Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้ากระพริบนิดนึงเวลาเปิดไฟเลี้ยว และเสียงดังแกร๊กๆ(บางครั้ง)เวลาหมุนพวงมาลัย  (อ่าน 2857 ครั้ง)
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 01:59:17 pm »

หลังจากเข้า-ออกศูนย์ เพื่อแก้ไขไปแล้วระยะนึง(ประมาณ 2-3 ครั้ง)ไม่หาย
เจ้าหน้าที่ได้รับคำสั่งจาก ผจก.ใจดี ให้ทำการเคลมให้ลูกค้าเลยครับ หลังจากคอยอะไหล่ประมาณเดือนนึง จนท.โทรแจ้งว่าของมาแล้ว
วันนี้ได้เวลาเคลมแล้วครับ จนท.รับรถบอกว่าเป็นที่ชุดก้านสวิตซ์ด้านขวา(ไฟเลี้ยว ไฟหน้า ที่ฉีดน้ำล้างโคมหน้า)
มาดูกันต่อไปว่าจะหายขาดหรือไม่

ปล.ขอบคุณ ผจก.ใจดี และ จนท.ศ.มิตซูเธียรสินธิ์ ทุกท่าน ที่เอาใจใส่ลูกค้า ครับ 

ที่นี่!..มีเพื่อน!
ปาอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 10:17:05 am »

Smiley (วันจันทร์)
 -เปิดฝารอ

-รื้อพวงฯ

-เปลี่ยนชุดก้านสวิตซ์ฯ

ประกอบกลับ และในไปเสียบกับเครื่องฯเพื่อตรวจสอบอีกครั้ง

เปลี่ยนชุดก้านสวิตซ์ไฟหน้าใหม่แล้ว แต่เสียงยังอยู่ Cheesy

วันนี้(พุธ)กลับเข้ามาศูนย์ฯอีกรอบแก้เรื่องเสียงดังเวลาหมุนพวงมาลัย ครับ

จอดรอ(สามโมงเช้า)

คอยช่างแก้ไขก่อนครับ.... Huh?

ao_thammarat
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 10:16:47 pm »

ขอให้หายไวไวนะคับ สาธุ
thep343
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 10:05:55 am »

รถสี่ปีแล้วเป็นเหมือนกัน  เคลมได้ไหม ศูนย์ไหนครับ
maab
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 01:37:19 pm »

ปัญหาเลยนะเรื่องพวงมาลัยดังวันก่อนก็เข้าที่เธียรสินเหมือนกันช่างลื้อและหาสาเหตุไม่เจอช่างบอกไม่ได้หลังจากลื้อละแต่ตอนนี้ลองขับเหมือนเสียงหายไปต้องใชสักพักเดี๋ยวมารายงานครับอันนี้ดังตั้งตั้งแต่5000โลละรถพึ่งวิ่งได้14000เอง
ปาอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 06:57:29 pm »

Smiley กลับมารายงานต่อครับ
หลังจากคอยช่างดำเนินการซักพัก ก็แล้วเสร็จ
นำรถไปทดสอบเบื้องต้นโดยถอยเข้าถอยออกอยู่ที่ลานจอดรถในศูนย์แหละครับ(รอบนี้มีหัวหน้าช่างนั่งไปด้วย)
"ผ่าน" ครับ เสียงดังเวลาหมุนพวงมาลัยหาย "ไชโย"
รับรถแล้วพาไปอาบน้ำที่ แมคไกว สามกอง
ทดสอบวิ่งในเมือง โอเค ผ่านครับ

ขอให้หายไวไวนะคับ สาธุ

ครับป๋า! ต้องใช้ไปสักระยะ
เริ่มเลยละกัน วันเสาร์-อาทิตย์นี้ขออนุญาตเข้าพื้นที่สุราษฎร์ครับ พบเจอทักได้ครับ..ปริ๊นๆ Cheesy

รถสี่ปีแล้วเป็นเหมือนกัน  เคลมได้ไหม ศูนย์ไหนครับ

ของผมสองปีสิบเดือนครับ (รถปี 2012) สัณนิฐานว่าสาเหตุน่าจะเกิดตอนที่ช่างรื้อพวงมาลัยคราวก่อนเพื่อแก้ไขไฟหน้ากระพริบแล้วประกอบกลับไม่ดีเลยเป็นที่มาของเสียง(ปกติไม่ดังครับ)

เคลมได้ครับ

ศูนย์มิตซูบิชิ เธียรสินธิ์ ภูเก็ตครับ

ปล.ในใจคิดว่าใช้มาสองปีกว่าไม่ดัง มันต้องแก้ให้ไม่ดังเหมือนเดิมได้ซิน่า... Cheesy

ปัญหาเลยนะเรื่องพวงมาลัยดังวันก่อนก็เข้าที่เธียรสินเหมือนกันช่างลื้อและหาสาเหตุไม่เจอช่างบอกไม่ได้หลังจากลื้อละแต่ตอนนี้ลองขับเหมือนเสียงหายไปต้องใชสักพักเดี๋ยวมารายงานครับอันนี้ดังตั้งตั้งแต่5000โลละรถพึ่งวิ่งได้14000เอง
ครับป๋าเช่นกันครับต้องใช้ไปยาวๆแล้วสังเกตุเอาครับ
ของผม 2ปี10เดือน ระยะทาง 53,xxx Km. Cheesy

ปาอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 04:39:29 pm »

Smiley กลับมาจากสุราษฎร์แล้วครับ ยังไม่มีเสียงผิดปกติ
สงสัยคงต้องใช้ไปสักพักก่อนครับ Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์