Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านติดตั้งแก๊สใน กทม หน่อยครับ  (อ่าน 2869 ครั้ง)
tomoko
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:12:05 am »

ผมใช้ปา V6 มีปัญหาจูนแก๊สและไฟเอ็นจิ้นโชว์อ่ะครับ
อยากขอคำแนะร้านแก๊สหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนที่อยู่มาอยู่ใน กทม ไม่ค่อยรู้จักร้านอะครับ

ขอบคุณครับ  สาธุ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 10:30:52 am »

ป๋ายอมขับไป 2 ร้านนี้ไหวไหม

-- URC
-- หงส์ทอง
-- Auto-D
-- และหากเข้าไปที่ Theo ตัวแทนจำหน่าย Ac เลย ก็ได้เข้าดูแลไม่ว่าติดที่ไหนมา  เพราะเขาคือตัวแทนจำหน่ายสินค้า AC

ทุกที่ที่กล่าวมาโทรไปปรึกษาก่อน  เพราะไม่รู้ว่าบางร้านจะมีคิวหรือไม่ หรือรับทำรถที่ไม่ได้ติดจากเขาไหม  แต่ที่รับทำแน่นอนก็

-- Theo AC
--  หงส์ทอง (เฉพาะสมาชิกคลับเรา ติดที่ไหนมาก็ดูแลให้คำปรึกษาได้ ช่วงนี้)
-- URC โทรถามก่อนครับ
-- Auto-D  โทรถามก่อนครับ

ป๋าปล่อยรถป๋าไฟโชว์มานานเกินไปแล้วนา  บอกป๋าไว้ก่อนเลย  ไฟ Engine รถป๋าหากแค่ปรับปรุงตรงจุด จะไม่มีไฟ engine มาให้เห้นได้เลยนะ  อย่าไปเชื่อว่ารถเรา V6 ไฟ ขึ้นเป็นเรื่องปรกติ  ผมอ่านย้อนกระทู้ป๋าไปหลายกระทู้  ไปที่ 4 ร้านที่ ว่ามา  หากไกลก็ทีเดียวจบนะ เลือกเอาที่ใกล้ที่สุดที่ป๋าพอหาเวลาไปได้  ครั้งเดียวจบนะ  อย่าปล่อยไว้นาน  เสียดายความโทรมชอกช้ำของเครื่องยนต์  แต่กรณีรถป๋าที่บอกว่าวิ่งไปสักพักแล้วไฟ Engine มันดับเองตอนใช้น้ำมัน  แสดงว่าอาการไม่แย่มาก  เพราะพอมันเจอข้อมูลเผาไหม้สมบูรณ์ดีแค่ไม่กี่ Km . ไฟก็ดับไป  จริงอยู่ไฟ engine มีที่มาหลากหลายเหตุผล  แต่กรณีป๋านี้  หนักไปที่เหตุการเผาไหม้หนาไปบางไปค่อนข้างจะมาก คงแค่ปรับจนเท่านั้น  เลยแนะ 4 ร้าน ที่ผมเชื่อใจเป็นส่วนตัว   จริงอยู่มีมากร้านกว่านี้  แต่เด๋วป๋าจะเหนื่อยไปหากไม่จบจริง Ac  เจอ 4 เทพนี้ ยังไงก็จบน่า... อิ... kiki kiki kiki

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
khunkaew_V6
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 11:08:24 am »

Confirm ตามป๋า pun pun ครับ
tomoko
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 09:17:40 pm »

ขอบคุณครับป๋า

ตอนแรกรถผมแก้หายไปแล้วครับ แต่ร้านที่ไปทำเค้าปิดร้านไปทำอย่างอื่นแล้ว ฮือๆๆ
พอผมเอารถไปเปลี่ยนกรองร้านแถวบ้าน ดันมาจูนรถผมด้วย เลยกลับมาเป็นอีกแล้วครับ เซงเลย (นี่วนเข้าไปแก้ร้านเดิม 3 รอบไม่หาย ผมเปลี่ยนร้านดีกว่า)
ขอบคุณในคำแนะนำนะครับป๋าๆ

ป๋ายอมขับไป 2 ร้านนี้ไหวไหม

-- URC
-- หงส์ทอง
-- Auto-D
-- และหากเข้าไปที่ Theo ตัวแทนจำหน่าย Ac เลย ก็ได้เข้าดูแลไม่ว่าติดที่ไหนมา  เพราะเขาคือตัวแทนจำหน่ายสินค้า AC

ทุกที่ที่กล่าวมาโทรไปปรึกษาก่อน  เพราะไม่รู้ว่าบางร้านจะมีคิวหรือไม่ หรือรับทำรถที่ไม่ได้ติดจากเขาไหม  แต่ที่รับทำแน่นอนก็

-- Theo AC
--  หงส์ทอง (เฉพาะสมาชิกคลับเรา ติดที่ไหนมาก็ดูแลให้คำปรึกษาได้ ช่วงนี้)
-- URC โทรถามก่อนครับ
-- Auto-D  โทรถามก่อนครับ

ป๋าปล่อยรถป๋าไฟโชว์มานานเกินไปแล้วนา  บอกป๋าไว้ก่อนเลย  ไฟ Engine รถป๋าหากแค่ปรับปรุงตรงจุด จะไม่มีไฟ engine มาให้เห้นได้เลยนะ  อย่าไปเชื่อว่ารถเรา V6 ไฟ ขึ้นเป็นเรื่องปรกติ  ผมอ่านย้อนกระทู้ป๋าไปหลายกระทู้  ไปที่ 4 ร้านที่ ว่ามา  หากไกลก็ทีเดียวจบนะ เลือกเอาที่ใกล้ที่สุดที่ป๋าพอหาเวลาไปได้  ครั้งเดียวจบนะ  อย่าปล่อยไว้นาน  เสียดายความโทรมชอกช้ำของเครื่องยนต์  แต่กรณีรถป๋าที่บอกว่าวิ่งไปสักพักแล้วไฟ Engine มันดับเองตอนใช้น้ำมัน  แสดงว่าอาการไม่แย่มาก  เพราะพอมันเจอข้อมูลเผาไหม้สมบูรณ์ดีแค่ไม่กี่ Km . ไฟก็ดับไป  จริงอยู่ไฟ engine มีที่มาหลากหลายเหตุผล  แต่กรณีป๋านี้  หนักไปที่เหตุการเผาไหม้หนาไปบางไปค่อนข้างจะมาก คงแค่ปรับจนเท่านั้น  เลยแนะ 4 ร้าน ที่ผมเชื่อใจเป็นส่วนตัว   จริงอยู่มีมากร้านกว่านี้  แต่เด๋วป๋าจะเหนื่อยไปหากไม่จบจริง Ac  เจอ 4 เทพนี้ ยังไงก็จบน่า... อิ... kiki kiki kiki

Punpun
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 06:22:07 pm »

ป๋า เคยลองเอา Notebook เสียบ ecu แก็ส ดูรึยัง ?   หากพอทำได้นะป๋าสามารถ save ไฟล์ Configuration ออกมาส่งมาให้ผมดูหน่อยก่อนก็ได้นะ   หากผมได้ file มา ผมอาจดูคร่าวคร่าวให้ก่อนก็ได้นะ  ป๋าอาจจะได้ข้อมูลที่ชัดมากกว่าได้  แล้วพอมีเวลาป๋าค่อยไปทำ service ก็ได้   แต่ผมอาจมองเห้นปัญหาแล้วมาคุยกล้อมแกล้มแบบบ้านบ้านให้ฟังกันก่อนก็ได้นะ  Ok..  จะได้บีบบประเด็นให้มันตรงจุดกันก่อนเลย  ..

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Punpun
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 01:45:22 pm »

ป๋าจัดการมาหรือยังครับ   หากวันไหนเจอช่างร้านไหนก็ตาม  หากเขาเอา file ที่อยู่ใน Ecu รถป๋าออกมาได้ป๋า ส่งไฟล์มาหน่อยสิ  อย่างน้อยผมจะได้ดูว่ามีอะไรแย่จนน่ากลัวไหม  หากนิดนิดหน่อยหน่อยจะได้สบายใจหน่อย เป็นห่วงนะป๋า  หากมีอะไรผิดพลาดมาก  จะได้ Focus เฉพาะจุดบีบโจทย์ให้ป๋าคุยกับช่างได้ง่ายขึ้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์