Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคเสียงดัง  (อ่าน 1791 ครั้ง)
streamlet
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 01:56:10 pm »

รบกวนถามครับเวลาชลอตัวหรือเลียเบรคมีเสียงดังจิี๊ดแบบว่าดังมากอะครับแต่ไม่เป็นทุกครั้งแต่ส่วนใหญ่จะเป็นทางศูนย์ทดลองเปลี่ยนจานเบรคและผ้าเบรคใหม่ก็ไม่หายครับแก้ไขโดยการเปลี่ยนจานและผ้าเบรคครั้งที่2ก็ไม่หายใครพบปัญหานี้บ้างครับแนะนำด้วยครับเวลาเบรคทีคนหันมามองกันถ้วนหน้าเลยครับ
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 02:32:36 pm »

ตอนเปลี่ยนป๋าได้เข้าดูหรือเปล่าครับ หรือเปลี่ยนเสร็จขอดูอะไหล่เก่าครับ
ปัญหาเบรคมีเสียงจี๊ดฟ้าตอนเช้าขับไปสักพักเสียงเบาลงผมเคยเปลี่ยนผ้าเบรคแล้วหาย ผ้าเบรคยี่ห้อนาโนครับลองพิจารณาดูครับ Ok..

จุ๊กกรู้
wian
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 05:40:17 pm »

ของผมลูกสูบเบรคติด เนื่องจากยางกันฝุ่นขาด เสียงจะดังตอนเช้าเวลาถอย(เสียงดังคล้ายหนูร้อง) และตอนเบรคชลอหยุดดังข้างเดียวครับ ผ้าเบรค NA-P หรือ NP-A นี่แหละครับ แต่ตอนหลังดังมากทุกครั้งที่เบรค เลยถอดดูปรากฎว่าผ้าเบรคหมดข้างเดียว ข้างที่ยางกันฝุ่นขาดนี่แหละครับ 

เลยสั่งชุดซ่อมเบรค จากร้าน Npartshop อะไหล่แท้มิตซู ราคาของรวมค่าส่งถูกกว่าศูนย์นิดหน่อย ผ้าเบรคก็เบรมโบ้ในห้องซื้อขายครับ ส่งถึงบ้านเลยครับ เปลี่ยนเรียบร้อยไม่มีเสียงให้รำคาญแล้วครับ  จานเบรคเป็นรอยผมก็ไม่เจียรครับ(ไม่มั่นใจห้ามลอกเลียนแบบ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์