Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่อง พัดลมหม้อน้ำปา 2.4 หน่อยครับ  (อ่าน 3734 ครั้ง)
contact14
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 09:16:43 pm »

คือเรื่องมีอยู่ว่า พอดีทำความสะอาดห้องเครื่องครับแล้วบังเอิญไปโดนใส่พัดลมหม้อน้ำเข้า ก้อเลยลองหมุนดูมันหมุนได้คล่องเลยไม่มีอาการหนืดๆเลย อาการนี้เป็นอาการปกติไหมครับ มีเพื่อนใช้รถยี่ห้ออื่นอยู่เขาบอกว่าปกติของเขามันจะมีอาการหนืดๆอยู่เวลาหมุนน่ะครับ แต่เขาก้อไม่แน่ใจว่าแต่ละยี่ห้อจะเหมือนกันไหม   รบกวนขอความรู้ด้วยครับยังงัยจะได้ตั้งตัวทันก่อนรถจะพัง ขอบคุณครับ  สาธุ  สาธุ  สาธุ
V6 Lover
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 01:44:58 pm »

ลองอ่านดูวิธีเติม silicone ดูครับ   ให้ร้านหม้อน้ำทำจะดีกว่าเราทำเองด้วยครับ  ไม่น่าจะเสียเงินมากอะไร  รถถ้าวิ่งมา แสนหรือมากกว่า ก็น่าจะดูแลตรงนี้นิดครับ  เรื่องของใบพัด free pump

http://www.thailandoffroad.com/jeep/board/Question.asp?ID=44184
contact14
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 04:53:24 pm »

ลองอ่านดูวิธีเติม silicone ดูครับ   ให้ร้านหม้อน้ำทำจะดีกว่าเราทำเองด้วยครับ  ไม่น่าจะเสียเงินมากอะไร  รถถ้าวิ่งมา แสนหรือมากกว่า ก็น่าจะดูแลตรงนี้นิดครับ  เรื่องของใบพัด free pump

http://www.thailandoffroad.com/jeep/board/Question.asp?ID=44184

ขอบคุณครับ  สาธุ
รถผมยังไม่ถึงแสนเลยครับ ประมาณห้าหมื่นกว่าๆครับพอดีเจออาการแบบนี้เข้าก้อเลยมาสอบถามผู้รู้ว่ามันปกติไหมครับสำหรับ ปา 2.4 นะครับ
popo02
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 07:29:22 am »

หมุนตอนเครื่องเย็นป่าวครับ พัดลมหม้อน้ำจะหนืดตามความร้อนและความเร็วรอบเครื่องนะครับ ยิ่งร้อนยิ่งหนืด ยังไงถึงเวลาเช็คระยะก็ให้ศูนย์ตรวจสอบอีกทีนะครับ
hong
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 06:29:14 pm »

สำคัญมากครับ สองวันก่อนรถผมแอร์ไม่เย็นแวบไปดูเข็มความร้อนขึ้น เลยจอดเรียกรถลากไปอู่ ช่างเช็คแล้วจารบีฟรีปั๊มแห้งเลยทำให้พัดลมหมุนช้า พร้อมเปลี่ยนวาล์วน้ำด้วยเลย รถผม 2.4 เบนซิน วิ่งมา 180000 แล้วครับ เกือบไป อ้อขอบ่นศูนย์ใกล้เคียงหน่อยเรียกรถช่วยเหลือจาก0 ระยะทางแค่ 5 กม ไม่มี ต้องเพิ่งบริการรถยกที่แถมมากับกรุงเทพประกันภัย เลยลากไปซ่อมอู่ประจำครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์