Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้ใช้งานจริง ติด TAP กล่ององศาจุดระเบิดแล้วเป็นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 2083 ครั้ง)
Kalato
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 04:13:11 pm »

ถามผู้ใช้งานจริง ติด TAP กล่ององศาจุดระเบิดแล้วเป็นไงกันบ้างครับ   ดีหรือไม่ดีครับ  ข้อดีช้อเสียมีอะไรบ้างครับ  ผมใช้ 2.4 gls +LPG   ออกตัวอืด อยากเร่งแรงๆ ขับสนุกๆบ้างครับ  สาธุ
meth.k
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 05:56:01 pm »

จากที่ติดตั้งมาแล้ว การขับขี่ไหลลื่นขึ้นนะ รถมีแรงมากขึ้น เร่งแซงไม่ต้องลุ้นเหมือนเดิม ขึ้นทางลาดชันสบายขึ้น อาการรถอืดดีขึ้นเยอะเลยครับป๋า อยู่ที่การจูนของช่างแต่ละคนด้วย ข้อเสียที่พบ เหมือนเสียงเครื่องดังขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อย แต่แลกกับผลที่ออกมาผมรับได้สบายครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
khunkaew_V6
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 10:44:06 pm »

จากที่ติดตั้งมาแล้ว การขับขี่ไหลลื่นขึ้นนะ รถมีแรงมากขึ้น เร่งแซงไม่ต้องลุ้นเหมือนเดิม ขึ้นทางลาดชันสบายขึ้น อาการรถอืดดีขึ้นเยอะเลยครับป๋า อยู่ที่การจูนของช่างแต่ละคนด้วย ข้อเสียที่พบ เหมือนเสียงเครื่องดังขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อย แต่แลกกับผลที่ออกมาผมรับได้สบายครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ป๋าครับ เสียงที่ดังขึ้นเล็กน้อยเป็นเสียงแบบไหนครับ เสียง แกรก แกรกๆๆๆๆๆๆ หรือเปล่าครับ ถ้าใช้เสียงนี้คือเสียงที่เรียกว่า"เสียงเขก"นะครับ ซึ่งถ้าปล่อยไว้นานนาน จะมีผลเรื่องการสึกหรอที่รุนแรงและสึกหรอมากขึ้น ๆ ตามลำดับนะครับ
meth.k
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 11:11:53 pm »

ไม่ได้ดังแกรก ๆ ครับป๋า แต่มีความรู้สึกว่าเสียงเครื่องดังกว่าตอนก่อนติดตั้งเล็กน้อยครับ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 11:50:51 pm »

ปรับลดองศาลงหน่อยก้อดีคับ

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 01:11:37 pm »

ถ้าแถวตะวันออก  คุยกับป๋า A เมืองชลดู  ข้อมูลเรื่อง TAP เขามีเยอะ  และรับติดตั้งให้ด้วย  ชลบุรี  ไม่ติดโทรปรึกษาก็ได้

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Ton Korat
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 04:50:07 pm »

ไฟแก่ขึ้นคือจุดระเบิดก่อน ศูนย์ตายบนมากขึ้น สิ่งที่ได้มาคือแรงขึ้นถ้าตั้งไว้ไม่เกินค่าๆหนึ่ง แต่สิ่งที่ตามมาอาจเป็นความร้อนที่มากขึ้น เสียงรุนแรงขึ้น ลองชั่งใจดูเองครับ 
terngkatook
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 07:47:55 pm »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ อัตราเร่งดีขึ้น ประหยัดแกสขึ้นนิดหน่อย ผมใช้รถวันละ300กว่าโลจึงเห็นผลชัดเพราัะเติมแกสทุกวัน ติดมา6หมื่นกว่าโลผลเสียยังไม่เห็นครับ...ติดที่หนองจอกแต่ให้ป๋าเอจูน kiki kiki

"อย่าเรียกร้องหาความก้าวหน้า..ถ้าไม่คิดพัฒนาตัวเอง"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์