันถึงนัดสุดท้ายเลยนะครับ...ถึงเวลานี้แมนซิจะเป็นต่อขอแค่ชนะทีเหลืออีก 2 นัดก็จะได้แชมป์...แต่สถานการณ์ที่กดดันแบบนี้นี่...แมนยูน่าจะนิ่งกว่าครับ

แมนซิตอนนี้ก้อยิ้มได้มากกว่าหน่อยรับ  แต่เด็กแมนยูเนี่ย  ลมออกหูเลย อุตส่าห์หนีมาได้ตั้งหลายแต้ม 
kanapot
Jr. Member
**

« ตอบ #773 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:14:30 pm »

ยังไงก็เอาใจช่วยให้ผีได้แชมป์สมัยที่ 20 แล้วกันครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #774 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:18:00 pm »

ยังไงก็เอาใจช่วยให้ผีได้แชมป์สมัยที่ 20 แล้วกันครับ

like like like  ขอให้ Liverpool ได้ ดับเบิ้ลแชมป์ด้วยละกันนะป๋า  Cheesy Cheesy Cheesy
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #775 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:26:05 pm »

ข่าวจากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้เขาบอกว่า เดลกลิชได้เข้าไปชมนัด นิวคาสเชิลเจอเชลซี มาศึกษาอย่างละเอียดดูทุกวิเพราะหลายๆสำนัก
บอกว่าโอกาศ เชลชีมีมากกว่า โดยเฉพาะ เกจิจาก ปาเจโรสปอร์ต ไทยแลนด์ที่ชื่อ " บ.บอย" ทำให้หวั่นๆต้องทำการบ้านเยอะๆ และใช้แรงบันดาลที่ชนะรอบลึกๆ
แบบเฉียดฉิวให้ ชาวหงส์ฮึกเหิม โดยเฉพาะน้องตอของเรา และเด็กรางวัลผู้แสดงสมทบ ออสการ์ อย่างคาร์โรล จะมาท๊อปฟอร์มในนัดนี้เป็นแน่แท้...ยอมเสียสักตัว
จับ ฮวน มาต้าไว้ และหวังว่า เอาเจิดตามประกบ ดร๊อกบาไว้รับรองคืนนี้...5 / 5 /55 น่าจะได้ชูถ้วยยยใบที่ 2 

0713 คืนถิ่น
Hero Member

« ตอบ #776 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:36:47 pm »

ข่าวจากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้เขาบอกว่า เดลกลิชได้เข้าไปชมนัด นิวคาสเชิลเจอเชลซี มาศึกษาอย่างละเอียดดูทุกวิเพราะหลายๆสำนัก
บอกว่าโอกาศ เชลชีมีมากกว่า โดยเฉพาะ เกจิจาก ปาเจโรสปอร์ต ไทยแลนด์ที่ชื่อ " บ.บอย" ทำให้หวั่นๆต้องทำการบ้านเยอะๆ และใช้แรงบันดาลที่ชนะรอบลึกๆ
แบบเฉียดฉิวให้ ชาวหงส์ฮึกเหิม โดยเฉพาะน้องตอของเรา และเด็กรางวัลผู้แสดงสมทบ ออสการ์ อย่างคาร์โรล จะมาท๊อปฟอร์มในนัดนี้เป็นแน่แท้...ยอมเสียสักตัว
จับ ฮวน มาต้าไว้ และหวังว่า เอาเจิดตามประกบ ดร๊อกบาไว้รับรองคืนนี้...5 / 5 /55 น่าจะได้ชูถ้วยยยใบที่ 2 
แดนหลังกับแดนกลางน่าจะเป็นรองเชลซีนิดหน่อย ส่วนแดนหน้าน่าจะพอๆกัน..ต้องดูว่ามีจังหวะแล้วใครจะจบสกอร์ได้ดีกว่าครับ
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #777 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:57:42 pm »

พี่สุนทรครับ...
ลูกกลมๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอครับผม 

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Hero Member

« ตอบ #778 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 12:02:11 am »

จบครึ่งแรก เชลซีนำไปก่อน 1-0  Undecided Undecided Undecided
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #779 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 12:07:06 am »

ลุง  สุนทร  ช่วยวิเคราะห์ ครึ่งหลัง ให้ด้วยครับ ผมชอบอ่านสำนวนที่ลุงเขียนอ่ะครับ 
หน้า: 1 ... 44 45 46 47 48 49 50 51 [52] 53 54 55 56 57 58 59 60 ... 65   ขึ้นบน
  พิมพ์