Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ แต่ไม่มีน้องปาครับ  (อ่าน 2330 ครั้ง)
GunnerMan88
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 01:29:10 pm »

ดีครับพี่ป้าน้าอามือเก๋าทุกท่าน
ก้อง ครับ อยู่นครสวรรค์

ยังไม่มีน้องปาซักรุ่นแหละครับแต่สนใจน้องปามานานแล้ว
ก่อนหน้านี้กะหามือสองโฉมเก่า แต่ก็ไม่พร้อมจนมาออก All new ทำให้สนใจยิ่งไปใหญ่
ยังไงขออยู่สิงสืบข้อมูลน้องปาไว้ก่อนนะครับ   สาธุ สาธุ สาธุ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 01:55:38 pm »

เรียกป๋า ต้อนรับรอไว้ก่อนเลยครับ อิ...

ป๋าหากเอาแบบคุ้มสุดสุด  แต่ไม่ต้องเสียเงินเยอะละก็ ลองตามนี้ดู...

มองหาในเวบเรานี่แหละว่ามีคันไหนจะไปเปลี่ยนใหม่   หากป๋าไม่ mind มากเรื่องต้องเป็น body ใหม่เท่านั้นละก็ทางเลือกดีดีมีเยอะ  ลองดูพวก V6 ที่มีเหมือนกันที่จะปล่อยขาย หรือตัว ดีเซลก็ได้  เพราะแต่ละคันดูแลกันดีดีกันทั้งนั้น  รถใหม่กันมากมาก  แต่งกันสุดสวย  ดูแลกันแบบว่าดูแลเด็กเลยทีเดียว    เพราะแนั้นการซื้อมือสองจากรถในเวบเรา  ก็ปลอดภัยที่ระดับนึง

พอมาพูดเรื่องราคา   โอ้ว  บอกได้เลยว่า... ราคาที่ขายกันมาต่ำมากจริง  ยกตัวอย่างนะป๋า  ป๋าท่านนึง ปล่อย V6 ออกมาราคาจับต้องได้เลย เกือบครึ่งนึงของราคาถอยออกมาเมื่อสัก 30-35 เดือนเท่านั้นเอง  ไม่น่าเกินแสนโลด้วย  แต่งแบบเยอะ  ดูแลน่าจะดีมาก  น่าสนใจมาก  แต่คงปล่อยออกไปแล้ว  และก็ยังมีประกาศปล่อยในรุ่นอื่นอีก  ลองหาอ่านดูครับ  ผมมองดูแล้วรถ Pa รุ่น body นี้ ราคาแบบว่า พวกตัว Top อยู่ประมาณเท่าที่เห็น 6-7 กว่า แสน น่าสนใจทั้งนั้น resonable price กันทีเดียว   ผมเองใช้ V6 ตัวแรกเริ่ม  ยังทำใจเอาไป Turn ตัวใหม่ไม่ได้เลย   ราคาที่ปล่อยมันน่าจะอยู่แถวที่ว่าเท่านั้นเอง  รถเราก็ไม่ได้สึกหรออะไรมากกว่า 1 แสนโลเลย ปริ่มปริ่มกันหลายคน

ผมว่านะหากพอจัดเรื่องงบประมาณให้ได้สัก 5 แสนละก็ ถ้าจะให้ดีก็ 6.5 แสนเลย (หากพอไหว)  เพราะหากอยู่ในงบนั้น เราสามารถเลือกได้ และประโยชน์จะได้ตามนี้เลย

-- ไร้กังวลเรื่องดอกเบี้ยรถมือ 2 และ + VAT อีก 7 % (ภาษีทีผมเองก็ยังงง  ว่าเราจนอยู่แล้ว เราเลยต้องผ่อนและยังต้องจ่ายอีก  หากมีเงินสดไม่มี VAT)
-- ไม่ต้องมีค่าธรรมเนียม  เล็ก เล็กยิบย่อยใดใด หากรวมโน่นนี่แล้วเจออกหลายอย่าง
-- หากไม่ชอบเลขทะเบียน  โอนไปตามจังหวัดตัวเองก็ได้เลข random ทั่วไปมาใช้ได้  หากชอบเลขประมูลก็ซื้อมาใน net เอาได้
-- บางคันก็ดูแลดีสุดสุด  และของแต่งช่วงล่างเต็ม  ภายในผมเดาเองเลยว่า  ไม่ค่อยมีใครในเวบเราปล่อยสกปรกแน่  เพราะรักรถกันเยอะจากการอ่านกระทู้ที่ผ่านมา  ขนาดยางมะตอยเลอะนิด  ยังนอนไม่หลับหาวิธีเอาออกให้ได้เลย อิ..

หมายเหตุ... หากชอบรถ V6 และกังวลเรื่องระบบแก็สที่ติดมาก็ไม่ยาก

พอได้รถมาก็เอาไปที่หงส์ทอง  บอกว่าอยากปรับปรุงระบบใหม่  เขาก็จัดให้ได้สบายเลย ตัวเลขที่ปรับปรุงแล้วแต่ยี่ห้อเดิม  หากติดหงส์ทองมาอยู่แล้ว  ยิ่งง่ายและถูกมากไปอีก  ปรับปรุงนิดเดียวก็จบ

ออกมาต้อนรับครับ  เคยอยู่ในตำแหน่งป๋ามาก่อน  ในช่วงรอรับรถที่นานมากมากสมัยนั้น  รอกันหลายเดือนทีเดียว V6 นี่   แต่ไม่ได้เชียร์เบนซิน+แก็ส อย่างเดียวนะ   ดีเซลก็น่าสนใจมากโดยเฉพาะราคาเชื้อเพลิงต่อ Km. ที่ไม่ดิ้นมาก และสมรรถนะแบบดีเซล

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
ANONT N
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 04:21:19 pm »

ยินดีต้อนรับ ยินดีทุกกรณี  ค่อยๆหาไปเอาที่โดนใจเลยคับ

นนท์ นางิ้ว
GunnerMan88
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 01:52:08 pm »

ห้องขายรถห้องไหนหรอครับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 07:26:53 pm »

ห้องขายรถห้องไหนหรอครับ

ห้องขายรถไม่มีเป็นเรื่องเป็นราวครับ ก่อนหน้านี้นานน้านซะทีจะมีป๋าๆมาลงขาย เพราะใช้แล้วไม่อยากปล่อยกัน มีบ้างในห้องสินค้ามือ 2 ลองค้นหาดูครับ

ตอนนี้มีออลนิวปาออกใหม่ ห้องตามหาป๋าใหม่ให้น้องปาคันเก่า อาจจำเป็นต้องเปิดก็ได้นะครับ  kiki

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
GunnerMan88
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 09:13:27 pm »

จะได้เป็นหมวดหมู่ดีนะครับ 
TEETAI
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 11:26:58 am »

ยินดีต้อนรับ
pon306
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 11:42:58 am »

ยินดีต้อนรับ

DI3388  line ID pon306
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์