Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับรบกวนหน่อยเติมน้ำมันผิดครับ ???ช่วยด้วย  (อ่าน 3987 ครั้ง)
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 05:47:37 am »

ที่ผมเคยนะครับ

ถ่ายน้ำมันออกทั้งหมด

แล้วเติมน้ำมันใหม่เข้าไปให้เต็มถังครับ

จากนั้นสตาทเครื่อง ทิ้งไว้ สัก 10 นาทีครับ

ใช้ได้ ปกติ ตอนนี้ยังไม่เจออาการใดๆ

จัดการไม่ยากครับเครื่องเบนซิน kiki
มีน็อตถ่ายน้ำมันอยู่ใต้ถังครับถ่ายให้หมด้เติมเบนซินซักครึ่งถังคลายสายน้ำมันที่มาจากปั๊มน้ำมันนิดหน่อยบิดกุญแจ
สั้นๆ ให้น้ำมันไหลทิ้งได้กลิ่นเบนซิน แล้วไปคลายน็อตตรงเร็กกูเรเตอร์ไหลกลับทำแบบเดียวกัน เสร็จแล้วก็
กดตัดแก๊ส สตาร์ตลากยาว สองสามครั้งก็ติด ควันเยอะเลยแหล่ะแต่ไม่เป็นไรครับ
เดี๋ยวก็หมดขับน้ำมันจนควันหายล่ะครับ
เครื่องเบนซินเติมน้ำมันผิดงานไม่งอกงามหรอกครับ
ดีเซลมันส์กว่านี้อีก ดีไม่ดียาวไป haha kiki

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์