Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปใหม่ ...Test Drive : All New Mitsubishi Pajero Sport  (อ่าน 5674 ครั้ง)
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 07:18:24 pm »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=5HuMi4ztPrA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=5HuMi4ztPrA</a>

seaview
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 08:00:08 pm »

สังเกตุ กล้อง ภายใน กับภายนอกรถ มัน สั่นสะเทือน ต่างกัน
yaiplatinum
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 09:28:19 pm »

ตอนลองนั่ง ในงาน มีใครคิดเหมือนผมมั๊ยว่า ขอบ คอนโซลตรงกลางติดขา
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 08:21:34 am »

ถือว่าติดตอนตั้งขา แต่ถ้ายืดขาวางที่พักเท้าก็ไม่ติดอะไรครับ

ton-pjrsp-1
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 03:28:07 pm »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ คือผมขายาวเลยนั่งสบาย เพราะผมนั่งแล้วปรับเบาะถอยมาด้านหลังได้เต็มที่ เลยเหยียดขาสบายๆไม่ติดด้านข้าง เท่าที่ผมสังเกตุดูคนที่ไปลองนั่งและบ่นว่าขาติดก็คือ ขามักจะสั้น แล้วปรับเบาะเข้าไปใกล้คอลโซลมากจนเกินไปจึงทำให้ขาติด แต่ถ้าปรับเบาะถอยออกมามากจนเกินไปก็จะทำให้เหยียบคันเร่งและเบรคได้ไม่ถึงเต็มที่ ก็ต้องลองปรับท่านั่งในการขับขี่ให้สมดุลละกันครับ สำหรับผมมันลงตัวที่สุดครับ ไม่มีข้อติ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 04:15:57 pm »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ คือผมขายาวเลยนั่งสบาย เพราะผมนั่งแล้วปรับเบาะถอยมาด้านหลังได้เต็มที่ เลยเหยียดขาสบายๆไม่ติดด้านข้าง เท่าที่ผมสังเกตุดูคนที่ไปลองนั่งและบ่นว่าขาติดก็คือ ขามักจะสั้น แล้วปรับเบาะเข้าไปใกล้คอลโซลมากจนเกินไปจึงทำให้ขาติด แต่ถ้าปรับเบาะถอยออกมามากจนเกินไปก็จะทำให้เหยียบคันเร่งและเบรคได้ไม่ถึงเต็มที่ ก็ต้องลองปรับท่านั่งในการขับขี่ให้สมดุลละกันครับ สำหรับผมมันลงตัวที่สุดครับ ไม่มีข้อติ

ผมปรับเบาะแบบจนสุดเพราะผมชอบยืดขาสุด แขนสุดเวลาขับ  ปัญหาผมก้เลยไม่มีเหมือนกันครับ

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 07:12:31 pm »

ตอนลองนั่ง ในงาน มีใครคิดเหมือนผมมั๊ยว่า ขอบ คอนโซลตรงกลางติดขา

ความรู้สึกเดียวกันครับป๋า
ด้วยมิติความกว้างของรถที่เท่าปารุ่นเดิม แต่ขนาดคอนโซลใหญ่ขึ่้น ดูหรูหรามากขึ้น อีกทั้งเจอมือจับประตูด้านในที่โค้งใหญ่อลังการมาโอบกระชับรับเบาะ ย่อมทำให้ความโปร่งโล่งหายไปเยอะ แต่เทียบกับสิ่งที่ผู้ออกแบบให้ผม คุ้มค่านัก  อีกอย่างคือความรู้สึกของการเปิดปิดประตู นึ่มนวลเหมือนรถเก๋งไซด์ใหญ่ เหมือนว่าการเก็บเสียงภายนอกจากประตู จะดีกว่าเดิมเยอะ (เรื่องนี้เดาล้วนๆนะ ฮ่าๆ)

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
yaiplatinum
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 09:01:20 pm »

ผมจองไว้แล้วครับ สีดำไว้ในงาน  แต่ ตัวเก่าที่ใช้มา6ปี ลักษณะคอนโซลเก่า จะไม่สูงและไม่บานออก เวลานั่ง ผมจะยืดขาและเหยียดแขนเกือบตึง ตามลักษณะ ของนักขับทั่วๆไป และบางครั้งเวลาขับยาวๆผมจะรีแล๊กซ์ ด้วยการอ้าขา ในลักษณะ อ้า หุบพาดได้ แบบนี้ครับ  คือถ้ายืดเหยียดไปตามยาว ก้อจะพักได้ เหมือน พี่ hurricane  ครับ   ผมลองนั่งฝั่งคนนั่ง ก้อฟิวเดียวกันครับ  แต่ก้อแก้ โดยวิธีเหยียดไปตามยาว  เหมือนกันครับ แต่นี่ก้อแค่ความรู้สึกส่วนตัวผมเองนะครับ   
yaiplatinum
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 09:03:27 pm »

ระหว่างรอไฟแนนซ์ อนุมัติ ต้องลอง test ยาวๆ รู้เรื่องเลย
Wachirapong
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 01:05:30 pm »

ผมไม่ได้คิดอะไรเยอะเลยครับ ภายในภายนอกถูกใจ ก็จองเลย ถ้าเทียบกับการแต่งเมีย ผู้ใหญ่ห้ามว่าอย่างนั้นอย่างนี้ เขาขี้เมานะ เขาเอาแต่ใจนะ อยู่ไปจะลำบากนะ แต่เราก็แต่งเพราะเราชอบ
เหมือนรถ ถ้าเราชอบ ผมนี้ปิดหูปิดตาจองเลยก็ว่าได้ครับ haha เพราะมันคือความสุขทางใจ ที่ใครก็หยิบยื่นให้เราไม่ได้ เราต้องหาเอง ข้อดีของรถ 100 ข้อ มีข้อด้อย 8 ข้อ จะทำให้เราเปลี่ยนใจกับตัวรถ
แสดงว่าเรา ไม่ชอบที่ตัวรถ และใจก็ไม่ได้ชอบจริงๆ เรายังเผื่อใจชอบ ค่ายอื่นๆ ก็จะทำให้เราไม่อยากจองครับ
yaiplatinum
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 10:56:43 pm »

ผมไม่ได้คิดอะไรเยอะเลยครับ ภายในภายนอกถูกใจ ก็จองเลย ถ้าเทียบกับการแต่งเมีย ผู้ใหญ่ห้ามว่าอย่างนั้นอย่างนี้ เขาขี้เมานะ เขาเอาแต่ใจนะ อยู่ไปจะลำบากนะ แต่เราก็แต่งเพราะเราชอบ
เหมือนรถ ถ้าเราชอบ ผมนี้ปิดหูปิดตาจองเลยก็ว่าได้ครับ haha เพราะมันคือความสุขทางใจ ที่ใครก็หยิบยื่นให้เราไม่ได้ เราต้องหาเอง ข้อดีของรถ 100 ข้อ มีข้อด้อย 8 ข้อ จะทำให้เราเปลี่ยนใจกับตัวรถ
แสดงว่าเรา ไม่ชอบที่ตัวรถ และใจก็ไม่ได้ชอบจริงๆ เรายังเผื่อใจชอบ ค่ายอื่นๆ ก็จะทำให้เราไม่อยากจองครับ

ใช่ครับ  ขนาดผมจองไว้แล้วก้อยัง เหล่ ค่ายอเมริกาอยู่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์