Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฟืองท้ายดังซะแล้ว  (อ่าน 1737 ครั้ง)
boonumoon
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 04:17:40 pm »

เอารถไปเข้าศูนย์ 40000 โลกลับมาคิดว่าเสียงอะไร ดังแหว่งๆก้องอยู่ในรถ คิดว่าเฟืองหรือป่าวไม่รู้

ก่อนเข้าศูนย์ไม่ดัง ทำไงดี
Ton Korat
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:10:05 pm »

เข้าศูนย์สี่หมื่น ถ้าจำไม่ผิดมันมีเรื่องน้ำมันเกียร์ กับเฟืองท้ายด้วย ก่อนเข้าไม่ดัง ด้วยความระแวง เช็คดูหน่อยก็ดีครับ เคยมีเคสถ่ายออกแล้วลืมเติมให้ได้ยินอยู่เหมือนกัน
boonumoon
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 10:24:04 pm »

ได้ยินแล้วเสียวเลยคับ ต้องเข้าศูนย์ด่วน

ทำน็อตล้อผมขาดด้วย ผมไปเจออยู่วางอยู่ในรถ ถ้าผมไม่เจอไม่รู้เลยว่าช่างทำขาด  แล้วบอกให้ผมไปใส่ร้านข้างนอก ผมก็ดันไปอีก ตอนนั้นมึกมาก

พออีกวันศูนย์โทรมาถามหลังการบริการ  ผมเลยบอกว่าพี่เค้าว่า ไม่น่าปล่อยให้ผมขับรถออกมาเลย เรื่องน็อตล้อขาด

ศูนย์ขอโทดและบอกว่าจะชดใช้ค่าเสียหายให้  แต่ผมบอกว่าไม่ต้อง  ผมเลยบอกไปว่าถ้าจะชดใช้ค่าเสียหายพี่น่าจะทำให้ผมก่อนที่ผมเอารถออกมาจากศูนย์แล้ว แล้วบอกให้ผมไปใส่ช้างนอกอีก

อยากเล่าคับอาจจะยาวไปหน่อย บอกชื่อศูนย์ได้ไหมคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์