Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงจี๊ดๆแกรกๆเหมือนแมลงบินตรงบริเวณลำโพงทวิตเตอร์ หูช้างด้านขวา มันคืออะไร  (อ่าน 1644 ครั้ง)
Nokfa
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 12:15:47 am »

ป๋าๆท่านใดทราบไหมครับคือตอนรถวิ่งมีเสียงดังๆดับๆเหมือนมีอะไรหลุด หลวม แกรกๆ ตลอดเลย  น่ารำคาญมากครับ  จะรื้อรถดูก็ไม่กล้า  ดังแถวลำโพงทวิตเตอร์กับหูช้างด้านขวาครับ ใครเคยเป็นหรือพอทราบไหมครับ รบกวนที
nummittare
Newbie
*

like: 3

หนุ่มปาขาวบ่าวสกลนคร 1404

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 06:38:45 pm »

รถผมก็เป็นเหมือนกันครับมีเสียงดังก๊อกแก๊กๆตรงประตูด้านคนขับเวลาวิ่งดังมากจนน่ารำคาญครับ

ปาขาวมุก 1404
Ton Korat
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 07:28:17 pm »

เคสแรกเสียงกระจกมองข้างหรือเปล่าครับ ผมก็ดังบางครั้ง เลยหาประแจหัวแบบดาวแฉกๆมาขัน จะมีน็อตด้านล่างกระจกสามตัว รู้สึกไม่ค่อยแน่น เลยขันแค่ตึงๆมือ ตอนนี้ยังเงียบอยู่ครับ แต่ก็ดูอาการมันอยู่ ไม่รู้แก้ถูกที่หรือเปล่า
อีกเคสที่ถามมาเคยเจอว่าเป็นแถวเสาประตูที่ติดกับเข็มขัดครับ รื้อดูพบว่าคลิปมันไม่เข้าล็อคอะไรซักอย่างนี่แหละ ประมาณว่าแกะดูก็เห็นเลย ส่วนตรงประตูไม่เคยเจอครับ
อีกเคสแถวคอนโซนหน้าหลังจอ2din รื้อดูพบว่าสายสัญญาณแข็งๆแตะกับโครงพลาสติค จับมันหลบหรือหาพวกเทปสองหน้ามารองก็หายครับ
มาแชร์ให้ฟังครับเผื่อจะใช่
Nokfa
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:01:44 pm »

แสดงว่าเปนกันหลายคัน  แหม่่คิดว่าเป็นแต่เรา  เข้าศูนย์รอบหน้าว่าจะให้ช่างดูหน่อย  กลัวอย่างเดียวพอไปถึุงช่างมันดันไม่ดัง 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์