Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่ v6 ติดแก๊สสตาร์ทไม่ค่อยติด  (อ่าน 2153 ครั้ง)
conan11
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 09:52:10 am »

รบกวนสอบถามพี่ๆๆด้วยครับ

รถผมปาเจโร่ v6 ติดแก๊ส 68,000 km เคยเปลี่ยนแบตแล้วเมื่อ 4-5 เดือนที่ผ่านมา
ตอนนี้พบปัญหารถสตาร์ทไม่ติดในตอนเช้า ต้องสตาร์ทอยู่ 5-6 รอบถึงจะติด เคยเข้าเช็คศูนย์แล้วเค้าบอกไม่เป็นไร เคยเช็คแบตแล้วเค้าก็บอกไฟเต็ม
อย่างนี้ผมควรทำไงดีครับ
chichi
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 02:03:16 pm »

ผมปา2012 ดั้งเดิมไม่ได้ตกแต่งอะไร เริ่มมาสตาร์ทติดยากเมื่อเดือนที่แล้ว
ใช้มา3ปีสตาร์ทปุ้บ ติดปัับ เดือนที่แล้วเร่ิมมีอาการหน่วงหน่อยค่อยติด คิดวาแบ็ตเสื่อม
เปลี่ยนแบ็ตแล้วยังเหมือนเดิม บางวันช่วงยาวจะหน่วงยาวจนน่าตกใจว่าจะไม่ติดเลย....เฮ้อ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 04:14:41 pm »

ลองเช็คหม้อต้มแก็สยังคับว่ามีแก็สรั่วเข้ามาทางท่อไอดีมั้ย ตอนปิดเครื่องยนต์ ผมเคยเป็น จะสตาร์ทหลายครั้งถ้าจอดรถไว้นานจนเครื่องเย็น

khunkaew_V6
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 07:08:33 pm »

รบกวนสอบถามพี่ๆๆด้วยครับ

รถผมปาเจโร่ v6 ติดแก๊ส 68,000 km เคยเปลี่ยนแบตแล้วเมื่อ 4-5 เดือนที่ผ่านมา
ตอนนี้พบปัญหารถสตาร์ทไม่ติดในตอนเช้า ต้องสตาร์ทอยู่ 5-6 รอบถึงจะติด เคยเข้าเช็คศูนย์แล้วเค้าบอกไม่เป็นไร เคยเช็คแบตแล้วเค้าก็บอกไฟเต็ม
อย่างนี้ผมควรทำไงดีครับ
สอบถามเพิ่มเติมนะครับ สตาร์ทติดยาก แต่พอสตาร์ทติดแล้ว วอมเครื่องสักพัก แล้วดับเครื่องยนต์ จากนั้นลองสตาร์ทเครื่องใหม่ เที่ยวนี้จะสตาร์ทติดง่าย หรือ สตาร์ติดยากเหมือนเดิมครับ / เพาะถ้าสตาร์ติดยากอยู่ งง เหมือนกันครับ แต่ถ้าสตาร์ติดง่าย กฟ้เป็นไปได้ที่หม้อต้มแก็ส อาจรั่ว หรือ เพสเชอร์น้ำมันในระบบอาจกักแรงดันน้ำมันไว้ไม่อยู่ จึงต้องสตาร์ทนานๆเพื่อให้น้ำมันขึ้นมาที่รางหัวฉีด ครับ
หรือไม่ก็รองสตาร์ทด้วยแก็สดูนะครับว่า สตาร์ทได้ง่าย หรือ ยาก เพาะถ้าสตาร์ทแก็สได้ง่าย ก็เสียที่ระบบน้ำมัน ครับ
conan11
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 11:01:45 pm »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ เด๋วจะลองไปวิธีตามที่ป๋าๆบอกก่อน ได้ผลยังไงเด๋วมาอัพเดตให้ฟังครับ สาธุ
T.Karn
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 04:52:17 pm »

หัวฉีดแก็สรั่วครับ
มั่นใจ ผมก็เคยเป็นครับ
สตาร์ทติดยาก เพราะ แก๊ส ในปนในเครื่อง ทำให้ สตารืทติดยาก อาการเหมือน น้ำมันท่วมในเครื่องยนต์รุ่นเก่าแหละครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์