Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปทรงน้องปาเล็กกว่านายจูนเนอร์ดูกันตรงไหนอะครับ?  (อ่าน 5704 ครั้ง)
Don Pajero
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 07:50:29 pm »

ดูจากมิติก x ย x สูง เพิ้ลพ้องน้องพี่มีคิดว่าน้องปาเล็กกว่านายจูนเนอร์ตรงไหนอะครับ ขอบคุณครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 04:03:19 pm »

ไม่เคยนั่งฟอร์จูนเลย 

seaview
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 05:55:40 pm »

ส่วนกว้างของรถ น่าจะแคบกว่า   ส่วนความยาวไม่แน่ใจ
ton-pjrsp-1
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 06:09:41 pm »

ดูจากโบวชัวร์เลยครับเทียบกันดู ฟอร์จูนจะมีมิติที่กว้างกว่านิดหน่อยครับ แต่กว้างกว่าแค่มิติภายนอกนะครับ ภายในน้องปากว้างกว่า นั่งสบายกว่า
เพราะฟอร์จูนทำตัวรถด้านนอกให้ดูใหญ่โตเท่านั้นเอง น้องปาดูปราดเปรียวบึกบึนกว่าครับ ถ้าเทียบกับผู้ชายฟอร์จูนก็เป็นผู้ชายอ้วนๆ น้องปาก็คือผู้ชายที่มีหุ่นดีเหมือนนายแบบ การเปรียบเทียบรถว่าคันไหนนั่งสบายกว้างขวางกว่ากันต้องลองนั่งดูจากภายในครับ ไม่ใช่ดูจากมิติด้านนอก เพราะการวัดมิติของรถเขาจะวัดส่วนที่กว้าง ยาว สูง ที่สุดของตัวรถครับ
Don Pajero
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 08:57:54 pm »

ดูจากโบวชัวร์เลยครับเทียบกันดู ฟอร์จูนจะมีมิติที่กว้างกว่านิดหน่อยครับ แต่กว้างกว่าแค่มิติภายนอกนะครับ ภายในน้องปากว้างกว่า นั่งสบายกว่า
เพราะฟอร์จูนทำตัวรถด้านนอกให้ดูใหญ่โตเท่านั้นเอง น้องปาดูปราดเปรียวบึกบึนกว่าครับ ถ้าเทียบกับผู้ชายฟอร์จูนก็เป็นผู้ชายอ้วนๆ น้องปาก็คือผู้ชายที่มีหุ่นดีเหมือนนายแบบ การเปรียบเทียบรถว่าคันไหนนั่งสบายกว้างขวางกว่ากันต้องลองนั่งดูจากภายในครับ ไม่ใช่ดูจากมิติด้านนอก เพราะการวัดมิติของรถเขาจะวัดส่วนที่กว้าง ยาว สูง ที่สุดของตัวรถครับ

จิงคับจุนเนอร์ดุใหญ่กว่าปาถ้ามองจากรุปลักษณ์ภายนอก จึงทำให้ผมสงสัยว่าทำไม?ใหญ่ก่ว่ากันจนเห็นได้ชัดทั้งๆที่มิติต่างกันแค่ไม่กี่เซนติเมตร ส่วนภายในบอกตงชอบปาดุกลืน ไม่โบ้ยๆเหมือนจุนเนอร์  แต่ผมเปนคนชอบสีสว่างจึงเสียดายปาน่าทำสีเบจหรือครีมภายในครับบ 
veraphon
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 11:04:50 pm »

เล็กใหญ่ไม่ว่าขอนั่งสบายก็พอนะ

รับทำเว็บไซต์

Mod Edit:

ขอเอาลิงค์แฝงออกนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2015, 02:46:59 pm โดย suPreme » บันทึกการเข้า
Don Pajero
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 08:12:49 am »

ท่านใดมีข้อมุลเปรียบเทียบมิติของจุนเนอร์กะปามั้ยครับ   kiki
yaiplatinum
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 08:31:39 pm »

ผมว่าข้างหน้า เราจะแคบกว่า นิดๆครับลองนั่งแล้วแบบไม่เข้าข้าง  แต่ดูจากที่เปรียบเทียบเสป็ค ppv ใน all new เราจะมีมิติ เล็กกว่าเค้านิดนึงครับ
Don Pajero
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 02:43:59 pm »

วานซืนลองนั่งน้องปากะน้องจุนปรากฎว่า เบาะนั่งด้านหน้า กับเบาะแถวสองช่วง Leg room น้องปาแคบกว่าพอสมควรเรยครัชช 
poken
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 04:50:18 pm »

ที่เห็นๆครับ กันชนหน้าถึงล้อ  โตโยต้า  มันยาวววววววววววมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์