Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนนีสส์นุงครับ  (อ่าน 1720 ครั้ง)
kitthapas
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 10:28:23 am »

มีเรื่องรบกวนนีสนุงครับ   
เรื่องมีอยู่ว่าหลังจากโดนจูบก้น 1 ครั้งนานแล้วครับและก็โดนมุดก้นอีกเมื่อเร็วๆนี้ Angry
แล้วเข้าอู่ประกันซ่อมมาแล้วครับแล้วทำไมขอบประตูท้ายข้างบนและล่างมันไม่เท่ากันครับเป็นเพราะอะไรครับพึ่งสังเกตุเห็นด้วย อ๋าย!!!!!
แล้วมีทางแก้ไขให้มันเท่ากันเหมือนเดิมไหมครับขอรบกวนด้วยครับ(ต้องให้อู่ซ่อมยังไงครับ)ขอบคุณครับ red heart

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 11:37:39 am »

ตรวจสอบร่องด้านบนก่อนครับว่า เท่ากันตลอดหรือไม่ เสมอกันหรือไม่ อาจจะมีการงัดบานขึ้นเล็กน้อยตอนชน

ให้อู่ที่ซ่อมลองตรวจสอบแล้วให้แนะนำวิธีแก้ไขครับ ค่าใช้จ่ายอาจจะต้องมี เพราะเราลงนามรับรถมาแล้วถือว่าเป็นการยอมรับสภาพไปแล้วครับ
kitthapas
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 11:55:31 am »

ร่องด้านบนก็ไม่เท่ากันครับ extreme sexy girl
ผมกะว่าจะเสียค่าใช้จ่ายเองครับไม่ทราบว่าแพงประมาณเท่าไหร่ครับ  พอดีไม่มีประสบการณ์เรื่องรถเลย (คันแรกในชีวิตครับ) ฮือๆๆ
ขอบคุณครับ
manoth
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 12:27:08 pm »

สวัสดีครับป๋า คงคิดไม่เท่าไหร่หรอกครับ อาจจะคลายน๊อตครงหูที่ยึดด้านบนออก แล้วปรับตั้งใหม่ให้เท่ากันกับข้างบนและด้านล่างครับ
kitthapas
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 12:44:45 pm »

สวัสดีครับป๋า คงคิดไม่เท่าไหร่หรอกครับ อาจจะคลายน๊อตครงหูที่ยึดด้านบนออก แล้วปรับตั้งใหม่ให้เท่ากันกับข้างบนและด้านล่างครับ
ขอบคุณครับ red heart
wian
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 01:00:41 pm »

ร่องด้านบนก็ไม่เท่ากันครับ extreme sexy girl
ผมกะว่าจะเสียค่าใช้จ่ายเองครับไม่ทราบว่าแพงประมาณเท่าไหร่ครับ  พอดีไม่มีประสบการณ์เรื่องรถเลย (คันแรกในชีวิตครับ) ฮือๆๆ
ขอบคุณครับ

ถ้าป๋ามีประแจเบอร์ 12 จะลองปรับดูก่อนก็ได้ครับ
เปิดฝาท้าย ด้านบนจะมีน็อตเบอร์ 12 ยึดอยู่ข้างละ สองตัว ใช้ดินสอทำเครื่องหมายไว้ แล้วคลายน็อตทั้งสีตัวออกพอหลวมขยับฝาท้ายได้ ตามรูปของป๋าด้านซ้ายดึงลงแล้วขันน็อตด้านนอกตัวเดียวก่อน แล้วไปด้านขวาดันขึ้นแล้วขันน็อตให้แน่นทั้งสองตัวเสร็จแล้วกลับไปที่ด้านซ้ายขันน็อตให้แน่นทั้งสองตัว ลองปิดฝาท้ายค่อยๆ วางปิดนะครับ จะปรับได้นิดหน่อยเท่านั้นครับ Ok..
kitthapas
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 01:13:39 pm »

ขอบคุณป๋าใจดีทุกท่านครับเดี๋ยวจะลองทำตามคำแนะดูครับ suadyod
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์