Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องไฟหน้าอัตโนมัติ ปกติไฟหน้าหรี่ เป็นอัตโนมัติด้วยเปล่าครับ  (อ่าน 1801 ครั้ง)
homelovecom
Newbie
*

like: 0

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 09:43:24 pm »

รบกวนสอบถามเรื่องไฟฟ้าอัตโนมัติเวลาเปิดเอง
ปกติของผม เปิดตั้งอัตโนมัติที่ไร ก็เห็น แต่ตอนกลางวันแสงเยอะจะดับ แต่พอตกเย็น ก็เปิดไฟหน้าใหญ่ตลอด
ไม่ทราบว่ามีช่วงเปิดไฟหรี่ด้วยเปล่าครับ หรือ สามารถตั้งการวัดความเข็มของแสงได้ไหมคับ บ้างที่ยังสว่างอยู๋ไฟหน้าก็ติดเองสะแล้วครับ

ขอบคุณครับ  สาธุ สาธุ

ดินโคลนและหนองน้ำ
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 02:33:22 am »

เปิด-ปิดเฉพาะไฟใหญ่ครับ ไม่มีโหมดเปิดไฟหรี่ครับ ถ้าอยากเปิดแค่ไฟหรี่ ต้องเปิดแบบธรรมดาครับ
ป๋าตู่
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 08:42:30 pm »

ใช้มาปีกว่า อยากจะเปิดออโต้เฉพาะไฟหรี่เหมือนกัน ยังหาวิธีไม่เจอเลยครับ  Smiley

ID:3886 2.5 GT ช่วงล่าง Ozy Westcoast Monotube + สปริง Dobinson
homelovecom
Newbie
*

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 08:49:38 pm »

ขอบคุณครับ แหม ผมก็เข้าใจผิดมาตั้งนาน ดูว่ามันจะเปิดไฟหรี่ให้ช่วงเวลาไหน    
แหม ผมอยากจะสบับตำแหน่งเปิดไฟ ให้โหมด auto ไปอยู่ที่สุดท้ายจัง เหมือน กลัวระบบหลอดไฟเสีย
ช่วง เปิด auto ไปเป็นไฟ หรี่ หลอดมันติดแล้วก็ดับเพื่อเปลี่ยนเป็นไฟหรี่ ไม่รู็ว่านานเข้าจะทำให้หลอดเสียเปล่าครับ
 ยอดเยี่ยม
 ยอดเยี่ยม

ดินโคลนและหนองน้ำ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:44:53 am »

ไฟออโต้ จะเปิดพร้อมกันครับ ทั้งไฟหรี่และไฟหน้า..
จะตั้งให้ทำงานเมื่อไหร่ ต้องเข้าศูนย์ไปตั้ง ETACS ให้ครับ

ยังมีรายการอื่นๆ อีกเช่น กดไฟเลี้ยวนิดนึง (ไม่สุดให้ค้าง) ไฟเลี้ยวจะกระพริบ 3 ครั้ง อัตโนมัติ ฯลฯ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์